ขอบคุณคะพี่กบ ฟ้าถึงซิดนีย์เมี่อวานพอดีเป็นไข้ คิดถึงพี่ๆทุกคนนะคะแต่ออนแชทไม่ได้แม่ฟ้ายึดคอม ขอตัวนอนก่อนนะคะ ฝันดีคะ
หวัดดีตอนบ่ายจ้า วันนี้มาช้าเพราะมัวแต่ไปเที่ยวเล่นมา อิอิ วันหลังไปเล่น แฮงไกเดอร์ กะปุ๊กก้าป่าว [IMG] http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...oup=3&gblog=35 รักคุณเท่าฟ้า หากฉันบิน....บินไป....ได้ดังนก ฉันจะบิน....บินไปในนภา หากฉันลอยล่องลมเนื้อฟากฟ้า ฉันจะมองลงมายังพื้นดิน โลกมนุษย์แสนกว้างใหญ่เหลือเกิน ยิ่งมองยิ่งเพลินจำเริญหัวใจ พื้นแผ่นดินแลดูเป็นสีเขียว พื้นแผ่นน้ำแลดูเป็นสีคราม หากจะเคยมีใครตั้งคำถาม ความงดงามของโลกอยู่หนใด โลกมนุษย์แสนกว้างใหญ่เหลือเกิน ยิ่งมองยิ่งเพลินจำเริญหัวใจ ความงามความรักมีมาตามธรรมชาติ เติมวาดแต่งแต้มแสงสีตามในใจคน มีฟ้ามีน้ำมีดินหินทรายและผู้คน ร่วมสุขทุกข์ทนสร้างแผ่นพื้นดินไทย หากคุณบิน...บินไปได้ดั่งนก เมื่อคุณบิน...บินไปในนภา ยามเมื่อคุณล่องลอยบนฟากฟ้า มองลงมาเบื้องล่างยังพื้นดิน โลกมนุษย์แสนกว้างใหญ่เหลือเกิน ยิ่งมองยิ่งเพลินจำเริญหัวใจ กระแสเสียงเพลงนี้จากฟากฟ้าแสนใกล ฝากความในใจให้มวลหมู่ชนทุกคน อันความเป็นจริงที่มองเห็นมาจากฟ้งเบื้องบน ฟ้าอยู่ค้ำคน คนไม่อยู่ค้ำฟ้า.............
ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างนะคะพี่กบ ดูแลรักษาสุขภาพมากๆด้วยคะ แล้วจะรีบกลับมาคุยกันใหม่ หวังว่าคงได้คุยกันต่อไปอีกนานๆนะคะ ลาก่อนคะ
[IMG] POWER OF NOW พลังแห่งจิตปัจจุบัน The Power of Now has been widely recognized as one of the most influential spiritual books of our time. เป็นหนังสือที่ดังมากๆ ที่อเมริกา และ ขายดีตลอดกาลด้วยคะ พอดีเมืองไทยมีคนเอามาเเปล สันโดษ อยากให้คุณได้อ่าน ช่วงวันหยุดนี้ คุณจะได้ เรียนรู้อะไรดีๆ เพิ่มขึ้นอีกนะคะ สันโดษมีอยู่หลายเล่ม เดี๋ยวจะเอาไปฝาก เพื่อนอีกหลายคน เหมือนกัน ถ้าอยากได้เพิ่มก็บอกได้นะคะ เดี๋ยวเอามาให้อีก..นะเอย นะเอย
เดินทางกลับบ้านด้วยความปลอดภัยนะคะ [IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG] [IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG] [IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG]