การลงสาริกา ลิ้นทองต้นฉบับ (ดั่งเดิม) ตอน 8

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 2 พฤศจิกายน 2009.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ถึงอัน 8 แล้วขอบคุณครับที่ติดตามผลงาน แล้วก็ดีใจ ครับ มีคนบ้านเดียวกัน เจอในเวฟฟ โทรมา ถามข่าวคราว ครับ ก็ดีใจครับ ก็พยายามเลี่ยง ภาษาที่ไม่สุภาพ แล้ว ดังนั้น ท่านต้อง พยายาม ทำความเข้าใจเองด้วยนะ ครับ .. หลายคนที่เคยอยากได้ สาริกา บัดนี้ มีคอมเม้นมาเยอะมาก ว่าไมเอาแล้ว ก็ผมบอกแล้ว ว่า ดั้งเดิม จริงๆๆๆๆๆๆ เค้าทำกันแบบ นี้ เพี่ออะไรหรือครับ รออ่านไป เรี่อ่ย ๆๆๆๆๆ ก็แล้วกันครับ เอ้าหล่ะครับเพี่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เชิญทัศนากันต่อ ..... ตามมาอับดุล !......ผม หลบแบบ ไม่รุ้เนื้อรู้ตัว ตั้งแต่เมื่อไร ก็ไม่รู้ รุ้อย่างเดี่ยว ที่เค้าเรียก ว่า " ฟื้นน้ำค้าง " เป็นอย่างนี้เอง มีหยดน้ำมาเกาะ ทำให้เรา ต้อง ตื่น ๆๆ ผมลืมตา รู้สึกว่า ฉี่ราด อีราด ตาแฉะ หูมีน้ำหนวก จมูก น้ำมูก ทวารทั้ง 9 เปิดทุกช่อง ....ค่อยๆลุก แส่งสว่างยามตีห้า มันช่าง ผ่องอำไพจริงๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เคย เห็นพระอาทิตย์สวยเท่าวันนี้ เลย ยยยยย รีบลุก ไอ้เอก !ผมเรียก เพี่อน เงียบดังเป่าสาก พี่ยัก เงียบ ดัง มดกะฃิบ ทุกคนเป็นอะไร รีบลุกไปดู พระเจ้า........... ไอ้เอก ออกนอกเขต ที่ หลวงปู่ปัก นอน แบบหนาวสั่น ทีเรียกกันว่า จับไข้หัวโกร๋น ...... พี่ยัก นอนหลับแบบนิ่ง ที่เรียกกันว่าหมดสติ หัวฟู ยังกะหนังตลกทีทำ สังเกต ดีๆ จะมีผมขาว ขี้นเยอะมาก ทั้งๆที่เมื่อวาน ไม่มี ทำงัยดี พี่ยักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอ้ยยยยยยยอย่า กลัวแล้ว พี่ยัก ยังหลับตาส่งเสียง ด้วยความกลัว พี่ผมเอง ก๊ง งัยพี่ ....... อย่าๆๆๆๆๆๆ ผมเอง พูดพรางผม่จับมือแก แกยิ่งกลัว ลืมตาสิพี่ผมเอง ....พี่ยัก ลืมตา แล้วกอดยังกะเด็กเห็นพ่อแม่ ...... เอ้ยๆๆๆๆ มันไปแล้วหรือ ครับมันไปแล้ว เป็นยังงัยบ้าง ........ ไม่เอาแล้ว"" เค้าพูดฃ้ำๆประโยคนี้ ขวัญหนี เป็นอย่างนี้เอง เพิ่งรู้ ....... เดี๋ยวค่อยว่ากัน พี่ไปเอาเอกเข้ามา ในเส้นก่อน พี่ ๆยัก รีบเดิน ไปอุ้ม เข้ามาในเขต ที่ปักไว้ ...ฉับพลัน ไอ้เอก หายราวปิดทิ้ง ..... กุเป็นอะไรนี่ ไอ้เอกถาม ... มิงโดน ผีหลอก ......พอมัน ครุ่นคิดอยุ่นา น มันนึกออก แล้วร้อง ไม่เอาแล้วววววววว เหมือนพียักเลย ........ เออ กุก็ไม่เอา น่ากลับ เรือ หาย ( ชิพ ) เออ ไม่เอา ไปบอกหลวงปู่ดีกว่าหว่ะ .... สาริกง สาริกา อะไรว่ะ โคต ระ น่ากลัว ........ ไม่เอาแล้วเราพร้อมใจไปหาหลวงปู่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เราเรียกพร้อมกัน ดังๆๆๆๆๆๆมากๆๆ มีอะไร หา ไอ้หนุ่ม ผม ไม่เอา ผมก็ไม่เอา ผมก็ไม่เอา ......ๆๆ ทุกคนพูดไล่กันมา ไม่เอาอะไร ล่ะ สาริกา """ของหลวงปู่แล้ว น่ากลัว เมื่อคืนเกีอบตาย แหนะ .......55555555555 เกีอบตายก็แปลว่ายังไม่ตายสิว่ะ 5555 โธ่หลวงปู่ ผมไม่ขำน้า........ ผมพูด มันจะมานอนทับเราครับ ......