กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

มาแว้วววววววว .....
    มาแบบใหม่ ใจดี อารมย์ดี
    ส่วนความเท่ห์ และขี้โม้ ยังเช่นเดิม ๕๕๕

ถ้าสมาธิเล็กน้อย
    จะเห็นแสงยิ๊บยับแว๊บเดียวหาย
    ไปพร้อมกับตอนที่เห็น
    ถ้าสมาธิปานกลาง จะเห็นก่อนพอหันไปมอง
    ถึงค่อยหาย

ถ้าสมาธิระดับฌาน จะเห็นนานขึ้นได้นั่นเอง
    ที่พูดมาเห็นได้แบบลืมตาปกตินี่หละ

พวกนี้ต้องใกล้ระยะเมตรหนึ่ง
    วงกว้าง ๑ เมตรถึงจะรู้ถึงแรงดึงดูดได้

สีนั้นบอกลักษณะเด่นของจิตดวงนั้นๆ(จริงๆคือเหตุที่ยังอยู่ในไตรภพ)
    การเห็นแบบนี้ เอาไว้ตรวจสอบระดับสมาธิตนเองได้ หรือเอาไว้ฝึกตัดการเห็นได้
    จะพอมีประโยชน์ ทั่วๆไป อย่าสนใจ
    ให้เฉยๆ

หลุมดำระหว่างกาแลคซี่ ถ้าเข้าใกล้
    จะถูกดูดไปดาวอื่นๆในกาแลคซี่เดียวกัน
    บ่ มีหยัง ระลึกรู้ตัวได้ ก็กลับมาแล้ว
    ส่วนตัวไปบ่อย สมัยกำลัง
    ฝึกกรรมฐานบางอย่าง

แต่ถ้าหลุมดำนะหว่างรอยต่อกาแลคซี่
    จะถูกดูดไปอีกกาแลคซี่ ทุกอย่างต้องเริ่ม
    ด้วยศูนย์ เพราะระบบพลังงานพื้นฐาน
    ต่างกันนั่นเอง ยังไม่มีปรากฏว่า ดวงจิตใดจะข้ามกาแลคซี่แบบนี้

กาแลคซี่นี้ อยู่ภายในระบบ แรงดึงดูด แรงโน้มถ่วง แรงแม่เหล็กไฟฟ้า แรงนิวเคลียร์แบบเข้มอ่อนเดียวกัน ต่างที่ความหนาแน่นและอัตตลักษณะของแรงบนดาวนั้นๆ

ช่วงนี้วิกฤษเรื่องงานมากกกกกก
    ยังคุยได้เหมือนคนปกตินี่ถือว่าดีแล้ว ๕๕๕
    ส่วนตัวถึงหายไป แต่การพัฒนาทางด้าน
    การใช้งานมันก็มีเรื่อยๆนั่นหละ ตามประสบการณ์
    (บางเรื่องมันพูดไม่ได้จริงๆ ถ้าไม่ได้พบหรืออยู่ในเหตุการณ์ด้วยแล้ว เพราะมันดูเหลือเชื่อ ประหลาด เกินกว่าจะเล่าให้ฟังได้ แต่ในเวบนี้ บางคนจะรู้บังเอิญเจอกันและอยู่ในเหตุการณ์ด้วย)
    ผีๆเจอเหมือนเดิมปกติโม้ได้อีกนาน ๕๕ ส่วนไปไหนก็เจอเหตุมีคนให้ช่วยตลอดนั่นหละ พระนักเทศชื่อดังก็มี พูดไปใครก็รู้จัก
    ลูกคนดังก็มี แม่ค้าก็มี พระวัยรุ่นก็มี
    คุณป้า น้าอามีหมดแระ ญาติก็มี ๕๕
    (เคสนี้เสียดาย ออกจากโรงบาลได้แล้ว
    ญาติบอกให้ไปดูใจและลาหน่อย
    อยู่ได้สองเดือนกลับเข้าอีกตามด้วยเมรุ มารู้ที่หลังว่านับถือศาสนาอื่นซะงั้น เห้อ!)

