สวัสดีครับน้องผึ้ง เอมบุญมาฝากจ้า เมื่อวันเสาร์และอาทิตย์ ได้ไปทำบุญ 2 ที่ คือที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง โดยถวายปัจจัยและและภัตาหาร และที่สำนักสงฆ์วัดป่าศิริสมบูรณ์ โดยทำบุญกฐิน มีปัจจัยและบริวารต่างๆ พร้อมทั้งนั่งปฎิบัติธรรม และฟังธรรม ด้วยจิตที่เป็นกุศล ขอจงร่วมอนุโมทนาบุญที่ทำนี้กับพี่หนุ่ยด้วยเทอญ และขอให้ได้รับบุญนี้เที่ยบเท่าเสมือนหนึ่งได้ไปทำด้วยตัวเองเลยนะครับ
วันนี้ไปถวายสังฆทานที่บ้านอนุเสาวรีย์กับหลวงพี่เล็กมาค่ะ แล้วก็ทำบุญไถ่ชีวิตโค-กระบือแล้วก็ปล่อยปลาค่ะ^_^
ไม่ใช่มิตรแท้ บัณฑิตผู้รู้แจ้ง มิตร ๔ จำพวกเหล่านี้คือ มิตรปอกลอก ๑ มิตรดีแต่พูด ๑ มิตรหัวประจบ ๑ มิตรชักชวนในทางฉิบหาย ๑ ว่าไม่ใช่มิตรแท้ พึงเว้นเสียให้ห่างไกล ---------------------- สวัสดีครับ คุณน้องผึ้ง
ปุ๊กก้าไปทำกระทู้มาอะ สวยงามมั่กมั่ก ภูมิใจนำเหนอ เชิญชมกันได้แย้วจ้า http://board.palungjit.com/showthrea...81#post1626481