ขอถามเกี่ยวกับการทำบุญบ้านแก้ไขฤกษ์ในฤกษ์พรหมประสิทธิ์ครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย omega, 13 ตุลาคม 2013.

1. omega

omega เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2004
    หากว่าตอนเปิดร้านใหม่ได้เปิดในวันที่ ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ บอกว่าเป็นวันที่ไม่ค่อยดี แล้ว ต้องการแก้ไขโดยการทำบุญบ้าน โดยเลือกเอาวันที่ดีมากอย่างวัน อมฤตโชค เป็นวันทำบุญบ้าน ไม่ทราบว่าผลนั้นจะเป็นอย่างไรครับ ดวงชะตา ฤกษ์ ของเจ้าของบ้าน เจ้าของร้าน จะดีขึ้นมาตามผลของการทำบุญบ้านใหม่ในวัน อมฤตโชค หรือเปล่าครับ หรือว่าดวงชะตายังอิงตาม ฤกษ์ เปิดร้านใหม่ ในครั้งแรกอยู่ครับผม หากแก้ไขไม่ได้จริงๆ สามารถปิดกิจการไปเลย แล้วเลือกวันเปิดกิจการใหม่ที่ดีกว่าได้ไหม่ครับ แล้วขั้นต่ำต้องปิดกี่วันครับ รบกวนตอบด้วยครับผม