อะไรทับมิงห้า.......... ผี ผี ผี ....55555555 ที่ใดมีผีที่นั้น มีหมอผี .......... หลวงปุ่พูดธรรมแต่ไม่เข้าใจตอนนั้น .........555 แล้วเห็นมันหรืองัยยยยยยย โธ่หลวงปู่ เต็มลุกกะตา เลยยยยยยยยย 555555555555555 เออดี นะ ได้เห็นในสิ่งทีคนเขาไม่เห็นกัน ....เป็นบุ๊ญ เป็นบุญ ......ญญญญ (ลากยาว) บุญกะผีสิหลวงปู่ ....... ผมกล่าวแบบประชด.......... เออ บุญกะผีดีน้า ดีกว่าบุญกะคน ..555555555 ขำมากกกกก เอาจริงๆๆๆๆๆๆสิหลวงปู่พี่ยักหงุดหงิด...... อีเอก เพ้อ ....มัน น่ น่าน่ากลัวครับ.......55555555555 กลัวไรเอก หา ผ ผผ ผีครับหลวงปู่ มันมาเห็นเป็นรุปร่างเลยยยยยยย อืมมมมมมมม แล้วรอดมาได้งัยหล่ะ........... อ้าวววววววว หลวงปู่มีไม่รอดด้วยหรือ ......... อ่า 555555555 มีรอดก็มีไม่รอด มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสือมยศ น้านนนนนนนน ยังมาธรรมอีก ผมคิด เราไม่เอากันแล้วครับ ........... 555555555555555 หรือ ......... บ่ายโมงแล้ว.........อะไรครับ บ่ายโมงงงงงงง 5555555 สายไปแล้วไอ้หนุ่ม.......... ทำไมหล่ะครับ วิขานี้ ใครทีปวานา ตัวไปในเขตแล้วต้องอยู่ให้ครบ 7 วันนนน !หา 7 วันนน เราร้องพร้อมกัน...... โธ่ วันเดียวก็หมดสภาพ แล้วครับิ แล้วถ้าไม่เอาหล่ะครับ ........... บาตลอดชีวิต แก้ไม่ได้ แต่ถ้า มีเหต ให้บ้าระหว่างพิธี จะหายเองภายใน 7 วัน......อะไรน้า .....ไม่มีทางเลยหรือครับพี่ยัก รีบตัดบท ........ แกสั่นหน้า....กรรรรรรรม ของกุ พี่ยักตัดพ้อ ของกุด้วย ...ผมนึก แล้วทำงัยต่อครับ ไปหาอะไรกินสิ .......... วันนี้อยากกินอะไรอีกหล่ะ ......... ผมยั๊ว........กินกบผัดเผ็ดดดดดด ....555555 ไปหาเอาที ข้างหนองน้ำเยอะดี5555555555 ตูนึก ใบยออีกแล้วววววววววว ...เรามองหน้กากัน แล้วไปที่หนองน้ำ ....... เจอกบ นอนแอ้งแม้งจริงๆๆๆๆๆ ใบยอ ใบยอ เรานึก กินมันเลย พี่ยักเอก สองคน ได้มา 6ตัว อ้วนๆๆๆๆๆๆ จับแม่น ผัดเลย ใบยอกบ 5555555 พี่ยักขำ เป็นครั้งแรก อีเอก เสนอเมนูนรกตามเคย ต้มเปตร......... อย่าเลยเอกกกกกก นั่นมันใบยอ กินพลางตา ........ เออ ผัดก็ผัด เอ่า พี่ไปเอากะเพราะควาย (ยี่หร่า) มาล่ะกัน เอกตริมพริกขี้หหนู เดี๋ยวกุ ผัดเองงงงงงง เเดด ประชดชีวิตแม่นหน่อยยยยย โอ้ยยยยยยยยยยยยยยย อยากตาย ผมร้อง ให้หาย เครียด พี่ยัก ตอบ แบบ หัวว่า ........ ไม่ต้องอยากหรอกกกกกกก คืนนี้ ก็ตายยยยยยยย5555555555555555555555555555555555555ผมขำ เป็นทีสุด ยังไม่ทัน เดินไป ตัดกะชาย เลย มีเสียงหนึ่งดัง มา พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปหาหลวงปู่กิมไปทางไหน ชาย สองสี รูปร่าง พองาม กล้ามท้องสวย หน้าคม บ่งบอกเลยว่า มันคือ ไอ้หน่อง เพย บอย ประจำท้องถิ่น ........ ชื่อหน่องหรือ ผมถาม อ้าววววววว ทำไม่รุ้ หล่ะ หลวงปู่บอก ครับ จะมาเอาสาริกา ผมมาช้าไปวันนึงเปนงัยบ้างพี่ได้ กันรึยัง ....... ผมเลยตอบไปว่า รอเองอยุ่ ........ มันงงง ตอนที่ใช้สรรพนามว่า เอ็ง ......รอผม ทำไม่ ออ เดี๋ยวไมครบองค์ ........ สนุกมั้ยพี่...มันถามมผม ........ เดี๋ยวมิงรุ้เองงงงงงงงงงง55555555555555555555555555555555555555555555555555 ผมตอบด้วยความสะใจ ...เรือ่งจะเป็นอย่างไร ไว้ กะทุหน้าครับ พอก่อน เหนือย ......

