การกระทำทุกอย่าง ย่อมมีผลทั้งนั้นไม่ดีก็ชั่ว ไม่เป็นบาปก็เป็นบุญ จะหลีกเลี่ยงไม่ได้ ฉะนั้น กาย วาจา และใจ เกิดมาได้กระทำกรรมนั้นๆ ไว้ย่อมได้รับผลกรรมนั้นๆสืบไป คำสอนของพระเดชพระคุณหลวงปู่เทสก์ เทสก์รังสี...........สวัสดีค่ะมีความสุขนะคะ
อนุโมทนาบุญร่วมกันกับการปล่อยปลาดุก 10 กก. นะคะพี่กบ พี่ปิ๊ก&รัก. ปล. : และที่ตั้งใจกันไว้อีกบุญนึงก็คิดกันว่าจะเป็นเจ้าภาพขนมหวานเลี้ยงสามเณร ประมาณ 350 รูปโดยประมาณค่ะ เร็วๆนี้
เมื่อเช้าใส่บาตร ทำวัตรเช้าแล้ว เมื่อวานพานักเรียนไปทัศนศึกษาที่ จ.อยุธยามาค่ะ ได้ไปกราบพระบรมสารีริกธาตุที่วัดท่าการ้องสวยงามมากเลยค่ะ ทำบุญถวายข้าวสาร และน้ำดื่มแก่พระภิกษุในวัด 100- อนุโมทนาด้วยกันนะคะ...เคยไปวัดท่าการ้อง ที่อยุธยาไหม คุณกบมีงานยุ่งก็อย่าลือพักผ่อนบ้างนะคะ
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆถ้าต้องการฝากข่าวบุญ ผ่านทางสถานีวิทยุ สามารถฝากผ่านดิฉันได้อีกหนึ่งช่องทาง ยินดีประชาสัมพันธ์ข่าวบุญให้ทุกภูมิภาค ค่ะ โดยเพื่อนๆเขียนบอกมาทางข้อความส่วนตัวPM หรือVisitor Messages ได้ตลอด ค่ะ ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะได้ช่วยกระจายข่าวบุญ ค่ะ จาก ดิฉัน ดีเจ รายการ "พระธรรมนำสุข" 102.25 MHZ คลื่นวิทยุมหาวิทยาลัยมหาสารคาม ค่ะ โดยรายการจะออกอากาศตั้งแต่ 1 มีนาคม 2552 เป็นต้นไป ค่ะ 102.25MHZ Knowledge Channel www.msuradiolive.com