ปล. ช่วงนี้จำเป็นต้องพัฒนามารตฐานวิชาการอย่างมากๆ
    เพื่อให้อยู่ในเกณฑ์ของสาขา
    เลยเดินตาลอยเป็นปกติ
    เพราะในหัวคิดตลอดเวลาเรื่องงาน
    ซึ่งมันตีกันไปหมด เพราะมันยังไม่ถึงระดับ
    ที่จะเรียกว่าปราชญ์ได้ เลยมีอารมย์ติสๆ
    สังสรรค์บ้าง โลกส่วนตัวสูง
    บ้างเป็นธรรมดา

"ยุคนี้ยุคถิ่นกาขาว ธรรมชาติของกา
    สีอะไร พิจารณาเองเถิด"

สวัสดีอย่างเป็นทางการ ทุกคน
    ขอบคุณที่เป็นห่วงและถามถึง
    ช่วงนี้ร่างกายและจิตใจยังสบายดีอยู่
    แต่น้ำหนักดันนนเพิ่มมา ๕ กก.นี่.ซิ เห้อ!

๕๕ พอขำๆเด้อ ^_^

2. maxmi

maxmi แม็กคับ

เมื่อคืนนี้ฝันเห็นเรื่องราวของความรักของพญานาคเกี่ยวข้องอะไรกับผมหรือเปล่าอ่ะคับ

3. Buddhisatava

Buddhisatava สมาชิก

..
    ..
    เฮีย หนูออกจากงานแร้ว 6 เดือนเป๊ะเลย
    ตามที่เฮียเคยพูดไว้เลยอ่ะ
    ..
    พอกลับมาถึงบ้าน นอนบ้านได้คืนที่สองก็ฝันว่าคนที่เป็นเจ้าของบริษัทที่หนูเคารพ และท่านดีกับหนูมาก นั่นคือท่านเคยเป็นมาม้าของหนูในอดีต ในฝันอยู่บ้านเดียวกันหลังใหญ่มาก มีญาติเยอะมากอยู่ในบ้านสีออกแดงๆ ตกแต่งเยอะๆ อย่างบ้านคนจีนเหมือนพวกเค้าเป็นเจ้าสัว ข้างบ้านติดศาลเจ้าจีน พวกเราทำโรงทาน ไปศาลเจ้ากันเป็นประจำ ลูกสาวเจ้าของบริษัท ในอดีตชาติก็เป็นพี่น้องกัน สนิทกันมาก รักกันมาก มิน่าเล่าตอนทำงานด้วยกัน คือ ดีกับหนูมาก พาหนูไปกินไปเที่ยวเล่นเปิดหูเปิดตา รู้สึกรักและผูกพันกันแปลกๆ
    ..
    ในฝันมันมันชัดเจนมาก หนูภาวนาก่อนนอนเป็นปกติ หนูว่าที่หนูต้องไปทำงานไกลบ้าน ทำงาน ตรงนั้น 6 วันต่ออาทิตย์ ซึ่งปกติหนูจะปฏิเสธบริษัทที่ทำงานเกิน 5 วันต่อสัปดาห์ แต่นี่หนูทำอยู่ตั้ง 6 เดือนแหนะ 5555+ เพราะมันมีเหตุ มีสัญญาอันนี้หรือเปล่า
    ..
    เฮียกลับมาเเร้น ดีใจจุง
    กลับมาทันฮาโลวีนด้วย
    ก่อนดาวพฤหัสย้ายพอดีเลยเป็นฤกษ์มงคล 555

4. Buddhisatava

..
    ทำไมเดาแม่นจูง 5555

5. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    (เจ๊แอม)
    "เฮียกลับมาเเร้น ดีใจจุง
    กลับมาทันฮาโลวีนด้วย
    ก่อนดาวพฤหัสย้ายพอดีเลยเป็นฤกษ์มงคล 555"

"กำเสี่ย" ท่านอจ.นพ
    ที่เข้ามาถ่ายทอดเรื่องดีๆ(อีกครั้ง)
    เนื้อหาเข้มข้น และสนุกๆให้แก่หมู่มวลมิตร
    ดาวพฤหัสเป็นดาวดี ดาวใหญ่ ค่อยๆจรเข้ามา

...ท่านมาได้จังหวะพอดี
    และตรงกับวันศุกร์มากด้วยความรักและมิตรภาพ

555...อาจารย์นพพา maxmi มาด้วย
    แมวน้อยน่ารักนี่...
    ไม่ได้เข้ามาใบ้หวยนานพอสมควร
    สงสัยแอบมีกิ๊กกับอะไรบางอย่าง
    ตามที่เล่ามา.....
    "เมื่อคืนนี้ฝันเห็นเรื่องราวของความรักของพญานาคเกี่ยวข้องอะไรกับผมหรือเปล่าอ่ะคับ"
    555....อาจารย์นพมาพอดี
    ...ว่างๆท่านคงเฉลยข้อข้องใจให้

