ลมหนาวผันผ่านพัดโบก จิตวิปโยคโศกสัน วันคืนหวนกลับสู่วัน จินอันถูกกร่อนด้วยลม ลมเอ๋ยลมใดจะสู้ ลมที่อยู่ในจิตคิดสรรค์ คิดดีคิดร้ายมิรู้ทัน จิตอันถูกตรึงด้วยมนต์ มนต์เอ๋ยมนต์ใดจะสู้ มนต์ที่อยู่ในจิตคิดกระสัน ปรวนแปรรวนเรเฉครัน ผิดชอบนั้นมิอาจแยกใจ กว่าจะเจนทางหลายหลาก ถูกความอยากตามติดผิดวิถี นำตนตกห้วงเหวอเวจี ผิดชั่วชอบดีมิได้รู้ความ วิถีธรรมนำทางสว่างได้ สิ้นอาลัยดับโศกโลกสรรค์ โลกุตรนำทางสู่นิจนิรันดร์ ไม่กลับกลอกลงสู่ทางเดิม เมื่อใดใจถูกมารหุ้มห่อ จิตล่อลวงตนคนเอ๋ย หมู่มารย่ำยีสิ้นดีเอย จงเผยจิตสู่แสงพระธรรม เหนี่ยวจิตตนขึ้นจากหล่ม โคลนตมกองบาปสาปสรรค์ ยกจิตพลิกกลับเร็วพลัน สามรัตนานั้นน้อมยึดสู่ใจ ขอท่านทั้งหลายทุกผู้ จงตรองดูจิตตนคนเอ๋ย ดีชั่วแยกออกให้ได้เอย จงเฉลยปมคตปลดแอกตน ท่านทั้งหลายผู้แสวงทาง หากอ้างว้างสิ้นไร้ใจหมดศรี จงรู้ไว้เถิดว่าฉันผู้นี้ ยังมีไมตรีติดต้องสู่กัน จะคอยบบอกเล่าเอ่ยสอน เพียงคำเกื้อเอื้อนำธรรมวิถี คอยสอดส่องอยู่เฉลยเผยความดี ตามที่ฉันมีพอเอื้อเกื่อกูล หากวันใดใจฉันนั้นตกหล่ม เปื้อนโคลนตมเกลือกกลั้วเพราะหลง โมหะจิตหุ้มห่อพาไหลลง ขอท่านจงช่วยเกื้อเอื้อสอนฉันสักเพลา อย่าทิ้งฉันให้ตกสู่ทางบอด จงสอดสานสร้างทางวิถี เกื้อกูลฉันบ้างในทางดี หากฉันมีมารแทรกจิตผิดทางมรรคา อย่าได้เกรงใจฉันหากฉันผิด จงหยุดคิดตริตรองครรรองสรรค์ ฉุดฉันขึ้นจากตมโสโครกนั้น อย่าปล่อยฉันทิ้งไว้เพียงลำพัง ขอท่านจงประสบสุข ขอท่านจงได้ชัยชนะพญามารเถิด ขอท่านจงพ้นภัย สาธุ
yes I know you and me not same time and now I'm very busy. please take care by yourself,see you again later.
[IMG] สวัสดีค่ะ.....เรายังคิดถึงเพื่อน ๆ เสมอนะคะ....ถึงแม้ข้อความนี้ จะไม่ได้ระบุชื่อ....แต่นั่นก็เป็นเพราะว่า เรายังคิดถึงพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ทุก ๆ คนอยู่นะคะ..... ขอบคุณ.....ที่ฝากข้อความ...ส่งความห่วงใยให้กันตลอดมา..... ยังไงเราก็กราบขออนุโมทนาสาธุบุญกับการกระทำความดี กับการทำบุญทำกุศลที่รูปแบบด้วยนะคะ...... ส่วนตัวเองก็สบายดีแล้วนะคะ....ที่ป่วยก้หายแล้วค่ะ....แต่ตอนนี้เรามีภารกิจที่ต้องทำหลายอย่างค่ะ.....ทั้งงานของครอบครัว....และธุรกิจส่วนตัวที่ทำอยู่.....และอื่น ๆ อีกมากมาย นะคะ.... เอาไว้วันไหนมีเวลาว่าง ๆ เน็ตดี ๆ โหลดเร็ว ๆ เราจะมาทักทายทุก ๆ คนอีกนะคะ.....คิดถึงทุกคนเสมอค่ะ....