สวัสดีค่ะคุณปอ ขอบคุณธรรมมะ กึ่งข้อคิดดีๆ ที่ส่งมาให้ทุกๆ วันนะคะ คุณพระรักษาให้ใจผ่องใส ทุกวันคืนค่ะ ^ ^ [IMG]
คนทั่วไปมักนึกไม่ถึงว่า ตนกําลังพินาศ เพราะวิวาททุ่มเถียงกัน ส่วนผู้รู้ความจริงเช่นนั้น ย่อมไม่ทะเลาะกันอีกต่อไป พุทธวจนในธรรมบท สวัสดีครับเฮียปอ ขอความสุขความเจริญ จงมีแก่เฮียปอและครอบครัวครับ [IMG]
ค่ะ...เจงมีลูกค้าอยู่ที่เวียดนามค่ะ...แต่ก็ไม่กล้าวานเค้าซื้อหรอก.. ไปเวียดนามปีละ 2 ครั้งค่ะ..อยู่ใกล้ ๆ แค่นี้เองบินชั่วโมงกว่า ๆ ก็ถึงแล้ว.. ประมาณเดือนมีนาก็ไปอีกค่ะ..ไปซื้อเองด้วย ติดต่องานด้วย.. เจงไม่ serious หรอกค่ะ..ยี่ห้ออะไรก็ทานได้..ถ้าหมดก็ทานอย่างอื่นได้จ๊ะ..
ชอบเงียบๆสิค่ะเฮีย ทุกวันอุ้มอยู่กับเสียงจนจะประสาทกินอยู่แล้ว และในออฟฟิสก็นั่งรวมกัน พอพูดโทรศัพท์ที่ก็พูดพร้อมกัน ฟังไม่รู้เรื่องเลยค่ะ
เงี๊ยบ เงียบค่ะเฮีย เงียบสนิท ผีจะหลอกเอา โทรศัพท์ไม่มีดังสักแอะ แล้วก็อยู่กันแค่สองคน อุ้มกับเซลล์คนนึง แต่เขาก็นั่งอยู่ในโซนของเขาไม่เกี่ยวกัน งานวันอาทิตย์ไม่มีอะไรเลยค่ะ
ไม่น่าจะมีนะ...ไม่เคยเห็นค่ะ.. เห็นเค้าโฆษณาสรรพคุณตอนที่ไปซื้อว่า อร่อยขนาดน้อง ๆ บราซิล ก็เลยลองซื้อมาทานดู.. มันก็จริงอย่างที่เค้าบอกนะ..อร่อยมากค่ะ..คราวที่แล้วซื้อมา 10 กล่อง ๆ ละ 20 ซองค่ะ.. แจกเพื่อนมั่ง..ทานเองมั่ง..ถึงตอนนี้ก็กล่องสุดท้ายแล้ว..จ้า
ค่ะ เฮียวันนี้อุ้มทำงานค่ะ เมื่อวานหยุดค่ะเฮีย ก็เดี๋ยวถ้าหิวก็คงเดินไปหาอะไรทานใกล้ๆแถวนี้ละค่ะ แต่ร้านอื่นก็ไม่มีอะไรให้ทานสักเท่าไหร่ จะเน้นไปทางก๊วยเตี๋ยว อาหารตามสั่งมากกว่าค่ะ
บ้านตัวเองอยู่ กทม. ทำงานอยู่แถว ๆ บางปู จ.สมุทรปราการ บ้านพ่อแม่อยู่ธัญบุรี จ.ปทุมธานี บ้านเกิดสามีอยู่พุนพิน บ้านญาติ ๆ อยู่บ้านนาเดิม , บ้านนาสาร จ.สุราษฏร์ธานี บ้านน้องชายอยู่บางปะหัน จ.พระนครศรีอยุธยา บ้านเพื่อนรักอยู่หนองคาย , สระบุรี , ลพบุรี , นครปฐม , กาญจนบุรี , ชัยภูมิ , นครพนม , สิงห์บุรี , เชียงใหม่ ฯลฯ ทั้งหมดนี้พูดจริง ๆ นะ..ละเอียดป่ะ...อิ..อิ..
สาธุ.. มีความสุขกายสุขใจ มีความรักต่อสรรพสิ่งทั้งหลายแบ่งปันให้เขามีความสุข เราก็มีความสุขทวีคููณเพิ่มขึ้น สวัสดีค่ะเฮียปอ^-^ เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ สาธุ..
ก้........แบบว่า.......ที่บ้าน.......รถ......วิ่ง.......ผ่านไปผ่านมา...... เยอะ......มาก.........แล้ว........เสียงนกเสียงกา........เสียง....น้องxมา.... ก็เต๊มไป.........หมก.....เยย.........พันตา......กลัวว่า.......อาเฮีย...... จะได้ยิน.......เสียง.......พวกนี้......มากกว่า........เสียง.......ข้าเจ้า...... นะเอย.............................................................นะเอย ^_/|\_^