ส่วนน้องเอก...คนมีซิกเซนส์
    ทายอย่างไงก็ถูก...คืออจ.นพกลับมา

แต่ที่น่าเป็นห่วงคือ "เจน"กาแฟโบราณ
    มาๆไปๆ...แว๊บไปแว๊บมา...เงียบหายไปเลย
    ถ้าแอบดูอยู่...โปรคเข้ามาทักด้วย

รวมทั้งท่านอื่นๆด้วย

"กำเสี่ย" ภาษาจีนแต้จิ๋ว
    แปลเป็นไทยว่า "ขอบคุณหลายๆ"

ข้อสงสัยอื่นๆ(ถ้ามี)
    พรุ่งนี้เช้าจะมาถามอาจารย์นพ

6. Buddhisatava

..
    เฮียนภมาพร้อมดาวพฤหัสค่ะ เฮียเก้า
    หนูก็โดนแรงเหวี่ยง โดนคลื่นกระเเทก
    โดนแรงโมเมนตัมจากดาวพฤหัสย้ายค่ะ
    เลยต้องย้ายงาน.. ชะเอิงเอย 555
    ..
    หนูลัคนามิถุน ดาวพฤหัสเล็งลัคน์ ตามตำราว่าไว้ดาวพฤหัสย้ายมาเล็งลัคน์รอบนี้จะเฮงทั้งงานแลความรัก เด๋วต้องรอลุ้นค่ะ 35 พอดี เบญจเพสรอบสอง 555
    ..
    ช่วงนี้ติดละครฤกษ์สั่งหาร
    อารมณ์แบบโหรหลวงมาเต็ม555
    ..
    เฮียนภ หนูเคยฝันแบบสลึมสลือ กึ่งหลับกึ่งตื่น เป็นเสียงผุดขึ้นมาในหัวเป็นศัพท์ธรรมะว่า เนวะสัญญา มีนัยอะไรหรือไม่คะ หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านต้องการให้หนูปฏิบัติหรือคะ

7. maxmi

maxmi แม็กคับ

พอดีผมฝันก็เลยเข้ามาหาข้อมูลคับ หวยไทยไม่ถูกเลยแต่สัปดาห์ก่อนถูกหวยลาวร้อยหนึ่งพอได้ใช้ถึงสิ้นเดือนพอดีคับ ผมฝันว่ามีพญานาคชายหญิงคู่หนึ่งอยู่ในถ้ำติดริมน้ำเป็นแม่น้ำใหญ่ ในความรู้สึกเหมือนเป็นแม่น้ำโขง แล้วก็จะมีบันไดทางขึ้นถ้ำ 2 ทาง ทางแรกเป็นบันไดปูนลวดลายพญานาคสีขาวเหมือนที่เขาสร้างในวัดแล้วมีพระพุทธรูปสีขาวด้านบนสุด ทางที่สองเป็นบันไดไม้เหมือนบันไดลิง พญานาคผู้หญิงจะอยู่สะพานปูน พญานาคผู้ชายจะอยู่บันไดไม้ ก็อยู่โถงเดียวกันแต่ตอนขึ้นๆไปคนละทางแล้วที่นี้ขึ้นไปเจอกันปากถ้ำ ก็ดีใจมากอดกันแต่ในความรู้สึกเหมือนพญานาคผู้ชายจะนิ่งๆ แล้วทีนี้ก็มองลงไปเหมือนหน้าผา เห็นพญานาคผู้ชายอีกคนหนึ่งกำลังสั่งทหารว่าต้องจับนางพญานาคผู้หญิงคนนี้ทำเมียให้ได้ พอนางได้ยินนางก็โกรธแล้วนางก็ลงไปในน้ำกลายร่างเป็นพญานาคสีเขียวทั้งตัวแล้วม้วนตัวดันน้ำขึ้นจะให้ท่วมค่ายทหาร แล้วนางก็พ่นพิษใส่พวกทหารพวกนั้นกลายเป็นหิน มีคล้ายน้ำกรดด้วยพวกทหารก็ตายวิ่งหนีกัน พญานาคผู้ชายก็แปลงกายสีออกบรอนทองมาช่วยดูเป็นพญานาคกว่าผู้หญิง ขับไล่พญานาคอีกตัวไป แล้วทีนี้เหมือนคล้ายๆว่านางทำผิดกฎคือห้ามฆ่ามนุษย์ พลังตบะที่สะสมมา ๕๐๐ ปีก็เลยสูญสิ้น ส่วนพญานาคหนุ่มบำเพ็ญตบะมา ๑,๐๐๐ ปี ก็กอดร่างนางไว้ เหมือนจะบอกลากัน แล้วร่างนางก็หายกลายเป็นดวงจิตลอยไปในอากาศคล้ายๆไปเกิดภพภูมิใหม่ แล้วผมก็ตื่น พอดีก็มาดูเห็น อ.นพเข้ามาพอดี อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2019
  8. ทิพย์นารา

