วันนี้วันพระ ดิฉันได้จัดทำขันหมากเบ็งเพื่อถวายพระ เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา จำนวน ๙ ชุด เชิญคุณกบ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ
สวัสดีค่ะคุณกบ วันนี้มีบุญมาให้อนุโมทนาค่ะ ดิฉันได้ไปถวายเทียน และปานะ ที่สำนักสงฆ์ภูสูงค่ะ และได้นำอาหารไปเลี้ยงเด็กๆพุทธบุตรที่ร่วมสร้างฝายเก็บน้ำด้วย เรียนมาด้วยความเคารพ