2. LnWLnW

LnWLnW เป็นที่รู้จักกันดี

555555555+

ตั้ง 7 วันเลยหรอคะ

แหมๆๆ สงสารคนที่มาใหม่จริงๆ
    อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

แค่คืนเดียวคุณเอก กลายเป็นน้องเตย เลยเหรอ อจ. rabbit_run_away(เห็นเรียก อีเอก)

4. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อ.คนชื่อยักเขาผมขาวในพริบตาชั่วข้ามคืน
    แล้วอ.ล่ะ อย่าบอกนะว่าผมร่วงในพริบหาเหมียนกัน
    มิหน้าอ.มีตั้ง 2ล้าน.......

5. LnWLnW

LnWLnW เป็นที่รู้จักกันดี

55555555555555555555555555555555555555+

คงจะจริงนะคะ พี่นิพ สงสัยเป็นผลมาจากตอนนั้น

6. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Tanunchapat<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2568292", true); </SCRIPT> ป่าวววววววว ครับ ปกติ ไอ้หมอนี่ มัน ชอบทำอะไร ที โหดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฆ่าสัตวว์ ครับ แต่วันทีโดนหลอกกกก มัน กลายเป็น คนเรียบร้อบ ยังกะผ้าพับไว้ ............ เลยให้สำนวน เปน อีเอก ครับ ........ คือ โก๋สมัยนี้น ถ้าใครร้องงงงงงงงงง จะเรียกว่า อี ครับ

7. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เหอๆๆ อาจารย์ดีใจนะนั่น มีเพื่อนมาร่วมชะตากรรมเพิ่ม ( สะใจนิดๆ )