[IMG] พระภิกษุพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลปัจจุบัน ประทับ ในพระตำหนักปั้นหยา เมื่อวันที่ ๕ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๔๙๙
ตอนนี้อยู่ที่วัดหลวงน้าไตรภพ ... อยากให้พี่เอาผ้าที่ถักแล้วให้พี่ซามิ้นดูด้วยนะครับ พี่เค้าอยากร่วมบุญด้วยนะครับ อยากถักเป็นบ้าง
[IMG] ถ้าพูดไป เขาไม่รู้ อย่าดุเขา ว่าโง่เง่า งมเงอะ เซอะหนักหนา ตัวเรา ทำไม ไม่โกรธา ว่าพูดจา ให้เขา ไม่เข้าใจ.. หวัดดีจ้า..^^
คนบ้าทำบุญ จริง ๆ แล้ว พวกเราหลายท่าน ก็เข้าใจแล้ว ว่า ผมสื่อ ถึงอะไรกันแน่.... คนบ้าทำบุญ นั้น.. ผมหมายถึง.... คน บ้าทำบุญ (คนธรรมดา ครับ ไม่ใช่ คนบ้า) คน บ้าทำบุญ ก็คือ คนที่ชอบ ทำบุญ เป็นชีวิต จิตใจ คน บ้าทำบุญ นั้น มีอาชีพ ทำบุญ http://palungjit.org/threads/คนบ้าทำบุญ.75308/page-58 ครับ
แหมสองปี๋ก่ออุ้มหลานมาหื้อพอดีเนาะ คนนักก่ออยู่ตี่ไหนก่อมีแต่คนแหละน้อง ปี๋ใหม่บ้านเฮามันม่วยก่อตรงตี่ญาติพี่น้องเปื่อนฝูงปิ๊กมาได้เจอกั๋นนี่แหละ