ทิพย์นารา Active Member

19 ธันวาคม 2015
    สวัสดีค่ะท่านทั้งหลาย เคยถามท่านทั้งหลายเมื่อนานมาแล้ว และติดตามกระทู้อยู่เนืองๆ เรื่อยๆค่ะ หวังว่าทุกท่านคงสบายดีนะคะ

คุณ Buddhisatava พูดถึงเรื่องดวงดาว นี่ พฤหัสทับลัคนา ผ่านมาจนย้ายแล้วชีวิตก็เดิมๆค่ะ 555 แต่ไม่แย่นัก นี่คงช่วยละมั้งคะ อิอิ ที่แย่คือมฤตยูเล็งลัคน์อยู่อีกหลายปี ดวงจรดาวความรักเข้าเรือนวินาศ วินาศสันตะโรเลยทีเดียว ทั้งที่พื้นดวงมีภพปัตนิดาวเกตุเล็งลัคน์นี่คิดว่าเรื่องคู่จะดี 5555 จะว่าไปเรื่องดวงดาวนี่บอกเรื่องชะตาชีวิตใช้ได้เลยเหมือนกันนะคะ แต่ก็เข้าใจยากค่ะ

9. ทิพย์นารา

ยินดีที่พี่นพกลับเข้ามาค่ะ หมู่สมาชิกคงยินดีกันถ้วนหน้าค่ะ :):):)

10. ทิพย์นารา

จำผิดกระทู้ค่ะ เคยถามในกระทู้ปุถุชนช่างสงสัย 555 โป๊ะแตกและเอ๋อเหรอมาก 555 ต้องขออภัยด้วยนะคะ แต่ก็ติดตามอ่านอยู่เงียบๆเนืองๆค่ะ

ดังนั้นจึงควรกล่าวสวัสดีเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกกระทู้นี้อย่างเป็นทางการด้วยนะคะ ~/\~

11. Buddhisatava

..
    ช่วงไหนดวงดาวไม่เป็นใจ จะพยายามเกาะพระค่ะ ภาวนาทั้งวันวนไป เรื่องร้ายๆ ก็เบาลง บางทีก็ไม่เกิดเลย เรื่องอุบัติเหตุนี่ไม่เคยเกิดจะเป็นแบบแคล้วคลาดหวุดหวิดให้เสียวสันหลังตลอด555
    ..
    ล่าสุดแม่มาบ่นว่า ขายที่ไม่ได้ น้องแอมบอกว่าขายยาก ก็ยากจริงๆ แม่ต้องทำไง เลยบอกแม่ว่าสวดคาถาเงินล้านของหลวงปู่สิจ้ะ รออัลไร
    .. แต่เเม่ก็เป็นแม่วันยังค่ำ!! นางไม่สวดจร้าาาา หึหึ
    ..
    อาทิตย์นั้นเราเลยภาวนาคาถาร้อยล้านของหลวงปู่ฤาษี+หลวงปู่ปาน แบบภาวนาตลอดเวลาทั้งหลับทั้งตื่นเลยค่ะ .. ปกติภาวนาอยู่แล้วแต่เเค่เรื่อยๆมาเรียงๆ ไม่ได้ภาวนาตลอดเวลาทั้งวันทั้งคืน
    ..อีกอาทิตย์กลับบ้าน..
    แม่ถาม ? น้องแอมได้ไปทำไรมารึเปล่า ?
    งงสิจร้าา..แม่ถามแบบนี้มีไรกับหนูเปล่า ?
    แม่ตอบว่า.. แม่ขายที่ได้แล้วนะ คนที่เค้ามาดูที่เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ตอนแรกที่เค้าเปลี่ยนใจไม่เอาเพราะเงินไม่พอ แต่ตอนนี้เค้าโอนเงินมาครบเลย
    สรุปว่า ขายที่ได้เเล้วนะ!!
    ..
    ก็หนูบอกให้แม่สวดอ้ะ แล้วแม่ไม่สวด หนูก็ต้องสวดเองไง ขายที่ได้เเล้วก็ไปกราบขอบพระคุณหลวงปู่เลยยยยย สาธุๆๆ

