เพื่อนของฉัน.... อยู่ตรงนั้นสบายดีไหม... เมื่อขอบฟ้ากว้างเราห่างไกล... เธอจะเป็นอย่างไรบ้างคนดี... ก็ได้แต่ส่งใจให้... มันลอยไปหาเธอทุกที่... เชื่อเถอะนะว่าทุกทุกวินาที... เธอยังคนมีฉัน.. คนนี้อยู่ในใจ... ++ สวัสดีค่ะ เฮียปอ++
ค่ะ วันนี้นุชก็ทำบุญตามที่เล่าแหละค่ะ ไม่มีโอกาสได้ไปวัดไทย เหมือนคนอื่น ไปกลับก็สี่ร้อยกว่ากิโลเมตร คุณปอเคยมีอาการแบบนุชมั้ยค่ะ? เวลาที่นุชท่องบทแผ่เมตตา ให้เจ้ากรรมนายเวรเรา และเจ้ากรรมนายเวรคู่ครอง นุชจะขนลุกมากๆค่ะ ขนหลังจะลุกจากล่างขึ้นมาถึงบนหัวเลยค่ะ มีความรู้สึกขนลุกเย็นเข้าถึงกระดูกหลังหลัง และกระโหลกเลยค่ะ เคยเป็นมั้ยค่ะ?
คะพี่ปอ วันนี้ไปทำบุญไหนมาเปล่า โปรแกรมฟ้าหายหมดเลยอ่ะ ไม่ได้ไปเลย กลับมานอน มาออฟฟิศเจอแจ๊กพ๊อตอีก แงๆๆๆๆ อยากร้องไห้