การตกนรกตลอดกาลคืออะไร อธิบายวิทยาศาสตร์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 20 กันยายน 2018.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

จากประสบการณ์จขกทคือ โดนพระเจ้าทดสอบให้อีบริลมาล่อลวงชวนดื่มเหล้าจนเส้นเลือดในสมองแตกแต่ไม่ตาย แล้วไม่ได้ผ่าออกจนก้อนเลือดคลั่งเปลี่ยนเป็นก้อนถ่าน จึงทำให้เหมือนหัวร้อนเหมือนตกในบึงไฟกำมะถันตลอดเวลา
    จะไปผ่าออกก็เสี่ยงพิการอีก ทนมา 15 ปีแล้วนี่
    ส่วนอาการอื่นๆ ที่ตามมาก็ตามความเสียหายของสมอง ทำให้เพี้ยนไปเรื่อย จึงอยากมาบ่นให้ตัวเองในอนาคตฟัง ว่าชาติหน้ามีจริงขอให้เกิดในที่ดีๆ อย่าได้เจอกับวงการน้ำเมาอีกเลย
    ตอนแรกคิดว่าจะเป็นโกสไรเดอร์แล้วมั้ง หัวร้อนๆ มากๆ
    จวบจนเวลาชีวิตจะสูญสิ้นนั่นแหละ ไปเกิดใหม่คงหาย เอาไปตั้งชื่อเกมกดอีกนะ

2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

พระเจ้าเป็นผู้หญิงรึเปล่า พอดีช่วงวัยรุ่นคิดถึงผู้หญิงมากเกินเก็บไปจินตนาการ นิมิต ฝัน จนโดนอีบริลพวกคอทองแดงมาล่อลวงกินเหล้าไม่เป็นด้วยช่วงนั้น จนเกิดอาการสโตรก จนสิ้นคิดในเวลาต่อมา
    สรุปอาการเส้นเลือดในสมองแตกแล้วไม่ผ่าออกนี่เองทำให้รู้สึกหัวร้อนเหมือนตกนรกตลอดเวลานี่เอง อาจเป็นการชดใช้กรรมก็เป็นได้ ไม่ก็เป็นการทดสอบแหละ ไม่ให้ตั้งตัวเลย

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

อีบริลคือสิ่งมีชีวิตที่พระเจ้าสร้างมาจากไฟ ตามคำภีร์ศาสนาอิสลามอ่ะ มีหน้าที่ล่อลวง สาปแช่งมนุสที่สร้างจากดิน พระเจ้าไม่น่าเลย ทำให้ผมต้องโดนบังคับให้นับถือพระเจ้าเพื่อหาทางรอดอะครับ ใครไม่เคยเจอกับตัวคงไม่รู้ว่านรกของจริงน่ากลัวขนาดไหน แต่คงไม่เวอร์เท่าศาสนาพุทธอีกแล้ว

4. กล่องไม้ขีดไฟ

กล่องไม้ขีดไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2015
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    นั้นสินะพระเจ้าหลอกคนให้กินเหล้า
    ผมว่าคุณอยากกินเองมากกว่าครับ

ไปโทษสิ่งอื่น

5. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

มาคิดๆ ดูแล้วเหมือนกรรมบังคับมากกว่า เป้กเดียวจอดอะ คนอื่นกินเป็นแก้วไม่เป็นไร พระเจ้ามโนต้องการให้ผมทรมาน รับบาป ชดใช้กรรมด้วยหลักสูตรเร่งรัด มารู้ความจริงทีหลังว่าเรากำลังเดินทางไปตามจังหวะพระเจ้าที่ชอบการ์ตูน เกมกด น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดแล้วในการใช้หนี้

6. กล่องไม้ขีดไฟ

กล่องไม้ขีดไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    แล้วคุณไม่ชอบอิสระหรือ?
    จะให้พระเจ้ามาทดสอบทำไม?

พระเจ้าก็อยู่ส่วนของพระเจ้าไป
    มนุษย์ก็อยู่ส่วนของมนุษย์ไป
    ใช้คำว่ามนุษย์แปลว่าผู้ที่ควบคุมตัวเองได้

ว่าอะไรควรทำ อะไรควรเว้น
    ใช้สติปัญญาของตัวเองแก้ไขปัญหา
    ที่เกิดกับตัวเอง

เช่นเป็นโรคก็ไปหาหมอ
    เกิดมาจนก็ขยันทำมาหากิน
    เกิดมารวยก็รู้จักแบ่งบันเหลือคนอื่นบ้าง

และรู้วิธีควบคุมกิเลสตัวเอง
    อยู่อย่างผู้มีปัญญา
    เข้าใจโลกตามความเป็นจริง
    เหมือนนกที่โบกบินไปอย่างอิสระ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2018
  7. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

พูดดังไม่ได้ โครงการที่ทดสอบก็ลับๆ ทั้งนั้น ผมฝันเห็นมา อธิบายไม่ถูก ป่วยด้วยต้องเป็นร่างทดลองใช้หนี้พระเจ้าอะ เท่าที่ทำได้ตอนนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2018
  8. กล่องไม้ขีดไฟ

1
    ผมเข้าใจนะ คนนับถือคริสนะ
    เรื่องความเชื่อของคน อย่าเอามาล้อเล่น
    ทุกศาสนาก็มีจุดเด่นของมัน

แต่จะตั้งอยู่บนฐานอะไร ของที่มาของความเชื่อ
    เจ้าของต้องพิสูจน์ให้ได้

เดี๋ยวนี้พวกคนตะวันตก พวกยุโรป
    หันมาสนใจคำสอนของพุทธศาสนากันมาก

พวกที่บวชเป็นพระก็เยอะ
    พวกฆรวาสก็เยอะ

เขามาถึงจุดอิ่มตัว ของการมีอยู่ของพระเจ้า
    และอีกหลายอย่างที่พวกเขาสงสัย