...ใครหิวข้าวยกมือขึ้น "กุ๊ก" มือหนึ่งจากปักกิ่งมาแล้วคับ... [IMG] [IMG] [IMG] [IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG]
" สิ่งที่ล่วงไปแล้ว ไม่ควรไปทำความผูกพัน เพราะเป็นสิ่งสิ่งของที่ล่วงไปแล้วอย่างแท้จริง แม้จะทำความผูกพัน และมั่นใจในสิ่งนั้นก็กลับมาเป็นปัจจุบันไปมิได้ ผู้ที่ทำความสำคัญมั่นหมายนั้นเป็นทุกข์แต่ผู้เดียว โดยความไม่สมหวังตลอดไป อนาคตที่ยังมาไม่ถึง ก็เป็นสิ่งที่ไม่ควรยึดเหนี่ยวเกี่ยวข้องเช่นกัน อดีต ควรปล่อยไว้ตามอดีต อนาคตก็ควรปล่อยไว้ตามกาลของมัน ปัจจุบันเท่านั้นที่จะสำเร็จเป็นประโยชน์ได้เพราะอยู่ในฐานะที่ควรทำได้ ไม่สุดวิสัย" ธรรมะจาก หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต
วันนี้ได้โอนเงินทำบุญ 4 รายนะคะเพื่อนๆ มาร่วมกันอนุโมทนาบุญกับบุษนะคะ 1. ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง จำนวน 100 บาท 2. ร่วมทำบุญกฐินวัดป่าศิริรสมบูรณ์ จำนวน 200 บาท 3. ร่วมทำบุญทอดกฐินสร้างกำแพงวัดณ วัดปุญญานุสรณ์ หมู่ ๑๐ บ้านห้วยเนียม ต.คำแก้ว อ.โซ่พิสัย จ.หนองคาย จำนวน 100 บาท 4. ร่วมทำบุญทอดกฐินวัดป่ากรรมฐาน 29 วัด จำนวน 100 บาท
หมูสวย สวัสดีค่ะ หมูสวยแวะมาเยี่ยมค่ะ อิ อิ ช่วงนี้เรียนหนักอ่ะค่ะ หมูสวยเลยไม่ค่อยได้เข้ามา แต่ก็ยังคิดถึงเพื่อนๆเหมือนเดิมค่ะ ขอให้มีความสุขในทุกๆวันเลยนะคะ แล้วก็ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ ^_^ เ่ช่นกันครับ ตอนนี้ก็เรียนหนักเหมือนกัน แต่ก็แอบแวบเล่นเน็ตอยู่บ่อยๆครั้งละนานๆ ไม่ค่อยขยันเท่าไหร่ จนเพื่อนๆมันสงสัยว่าทำไมทำข้อสอบได้ จริงๆก็แค่ ถ้าเราทรงสมาธิได้นานเท่าไหร่ ความจำและปัญญาจะยิ่งดีขึ้นเท่านั้น เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์แก่หมูสวยนะครับ ปล.อยากโพสภาพ แต่โพสไม่เป็นบวกกะไม่ค่อยมีภาพเท่าไหร่ แย่จังเนาะ