- -- - - ขอคาถาเวลาไปพักเเรมในป่าหน่อยครับ - - - -

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Luciano, 24 มกราคม 2009.

1. Luciano

Luciano สมาชิก

อย่างเวลาผมเดินป่า ไปพักเเรมในป่านี้ อยากได้คาถาที่แบบ คล้าย ป้องกันภัยรบกวนต่างๆๆ ที่เสก ดิน ทั้ง 4 ทิศ อ่าครับ เค้าเรียกคาถาอะไรนะครับ บ บ รบกวนหน่อยครับ

2. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

นโม ฯลฯ ๓ จบ ระลึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอกผู้เป็นเจ้าของคาถา ตลอดจนคุณบิดา มารดา คุณครูบาอาจารย์ คุณเทวดา คุณพรหมทั้งหลาย ให้คุ้มครองป้องกันภัยแล้วสวดคาถาดังนี้

นะกันตัง พระอะระหังกันตัว พระเจ้าทูนหัวคุ้มตัวข้าพเจ้า

พระพุทโธเป็นกำแพงวัง พระธัมมังเป็นกำแพงแก้ว พระสังฆังคลาดแคล้ว

อายุ วัณโณ สุขัง พลัง

สวด ๓ จบ ๗ จบ หรือ ๙ จบ ในขณะที่สวดก็นึกภาพในใจให้เป็นกำแพงแก้วล้อมตัวเองหรือสถานที่ที่เรากางเต้นท์ หรือที่อยู่ที่เราไปพักเอาไว้ทั้งสี่ด้าน หรือให้เหมือนลูกแก้วใสๆครอบตัวเราก็ได้ เสกก้อนดิน ก้อนหิน วาง ๔ ทิศก็ได้ ปลอดภัยดีนักแล

ข้อห้าม ห้ามลบหลู่พระรัตนตรัย ห้ามด่าครูอาจารย์ ห้ามด่าพ่อ-แม่ แม้แต่สบถหรืออุทาน หยอกล้อ ก็ไม่ได้ เพราะถือว่า อกตัญญูสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไม่คุ้มครอง

3. Luciano

Luciano สมาชิก

ขอบพระคุณครับ

4. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

กรณียะเมตตาสูตร
    (ใช้เวลาเดินทางไปทุกที่เลย เทวดา จะเมตตา เจ้าที่จะคุ้มครอง)
    เอาสั้นๆ แค่นี้ ก่อนก็ได้ครับ
    "เมตตัญ สัพพะโลกัสสมิง มานะ สัมภาวะเย อะปะริมาณัง"

คาถา บารมี 30 ทัศ ( ว่า 3 ,5 ,7 จบ ก็ได้)
    "อิติปาระมิตาติงสา อิติสัพพัญญูมาคะตา
    อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม "

5. ร่างแฝง

ร่างแฝง สมาชิกใหม่

3 กุมภาพันธ์ 2009
    คาถากันตัว

ผมขออนุญาติแนะนำคาถาบทสั้นๆซักหนึ่งบทคับ มะอะอุเถนา บทนี้ผมใช้อยู่บ่อยๆเวลาเข้าไปในที่อาถรรพคับหวังว่าคงจะพอมีประโยชน์กับเพื่อนๆนะคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      535
  6. กิมิชาติ

กิมิชาติ Active Member

26 กันยายน 2008
    "พุทธัง รักษา ธัมมัง รักษา สังฆัง รักษา ปลอดภัยทุกเวลาด้วย นะโมพุทธายะ"สาธุจ๊ะ

7. ผู้พันจุ่น

ผู้พันจุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พระคาถาหลวงพ่อโอภาสี ดังนี้.....................

" อิติ สุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ปะฐะวี คงคา พระภูมะเทวา ขะมามิหัง"

อธิษฐานขออนุญาต เจ้าที่เจ้าทาง ให้ช่วยปกปักรักษา เวลาหลับนอน.