ขออำนาจแห่งคุณพระรัตนตรัยโปรดดลบรรดาลให้กัลยาณมิตรทุกท่าน มีแต่ความสุข ความเจริญ สมหวัง สดชื่น รื่นเริงบันเทิงใจ ตลอดไป ชั่วกาลนานเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
หายไปหลายวัน เอาบุญมาฝาก ไปร่วมงานกฐิน ทีจังหวัดเพรชบูรณ์ และลพบุรีมา กฐิน 2 วัดที่ผ่านมา ผ่านไปด้วยดีขอสรุปยอดที่ผมนำเงินไปร่วม นะครับ 1. วัดโนนศรัทธาชุม จ.เพรชบูรณ์ นำเงินไปร่วมบุญ (จากที่พวกเราร่วมบริจาคด้วย) เป็นเงิน 8,000 บาท .....รวมเงินกฐินทั้งสิ้น 278,333 บาท 2. วัดพัฒนาราษฎร์พัฒนาราม จ.ลพบุรี นำเงินไปร่วมบุญ (จากที่พวกเราร่วมบริจาคด้วย) เป็นเงิน 12,230 บาท .....รวมเงินกฐินทั้งสิ้น 584,776 บาท เงินที่ทางวัดนภาราษฎร์พัฒนาราม เป็นหนี้ ค่าใช้จ่ายค่าก่อสร้างทั้งหลาย 400,000 กว่า บาท ใช้หนี้หมดในคราวนี้ คราว เดียว สาธุครับ __________________
Hi p'kob how do you doing now. you sure today are you ok.? please take care by yourself everyday. I be anxious of you very much,you know! take care I will come back later, I must go to outside now,see you again.
เวลาที่ฉันทุกข์ที่สุด คือเวลาที่ฉันมีสติมากที่สุด คำอธิบาย: บัวแห่งปัจเจก [IMG] ปัจเจกพุทธเจ้า ผู้เฝ้าฝูมฟักพระนิพพาน บัวดอกเดียวดูโดดเดี่ยว ใครๆมิใคร่แลเหลียวมองค่า หมู่ดอกปทุมสระอื่นคลุ้งกลิ่น ผลิดอกหอมคลุ้งทั่วกลบราศรี บัวบานดอกเดียวมิได้แห้งเหี่ยว เพราะจิตดวงเดียวประสงค์ที่ หมายมั่นปั่นตรงต่อเดียวดายนา หมู่ผึ่งมิโหยหาเดียวดายบัวบาน กลอนนี้มีมาแต่จิตตรง หมายมุ่งมั่นคงต่อสรรพสิ่ง จิตนี้เดียวดายเงียบสงัด สลัดโลภโมโทโสสิ้นทั้งที่เดียวดาย พอใจมุ่งมั่นตรงต่อสันโดษ ไม่ต่อประโยชน์ใดอื่นเดียวดาย ใจใครชอบพอมากมีหลากค่า เดียวดายปทุมนี้ชูช่อท้าลมหวน ขอชัยชนะพญามารร้าย จงมีต่อท่านทั้งหลายรวมข้า เดียวดายภิกษุนี้ต่อตั้งตรงมั่น ตรงสั่งสู่สิ้นสิ่งใดอื่นนอกเหนือเดียวดาย