หวัดดีจ้ะ วันนี้ปุ๊กก้ามีบุญมาให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ร่วมอนุโมทนากันนะคะ - ปิดทองพระประธานในศาลาปฏิบัติธรรม วัดบุญนาค - ร่วมเป็นเจ้าภาพ "ซุ้มประตู" มณฑปจตุรมุข ศูนย์พุทธศรัทธา พร้อมกองบุญพิเศษ 12 กอง - ปิดทองพระประธานพร้อมประดับซุ้มเรือนแก้ว สมเด็จองค์ปฐม พระทศพล - ร่วมถวายพระไตรปิฏก - ร่วมสร้างไฟฟ้าเข้าสู่วัดป่า - ร่วมพิมพ์หนังสือสวดมนต์ CD สวดมนต์ - ร่วมซื้อเครื่องมือแพทย์ ให้ รพ.จุฬา - ร่วมบริจาคหีบศพ และ ผ้าดิบห่อศพ [IMG]
ธรรมะที่ควรพิจารณาเนืองๆ สตรี บุรุษ คฤหัสถ์ หรือบรรพชิต ควรพิจารณาเนืองๆ ว่า มีความแก่เป็นธรรมดา ไม่ล่วงพ้นความแก่ไปได้ ๑ เรามีความเจ็บไข้เป็นธรรมดา ไม่ล่วงพ้นความ เจ็บไข้ไปได้ ๑ เรามีความตายเป็นธรรมดา ไม่ล่วงพ้นความตายไปได้ ๑ เราจะต้องพลัดพรากจากของรักของชอบใจทั้งสิ้น ๑ เรามีกรรมเป็นของตน เป็นทายาทแห่งกรรม มีกรรมเป็นกำเนิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่ง จักทำกรรมใด ดีก็ตาม ชั่วก็ตาม เราจะเป็นผู้รับผลของกรรมนั้น ๑ ~~~~~------------------------------------------------~~~~~ สวัสดีครับ คุณน้องผึ้ง ^^ ขอให้ศุกร์สดชื่นครับ