การเคลื่อนย้ายวัตถุทำได้ 3 แบบ

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 7 มิถุนายน 2009.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    เขียนจากประสบการณ์การทดลอง

1.ใช้คลื่นบังคับ เช่นการยกมือขึ้นแล้วจะมีคลื่นออกจากมือไปแตะวัตถุ แล้วเคลื่อนย้าย ลอยขึ้นย้ายไปมาได้ตามสะดวก ในระยะคลื่น ถ้าไกลกว่านั้นของจะตก เช่นเคลื่อนย้ายก้อนหินหรือวัตถุไม่ใหญ่มาก
    จุดเด่น เคลือนย้ายได้อย่างปราณีต
    จุดด้อย เคลือนย้ายในระยะไกลๆไม่ได้ แล้วเคลือนย้ายวัตถุใหญ่ๆไม่ได้

2.ใช้จิตล้วนๆใช้จิตกำหนด เพียงกำหนดจิตบอกว่า ต้องการให้ของลอยขึ้น ไปตามทิศทางต่างได้ เช่นเคลื่อนย้ายวัยถุเล็กๆ ผมเคลื่อนกับวัตถุใหญ่ไม่เคลื่อนไหวเลย
    จุดเด่น สามารถเคลื่อนย้ายวัตถุในระยะไกลตัวได้ แล้วย้ายไปในทิศทางสลับซับซ้อนได้ เคลื่อนย้ายวัตถุนอกสายตาได้ แล้วสามารถเคลื่อนย้ายของได้แบบปราณีต
    จุดด้อย เคลื่อนย้ายได้ของเล็กๆ ของใหญ่ทำแล้วไม่สำเร็จ

3. ใช้กสินลม สองแบบแรกข้างต้นไม่ต้องกำหนดกสินลมก่อน แต่อันนี้ต้องกำหนดกสินลมก่อน แล้วให้ของลอยขึ้นได้ ได้สองแบบคือให้ลอยขึ้นแบบเบาๆ หรือให้ลอยขึ้นโดยใช้ลมไปดัน

จุดเด่น สามารถเคลือนย้ายวัตถุขนาดใหญ่ได้ มีพลังมหาศาล แล้วเคลื่อนย้ายด้วยความเร็วสูงได้ จากประสบการณ์สามารถใช้กสินลม เคลื่อนย้าย ตึกใหญ่ๆให้ลอยไปไกลๆด้วยความเร็วได้
    จุดด้อย เคลื่อนย้ายของได้ไม่ค่อยปราณีต (คนอื่นอาจจะทำได้ แต่ผมทำไม่ได้)

-------------

ข้อ 1 และข้อ 2 ผมไม่ทราบว่าเกิดจากผลแห่งการฝึกกสินลมหรือไม่
    ที่ทำได้คือหลังจากฝึกกสินลมมาแล้ว

2. 11111111111

11111111111 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    คุณเก่งมากขอชมนะครับเราเชื่อแค่นึกเท่านั้นเอง ว่าคุณทำได้ อนุโมทนาด้วยนะ
    แล้วคุณระลึกชาติคนอื่นได้ไหม เราจะได้ขอความช่วยเหลือให้คนอื่นรู้ เพราะเรารู้อยู่คนด้วย บอกใครก็ว่าเราบ้าบอ ต่างๆๆนานา ถ้ามีความสามารถก็ไครขอความกรุณา

3. phuketshark

phuketshark เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2006
    ทำแล้ว ของลอยไ้ด้จริงไหมครับ ถ้ัาจริง ขอให้ถ่ายคลิปมาให้ดูด้วยครับ

4. ocm

ocm สมาชิก

รับฝึกสอนเทคนิค การบังคับกระแสไฟฟ้าในร่างกาย ควบคุม/เคลื่อน ย้ายสิ่งของ งอช้อนส้อม สนใจติดต่อ คุณโอ 083084-5627<!-- google_ad_section_end -->

5. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฝึกกสิณลมงะ ขอเทคนิคด้วยนะครับ ^__^

6. ocm

ocm สมาชิก

รับสอนการใช้พลังจิต+วิทยาศาตร์ ควบคุม/เคลื่อย้ายสิ่งของฟรีขั้นพื้นฐาน สนใจติดต่อ คุณ โอ 0830845-627

