ขอคำแนะนำภาวนา

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย jamesnuke, 16 ตุลาคม 2013.

1. jamesnuke

jamesnuke เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2012
    กระผมฝึกภาวนามาไม่นาน ผลการของการภาวนาก็ทำให้ใจเบา ทุกข์เบาลง อารมณ์ที่มากระทบจิตเกิดดับเร็ว
    แต่ผมทะเยอทะยานเกิดความโลภ อยากดำเนินปฏิปทาสายปฏิสัมภิทาญาณ 4 จึงได้ขอความอนุเคราะห์คำแนะนำพร่ำสอนจากพระอาจารย์ตามแต่จะเมตตาสงเคราะห์
    อนึ่ง ข้อความอันใดเกินขอบเขตของธรรม กระผมขอขมาอดโทษต่อท่านอาจารย์ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2013