กำลังจะเตรียมตัวบวชครับ ณ วัดป่าเชิงเลนครับ ขอคำปรึกษา

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย kokodump, 12 มีนาคม 2013.

1. kokodump

kokodump สมาชิกใหม่

กำลังจะไปบวชครับ ณ วัดป่าเชิงเลน ไปมาหลายครั้งแล้วครับไปทีไร ใจผมจะร่มเย็นมากๆ ตอนนี้อยากบวชเป็นพระครับ แต่ติดภาระทางบ้านที่อยากเคลียร์ก่อน แล้วค่อยไปบวชทีเดียวเลยจะได้ไม่ต้องมีกังวลไรอีกครับ จึงทำให้ต้องบวชเดี่ยวครับ (ไม่สามารถมาบวชหมู่ได้ภายในวันที่ 31 มีนาคมนี้ครับ) แต่ปัญหาคือ พระท่านบอกว่าต้องมีพระบวชคู่ครับ เพราะค่อนข้างลำบากที่จะบวชพระรูปเดียว เลยอยากทราบว่าใครมีแผนที่จะบวชที่นี่บ้างหรือครับ หรือผมควรจะแก้ปัญหานี้อย่างไรดีครับ (ฐานะทางบ้านผมก็ไม่ค่อยดีมากครับบ) ขอบคุณมากๆครับ

2. ภัทรกัปป์

ภัทรกัปป์ Active Member

ไม่ทราบว่าได้คู่บวชพระไปเรียบร้อยหรือยัง พอดีหลานก็มีความคิดอยากบวชก็เลยอยากรู้รายละเอียดว่าเป็นยังไงด้วย ขอบคุณ พอมีเบอร์คุยติดต่อได้ไม๊