หายไป 2 ถึง 3 วัน ไปทำบุญกฐิน อีก 3 วัดเลยนำบุญมาฝาก 1. ทำบุญกฐิน ที่ วัดบางระโหง จังหวัดนนทบุรี 200 บาท 2. ทำบุญกฐิน ที่ วัดคงคา จังหวัดนนทบุรี 300 บาท 3. ทำบุญกฐิน ที่ วัดเกาะเลิ่ง จังหวัดอยุทธยา 500 บาท บ่ายแล้ว กินข้าวยัง เอาข้าวผัดอเมริกันมากฝากนะ ^_^ [IMG]
ไปครับกฐินยอดโดยสรุปโดยรวมๆ ประมาณ1,200,000 มีกว่าๆด้วยครับแต่ไม่รู้ว่าเท่าไร อิอิ เป็นกฐินร่วมสร้างห้องสมุดให้น้องเณรครับ ให้น้องเณรได้มีที่ไว้อ่านหนังสือ ขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆร่วมอนุโมทนากันนะครับ สาธุๆๆ
"ไม่ว่าจะสมหวัง(สุข)หรือผิดหวัง(ทุกข์) แต่สิ่งดังกล่าวก็เปลี่ยนแปลงไปตามเหตุปัจจัยไม่คงที่ ด้วยเหตุนี้ สุข-ทุกข์ จึงเป็นของชั่วคราว ยามมีสุขก็อย่าประมาท ครั้นมีทุกข์ก็อย่าท้อถอย เพราะสิ่งที่ ได้ มี เป็น ล้วนเป็นของชั่วคราว กล่าวอีกนัยหนึ่งคือ สรรพสิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ และแปรปรวนในท่ามกลาง และดับไปในที่สุด เมื่อเข้าใจความเป็นจริงเช่นนี้ จงอยู่กับความเป็นจริงและพยายามสร้างเหตุปัจจัยภายในตัวเราในทางที่ดี ให้กำลังความดีของเรามีความเข้มแข็ง พร้อมที่จะเผชิญกับตัวแปรต่างๆที่เป็นพลังภายนอก ซึ่งเราไม่สามารถบังคับได้ โดยไม่หวั่นไหว ขณะเดียวกันก็ยอมรับความเป็นจริงที่เกิดขึ้น แต่ไม่ยอมจำนนที่จะแก้ไขและพัฒนาตนให้ดียิ่งขึ้น" ธรรมะจาก พระอาจารย์ชาญชัย อธิปญ.โญ ร่มอารามธรรมสถาน
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกท่าน เรากับเพื่อนกัลยาณมิตรอีก 19 คนไปปฏิบัติธรรมและบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์(สร้างฝายกั้นน้ำ)และร่วมกันถวาย พระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุ ที่ถ้ำวัวแดง อ.ภักดีชุมพล จ.ชัยภูิมิ มาค่ะ ไป 4 วัน เพิ่งกลับมาเมื่อคืนนี่เอง ขออนุโมทนาบุญให้กับทุกท่านด้วยค่ะ บุญรักษาค่ะ
ด้วยอานุภาพแห่งพุทธบารมี คุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาล โภคทรัพย์ สิริสมบัติ เกิดผลพูนพิพัฒน์ มหัศจรรย์ ทันใจ ทันด่วน เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ รุ่งเรืองสำเร็จผลเข้าถึงซึ่งพระนิพานแด่ท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