ขอความช่วยเหลือด่วนครับ ไม่เอาทรัพย์สินอะไรทั้งสิ้น

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย NitrouS, 20 กุมภาพันธ์ 2011.

1. NitrouS

NitrouS Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2009
    กระผมเป็นลูกศิษย์ของอาจารย์ท่านหนึ่งอยู่ซึ่งตอนนี้อาจารย์ท่านนี้ได้ลาออกจาก มหาวิทยาลัยแล้วเนื่องจากเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย คุณหมอบอกกับอาจารย์ว่าอาจจะอยู่ได้อีกแค่ 6 เดือนครับ ซึ่งอาจารย์อายุประมาณ 50 ก็มีลูกอยู่วัยน่ารักน่าชังเองครับ

สิ่งที่ผมขอความช่วยเหลือ เนื่องจากเว็บนี้มีผู้ปฏิบัติธรรมอยู่เยอะ

ผมเลยอยากจะขอให้ท่านช่วยแผ่เมตตา ไปให้กับคุณ จันทนีย์ กาญจนะโรจน์

ผมอยากจะให้มีปาฏิหาริย์เกิดขึ้นกับท่าน เพราะท่านเป็นปฏิบัติดีด้วยครับ ชอบช่วยเหลือผู้อื่น

ขอความร่วมมือจากชาวพลังจิตรด้วยนะครับ

ขอให้กุศลผลบุญที่ท่านได้ทำในครั้งนี้ จงส่งผลให้ท่านเจริญ ๆ ขึ้น ๆ ไปด้วยเทิญ สาธุ สาธุ สาธุ

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

จันทนีย์ กาญจนะโรจน์
    อนุโมทนาค่ะ หากทราบวัน เดือน ปีเกิด ด้วยจะดีมากค่ะ

3. หาธรรม

หาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ท่านทำสมาธิทุกวัน
    ทดลองหาสถานที่รักษามะเร็งโดยวิธีการใช้สมาธิซิครับ มีอยู่ (ผมจำไม่ได้ ได้แต่เคยอ่านในเว็บนี้แหละ เป็นวัดรักษาด้วยสมาธิ และมีแพทย์ร่วมช่วยรักษาด้วย) หลายคนหายเป็นปกติ

หาเทปธรรมะให้ท่านฟังด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2011
  4. No matter what

No matter what สมาชิก

ขอบารมีของสิ่งศักดิ์สิทธ์พร้อมทั้งพ่อแม่ครูอาจารย์ของลูกเป็นเป็นแรงหนุนส่งผลบุญของลูกที่ได้กระทำมาแล้วทั้งหมดตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันให้สำเร็จแก่คุณ จันทนีย์ กาญจนะโรจน์ ให้หายจากทุกขเวทนาทั้งปวง บุญใดที่ลูกทำมาสำเร็จกับลูกเท่าใดจงสำเร็จแก่คุณ จันทนีย์ กาญจนะโรจน์ เท่านั้นด้วยเทอญ สาธุๆ

5. ploynoppakaw

ploynoppakaw Active Member

14 ธันวาคม 2010
    บุญกุศลที่ผู้อื่นให้นั้นอาจไม่มากพอสำหรับผู้ป่วยมะเร็ง ขอให้ผู้ป่วยปฏิบัติตั้งสัจจะรักษาศีลห้า ให้ทานเป็นนิจ รักษาศีลให้เคร่งครัด และสวดมนต์บทโพชฌังคปริตร และใช้สมาธิบำบัดรักษาโรค มีชีวิตอยู่กับปัจจุบันขณะ รับรู้เฉพาะลมหายใจเข้า ออกเท่านั้น ตัวเองก็เป็นมะเร็งเต้านมระยะที่สาม แต่ตอนนี้รักษาหายแล้ว ด้วยแนวทางแห่งพระพุทธองค์ อย่าลังเล อย่าสงสัย ขอให้มีความเชื่อมั่น และศรัทธา ความคิดเชิงบวกจะทำภูมิคุ้มกันแข็งแรงขึ้น หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อ nopparat_js@hotmail.com
    ขอบุญจงรักษาท่าน

6. 5314786

5314786 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ผมขอแนะนำให้ไปรักษาที่วัดอ้อน้อย นครปฐมครับ
    หรือไม่ก็หมอที่รักษามะเร็งที่ออกรายการเจาะใจ

7. you123

you123 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้อาจารย์ จันทนีย์ กาญจนะโรจน์ อีกคนค่ะ
    ขอให้โรคร้ายทุเลานะค่ะ สู้ๆ ค่ะ

8. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ท่านอาจารย์ จันทะนีย์ ดูเรื่อง
    1 สถานที่
    2 เจ้ากรรมนายเวร
    3 กุศลของตน