12. ทิพย์นารา

ยินดีเรื่องขายที่ได้ด้วยค่ะพี่แอม ขอเรียกพี่เพราะหนูปลายปีนี้ 33 ขวด ค่ะ นี่ก็รอขายที่เหมือนกันยากเย็นค่ะ สวดเหมือนกันแต่ขายไม่ได้สักกะทีเลยปล่อยตามบุญตามกรรมค่ะ 555 ไม่อยากไปอะไรมากถึงเวลามันคงจะได้ของมันเอง เพิ่งเฮิร์ตหนักจากความรักหนังพลอตเดิมๆ และกับหลายๆเรื่อง เลยกลับมาเริ่มใหม่ ภาวนามากขึ้น แต่ก็แค่นิดนึงจริงๆ 5555

13. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    สงสัยมีญาณ (ยานอวกาศ) 555
    พอดีรู้สึกว่าอะไรๆดีจะกลับมาตามที่ท่าน9 บอกอ่ะครับ

14. รูปสร้าง

รูปสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาทักทายคุณนพ
    กลับจากบ้านลูกสาว เปิดคอมพ์เข้าเว็บก็เจอคุณนพในห้องสุขภาพก่อน
    ไปที่ห้องอภิญญามีอยู่ห้าโพสต์ ห้องนี้อีกหลายโพสต์ .. รัวๆย้อนหลังเลยครับ

ก็ขอกล่าวคำว่า "สวัสดีครับ" แฟนคลับมากหน้าหลายตาคงดีใจที่คุณนพกลับมา .. รู้สึกว่ามาคราวนี้แสงออร่า (สีตัวหนังสือ) เปลี่ยนไป แฝงไว้ด้วยความสุขุมนุ่มลึกรึเปล่าครับ
    .. ขอให้มีความสุข สนุกสนาน กันทุกท่านทุกคนครับ

15. 9@Phonlee

(เจ๊แอม)
    "เฮียเก้า หนูก็โดนแรงเหวี่ยง โดนคลื่นกระเเทก
    โดนแรงโมเมนตัมจากดาวพฤหัสย้ายค่ะ"

เก้าก็เช่นกัน....โดนอวมอรทัยกระต่ายทั้งปี
    ช่วงสาร์ทจีนที่ผ่านมาเกือบโดนไฟไหม้บ้าน
    กระดาษแผ่นใหญ่ที่ใช้รองพื้น...
    ...วางเครื่องเซ่นไหว้ลุกเป็นไฟ
    ลามไปไหม้ส่วนหนึ่งของเจ้าที่
    ควันโขมงไปทั้งบ้าน....
    อยู่หลังบ้านได้กลิ่นจึงวิ่งโรไปดับไฟ
    ชลมุนวุ่นวายทำอะไรไม่ถูก
    แต่สุดท้ายทำมั่วๆไป
    ...เออไฟมอดลงได้ก่อนที่จะลุกลามไปทั้งบ้าน
    เงยหน้าดูหยากไย่บนฝ้าจากสีขาวเทา
    ...กลายเป็นดำเพราะไอร้อน
    ...งานนี้แมงมุมรับเคราะห์ไป
    ...และเป็นบทเรียนครั้งสำคัญคือ
    ...
    ห้ามใช้กระดาษรองเครื่องเซ่นไหว้(เตือนครับ)
    ยังโชคดีที่ผ้าม่านอยู่ห่างเจ้าที่เมตรเศษไม่โดนไหม้
    ที่เขาบอกว่า"ไฟไหม้บ้านแบกโอ่งออกมา"
    ฟังจากข่าวมายังนึกขำ...แปลกดี
    ...วันนี้รู้รสชาดของมันแล้วหละครับ

