ดีจังค่ะที่คุณปอไม่เป็นอะไรมาก นุชก็เคยเป็นบ่อยๆกล้ามเนื้ออักเสษ ก้มๆ เงยๆ ปลูกต้นไม้ในสวน ก็ทำให้ปวดกล้ามเนื้อ ปวดหลังเป็นประจำค่ะ ช่วงนี้ก็เจ็บข้อมือมากๆ เอามือเท้าพื้นไม่ได้ ไม่รู้ ไปทำอะไรมากถึงเจ็บ..สงสัยข้อมืออักเสษ นุชคงไปยกของหนัก ใช้มือยกข้างเดียว ก็เลยทำให้เจ็บ อักเสษมั้ง จำไม่ได้แล้วค่ะว่า ตัวเองไปทำไรมา อิๆๆ เดี๋ยวจะลองทานยา เพื่อหาย
คะ อากาศร้อนมากๆลงจากเครื่องออกมาที่จอดรถหายใจแทบไม่ออกเลยอ่ะ ^^" แต่ตอนนี้แอร์ฟ้าก็หนาวมากๆ จะปิดก็ไม่ได้ร้อนอ่ะ
คะ ถ้ายังงั้นพรุ่งนี้ฟ้าประชุมก่อนน๊า แล้วจะรีบไปถวายสังฆทาน หลวงปู่ทวดที่ฟ้าตั้งไว้หักสองท่อนเลย พระก็แตกด้วยบางส่วนอ่ะ พ่อเอาไปไว้ที่วัดแล้ว
อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอบคุณที่เอาบุญมาฝากค่ะ นุชก็ไม่ได้ไปไหนค่ะ ทำบุญอยู่บ้าน วันนี้สวดมนต์ไหว้พระที่บ้าน หุงข้าว ต้มไข่ ทำน้ำพริกปลาย่าง ผัก และผลไม้ ถวายพระพุทธรูป และ ย่าโมค่ะ บ้านอยู่ไกลเมืองหลวงมาก ไม่สะดวกไปวัดไทยค่ะ คุณปอกล้ามเนื้ออักเสษอีกละ? ครั้งก่อนก็ข้อศอกอักเศษ ..สงสัยทำงานหนักเกินไปมั้งบค่ะ ดูแลตัวเองมากๆนะค่ะ อย่าหักโหมมาก ..
พอฟ้าเข้ามาในออฟฟิศแล้วขึ้นไปห้องนอน หิ้งพระก็ตกลงมาก่อนหน้าฟ้านิดเดียวเอง ถ้าอีกนิดอ่ะ หัวฟ้าเต็มๆเลยคะพี่ปอ แบบนี้อ่ะฟ้าต้องทำอะไรด่วนไหมคะ
อนุโมทนาสาธุค่ะ เฮียปอ เฮียสางานเข้า อีกแล้ว เพิ่งบอกเฮียว่ามาอยู่บ้านญาติชั่วคราว ได้ย้ายบ้านอีกแล้วค่ะ =="
สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ผลบุญใดๆ ที่เฮียทำดีมาแล้วโดยตลอดจงส่งผลให้เทวดาที่รักษาตัวเฮีย เจ้ากรรมนายเวรของเฮีย ตัวเฮียเองและครอบครัวรวมทั้งญาติสนิทมิตรสหายของเฮียจงประสบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ
เฮียเดี๋ยวปอขอตัวก่อนนะคะ ไปทำกับข้าวก่อน ตอนเย็นจะไปเวียนเทียนที่วัดค่ะ แล้วเดี๋ยวจะเข้ามาอ่านคำตอบทาง pm ใหม่ แล้วเฮียไปเวียนเทียนมั้ยคะ
วันนี้ผมและครอบครัวได้ไปทำบุญกับพระสงฆ์อาพาธ บริจาคหีบศพและผ้าห่อศพ ขอแบ่งบุญให้เฮียปอด้วยครับ.. // ออยล์..
วันนี้ผมและครอบครัวได้ไปทำบุญกับพระสงฆ์อาพาธ บริจาคหีบศพและผ้าห่อศพ ขอแบ่งบุญให้เฮียปอด้วยครับ.. // ออยล์..