1สถานที่ นั้นให้ดูว่า อยู่ตรงไหน สบายอกสบายใจ ตรงไหนอยู่เย็น ให้อยู่ตรงนั้น
    2 ให้เร่งอุทิศบุญ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร บอกกล่าวเขา
    3 เจริญแต่ กุศล ให้จิตใจเบิกบานอยู่เป็นประจำ

ละความกังวล ความกลัว ลืมเรื่องตายไปก่อน
    เจริญกุศล คือ เมตตา จนใจนี้รู้สึกเบิกบาน แช่มชื่น
    เจริญสติให้ลงสู่ฐานกายให้มาก เจริญปฐมฌาณกำหนดจิตให้ตั้งอยู่ที่ใต้สะดือ จะทำให้กระบวนการ ทำงานของร่างกายดีขึ้น

ทานอาหาร พอประมาณ
    หายใจ ให้เป็นปกติ ทั้งวัน

หลวงพ่อทอง วัดอโศการาม ท่านก็หายจากโรคมะเร็ง
    หลวงตามหาบัวท่านก็หายจากโรคถมะเร็งลำไส้

ทำบุญให้พระศาสนาผ่านท่านทั้งสองสิ ท่านเป็นพระอริยะ แล้วอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร แล้วให้ตน

สุดท้าย ไม่มีอำนาจใดใหญ่เกินกรรม ดังนั้น หากทำกรรมดีให้ถึงจุด ก็ไม่มีอำนาจใดมาลบได้

ต้องได้รับกรรมดีนั้น

ทีนี้ หากกรรมดี คือ การไปไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ การสืบต่ออายุพระอริยะ สืบต่ออายุพระศาสนา ทำบุญสร้างตึกสงฆ์

แบบนี้ กุศลมาก

เมื่อ ทำแล้ว อธิษฐาน ก็จะได้ผลตามที่เราปราถนา เพราะกุศลมาก

9. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    อ. จันทนีย์ กาญจนะโรจน์ ต้องมีจิตใจที่เข้มแข็งไม่อยากตาย ต้องสู้กับร่างกายและจิตใจตัวเอง หาเป้าหมายหลักในการมีชีวิตอยู่ คนเป็นมะเร็งเป็นกรรม ที่มีคลื่นรังสีเป็นสีดำ(เคยดูคลื่นรังสีจากการวิจัยของคนอเมริกานานมาแล้ว)การที่จะให้มะเร็งหายคือ
    1.ต้องขับเซลสีดำออกให้หมดด้วยการรักษาแผนปัจจุบันที่ทันเวลา
    2.ให้มีจิตใจแข็งแรงร่างกายแข็งแรงให้มากเพื่อเพิ่มเวลาให้มากที่สุด
    3.การสวดมนต์ การภาวนา การฟังธรรม การฟังเสียงสวดมนต์ การมองหาความสุขที่แท้จริงมองโลกบวกตลอดเวลา จะช่วยเปลี่ยนเซลมะเร็งที่จะเกิดใหม่ให้เป็นเซลปกติ และหยุดการแพร่ของมะเร็ง(เช่นเดียวกับบางคนที่เป็นแล้วหาย เฉกเช่นเดียวกับเซลสังขารของหลวงตามหาบัว)
    4.ในด้านของจิตวิณญานหากเชื่อถือศรัทธาอะไรก็บนบานศาลกล่าวเพื่อให้มีแรงใจ
    5.สร้างพระประธานแทนตัว(ถวายพระพูทธรูปให้กับวัด)ไถ่ชีวืตโคกระบือ ซื้อผ้าดิบให้มูลนิธิ ร่วมเป็นเจ้าภาพในการอุปสมบทหมู่อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร และลด/. เลิกการรับประทานเนื้อสัตว์
    6.ทำบุญทั้งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ สร้าง+ร่วมในมหาบุญ อาราชธนาศีลก่อนนอนและภาวนาให้มากที่สุดกำหนดที่จิดอาจไม่สะดวกในท่าต่างๆให้กำหนดจิตเป็นหลัก
    7. ลูกและพ่อแม่เป็นสายตรงที่เชื่อมบุญได้มากที่สุดช่วยกันตั้งจิตระดมบุญทุกภพทุกชาติมาช่วยอาจารย์ทุกคนทุกวันให้มากที่สุด(ข้อนี้เคยยื้อชีวิตคุณยายที่หยุดหายใจแล้วได้ 2 ครั้ง ระยะห่าง 6 เดือน มะเร็งระยะสุดท้าย)
    และจะช่วยแผ่เมตตาช่วยอีกแรงนะคะ