พฤหัส...ย้ายแล้ว...คงจะดี
    เผื่อจะได้เล็งมุมที่ดีขึ้น
    ...วิกฤตจะได้ผ่านๆไป

ปล.(เรื่องสำคัญ) 55
    เรียก"เจ๊แอม"มานาน
    ต่อไปนี้ขอเปลี่ยนเป็น"น้องแอม"
    เผื่อจะมีความรักที่สดใสสักที
    ระวัง...ทักแล้ว...ไม่เกินปีเห็นผล 55

...แต่ต้องหมั่นทำการบ้าน

16. 9@Phonlee

ประจวบเหมาะกับน้องแอมบอกว่าพฤหัสย้ายแล้ว...
    ...ดังนั่น...ต้องมีอะไรดีๆกลับมา
    โหราศาสตร์ไทยบางเรื่องราวแม่นเหมือนจับวาง
    เสียดายเก้าไม่มีความรู้ด้านนี้
    สมัยก่อนๆเคยอ่านผ่านๆอยู่แป๊บเดียว
    ...ทิ้งและลืมหมดแล้ว
    เพราะไม่ใช่ทางของเรา

17. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ..
    ..
    หนูก็ชอบมากค่ะ เรื่องดวงดาวนี่ถูกจริตมาก ไม่รู้เมื่อชาติก่อนๆ อาจจะเคยเป็นลูกสาวโหรหลวง 555 ชาตินี้เลยชอบมากเรื่องดวงดาวเรื่องพยากรณ์ 555 ยิ่งศึกษาก็ยิ่งสนุก ศาสตร์ลายมือก็เหมือนกันสนุกดีค่ะ เหมือนอ่านแผนที่ชีวิต

18. 9@Phonlee

555...ดีแล้วครับที่จำผิดกระทู้
    มิเช่นนั่นคงไม่มีโอกาสรู้จักน้องทิพย์
    อย่างนี้เรียกฟ้าบันดาล

ยินดีครับ...
    "Welcome forever"

19. 9@Phonlee

555....ฝันสนุกดี
    อ่านแล้วเพลินดี
    ...แค่อ่าน...แต่ถอดความฝันไม่เป็น
    ...รออาจารย์นพมาดีกว่า

เออ...ว่าแต่"ตรงๆ"ตัวไหนจะเข้าวิน

20. 9@Phonlee

(อจ.นพ)
    " สีนั้นบอกลักษณะเด่นของจิตดวงนั้นๆ
    (จริงๆคือเหตุที่ยังอยู่ในไตรภพ)
    การเห็นแบบนี้ เอาไว้ตรวจสอบระดับสมาธิตนเองได้ หรือเอาไว้ฝึกตัดการเห็นได้
    จะพอมีประโยชน์ ทั่วๆไป อย่าสนใจ
    ให้เฉยๆ"

ไม่ทราบว่า....
    "พอจะแยกรายละเอียดของสีต่างๆที่เห็น
    มันบ่งบอกอะไรได้บ้าง"

(อจ.นพ)
    "หลุมดำระหว่างกาแลคซี่ ถ้าเข้าใกล้
    จะถูกดูดไปดาวอื่นๆในกาแลคซี่เดียวกัน
    บ่ มีหยัง ระลึกรู้ตัวได้ ก็กลับมาแล้ว
    ส่วนตัวไปบ่อย สมัยกำลัง
    ฝึกกรรมฐานบางอย่าง"

"อยากฟังรายละเอียดเพิ่มเติมเรื่องหลุมดำระหว่างกาแลคซี่-ดวงดาว ที่ท่านเคยไปมาช่วงฝึกกรรมฐานบางอย่าง
    เพราะบังเอิญช่วงนี้มีสื่อหนึ่งเสนอข่าวว่า...
    "วันที่ 11/11/62 UFO จะมาเยือนโลก จะมีการเปิดประตูมิติบางอย่างในเวลา 19.00"
    และ...ตามที่เก้าเคยรู้มาพระไตรปิฎกมีพูดถึงมนุษย์นอกโลกหรือจานบิน หรือนมุษย์ต่างดาวประมาณนี้
    ส่วนตัวเชื่อบ้างว่า...สิ่งเหล่านี้น่าจะมีจริง
    เพราะจักรวาลกาแลคซี่กว้างใหญ่ไพศาลเหมือนเลข8 infinity"

ขอบคุณครับ