บัญชีสร้างพระและศาลาแก้วอยู่ในกระทู้นี้ครับ เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมและศาลาแก้วพระจุฬามณี ที่ จ.นครศรีธรรมราช (สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ)
อรุณสวัสดิ์ยามเช้าวันที่ ๒๐ ต.ค.๕๒ ครับ.....ขอให้วันนี้ภารกิจราบรื่นนะครับ...........ธรรมะย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม.....สำหรับผมเป็น....สห.ทร...ครับ;ปรบมืà¸
กินเจก็กินโปรตีนเกษตรได้นะคะ โปรตีนก็มีเหมือนเนื้อสัตว์ แค่มันไม่อร่อยเท่าเนื้อสัตว์ อิอิ ยังไงก็ต้องกินต่อไป 555 เมื่อคืนไปเป็นพี่เลี้ยงร่างทรงเหนื่อยมากเลย วิ่งตามพระจีนแทบไม่ทัน ^^ กินเจที่ภูเก็ตสนุกมากเลยคะ
แฮ่ๆลำบากหน่อยค่ะ ช่วงนี้ ฝนเล่นตกกันไม่เป็นเวลา วันที่อยู่บ้านก็ใช้นั่งฟังหรือดูๆฟ้าเอา ดูๆหนังอยู่ก็ต้องรีบแจ้นไปเก็บผ้า เด๋วเอ้า สว่างอีกแระ วิ่งไปตากใหม่ กว่าจะแห้งแต่ละชุด เหนื่อยอ่ะ แง๊ๆๆ
[IMG] อรุณสวัสดิ์ค่ะ.....ขอคุณพระคุ้มครองคุณนักรบ ให้ประสบแต่สิริพิพัฒน์มงคล เจริญในอรรถในธรรม ตลอดไป...ค่ะ...^^...
ว่างๆขอเชิญแวะชม ทำบุญและร่วมอนุโมทนากับงานบุญใหม่ของหนูนะคะ (เปิดกระทู้เมื่อวานนี้เองค่ะ) ขอเชิญร่วมสร้างพระอุปคุต หลวงปู่ทวด วัดนาอุดม อุบลฯ (รับของดีหลายครูบาอาจารย์)
เอ้า !!! อยากได้เหรอครับ...ผมแค่นำข้อมูลให้เท่านั้นแล่ะครับ ผมนึกว่าถามดูเฉย ๆ ขอที่อยู่มาให้ผมก่อนนะครับ เผื่อสบโอกาสวันไหนถ้าผมได้มาผมจะส่งให้ครับ ^_^ สู้ ๆ ครับ เดี๋ยวผมลองถามท่านผู้บริจาคก่อนว่าจะหาที่เหนียว ๆ สุด ๆ ให้ได้ไหม ดีไหมครับ
ตอนนี้หนูกำลังเปิดกระทู้งานบุญใหม่อยู่... กำลังยุ่งอยู่อ่ะ... คุยไม่สะดวก... ขอโทษที... เดี๋ยวเสร็จเมื่อไหร่จะแวะไปคุยด้วยนะ ^__^
ที่เห็นเป็นลูกอมสีดำไม่ใช่เหล็กไหลครับ ในอัลบั้มไม่มีเหล็กไหลครับ เหล็กไหลอยู่ที่นี่ครับ http://palungjit.org/threads/บูชาพระเครื่องมากมาย-สิ่งของหลายหลาก-ปัจจัยตรงเข้าพระอาพาธเป็นสังฆทานทั่วไทย.182691/page-70 [IMG]