7. ocm

ocm สมาชิก

ผมทำได้ แต่ไม่ลอยน๊ะครับ กับวัตถุ แบบไหนก็ได้ แต่ขอเป็นไม่ใหญ่มาก ท้าให้พิศูจน์ครับ สนใจโทรมาเลย 08308-45627 คุณโอ

8. buschannarong

buschannarong เป็นที่รู้จักกันดี

ufoเคลื่อนที่ด้วยระบบสุญญากาศครับ

9. Nueng1984

Nueng1984 สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2010
    ใครเคยเคลื่อนย้ายสิ่งของได้บ้างบอกผมหน่อยผมอยากทำได้บ้าง

10. ว

เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    ทำได้จิงไหมสงสัยจัง ถ้าทำได้สอนหน่อยครับ อยากทำได้บ้าง ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ แด่ผู้ใจบุญเผยแพร่นะครับ

11. 1redstar

1redstar เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะสนับสนุนให้ใช้เลขไทย แทนเลขอาราบิก ในเวปพระศาสนา..
    เลขไทยดูสวย และขลังกว่าด้วย

12. a-pin-ya

a-pin-ya เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    <object style="height: 344px; width: 425px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/yUwNDl3F0Js"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/yUwNDl3F0Js" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></object>

13. smutux

smutux เป็นที่รู้จักกันดี

ไปพบจิตแพทย์เถอะครับ คลื่นย้ายวัตถุเล็กๆผมพอเชื่อว่าทำได้ แต่ไอ้ตึกใหญ่นี่ซี

ผมเตือนให้ไปพบหมอโรคจิตด่วนเลย

14. ฟามีไมล์ลอ

ฟามีไมล์ลอ สมาชิก

15 กรกฎาคม 2010
    น่าสนใจครับเรื่องพลังจิตเนี่ย

15. da5percent

da5percent Active Member

18 กรกฎาคม 2010
    พลังจิตนี่ มันสอนกันได้ด้วยหรอครับ สนใจจัง

16. Rescue157

Rescue157 Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2009
    :dต้องฝึกฝนจึงเข้าใจ

17. laserboom

laserboom สมาชิกใหม่

อ๋าาาาาาาาาาาาาา

ผมจะบ้าแล้วคับ อ่านที่ไหนกุมีวิธีฝึกที่ต่างกัน ผมงงไปหมดแล้ว ไคก้อได้ช่วยผมที่ ผมอยากมีพลังจิต อะไรก้อได้ ขอเพียงแค่ ได้รู้ ได้เห็น ได้สัมผัส กับมันสักครั้ง ช่วยผมที!!!!!! :'(

18. cakeloveloei

cakeloveloei สมาชิกใหม่

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สอนทีเล่นไม่เป็นอายุ 11 เอง

สอนทีเล่นไม่เป็นอายุ 11 เอง

19. cakeloveloei

cakeloveloei สมาชิกใหม่

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สอนทีเอารูปลงยังไงคะ

อัฟไม่เป็นคะ:boo:

20. kuntopkrub

kuntopkrub สมาชิก

ที่บอกว่าเคลื่อนวัตถุเนี่ยพอเข้าใจ
    แต่เคลื่อนตึกเนี่ย มันเชื่อยากนะครับ
    คิดตามหลักความเป็นจริง ตึกแต่ละที่ต้องมีเสาเข็ม แล้วถ้าเคลื่อนจะเคลื่อนยังไง ไม่ต้องถอนเสาเข็มออกมาก่อนเหรอ
    อะ...หรือถ้าสมมตุคุณเคลื่อนได้จริง แล้วคุณจะตั้งตึกได้ยังไงโดยที่ไม่มีเสาเข็ม แล้วอีกอย่างถ้าเคลื่อนได้จริงผมว่าต้องเป็นข่าวบ้างแหละ ขึ้นชื่อว่าตึก ยังไงก็ต้องอยู่ที่ที่มีคนอยู่ อย่างน้อยก็ต้องมีคนเห็น

จะบอกว่าเคลื่อนภูเขาได้ผมยังจะน่าเชื่อกว่าอีกตามหลักความเป็นจริงครับ