ขอเชิญทำบุญจัดซื้อ #ทองคำแท้บริสุทธิ์ เพื่อน้อมถวายแด่ หลวงพ่อวิชัย เขมิโย ในการ #หล่อพระเกศทองคำแท้

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 19 มิถุนายน 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

บุญใหญ่จริงๆ ... #เป็นความศรัทธาส่วนตัว... ขอเชิญทำบุญจัดซื้อ #ทองคำแท้บริสุทธิ์ เพื่อน้อมถวายแด่ หลวงพ่อวิชัย เขมิโย ในการ #หล่อพระเกศทองคำแท้ พระพุทธสารนาถ พระประธานศาลากลางน้ำ

✓ เปิดทำบุญ ~ #ตามกำลังทรัพย์ ~
    จัดซื้อทองคำ ตามปัจจัยบริจาค
    พร้อมกันนี้ #หากมีปัจจัยเหลือ จะทำบุญเพิ่มเติม
    - หล่อหลวงพ่อโสธร หน้าตัก ๑๐๙ นิ้ว
    - รูปเหมือนท่าน อนาถบิณฑิกเศรษฐี
    - รูปเหมือน พระนางวิสาขา

ฝากทำบุญได้ที่ :
    ธนาคาร กสิกรไทย
    บัญชี วุฒิชัย ศรีสุข
    เลขที่บัญชี 193-288568-7

#ใครจะทำบุญกับทางวัดโดยตรงในคอมเม้นท์แรก

• หากใครจะซื้อทองคำ
    • ให้โอนภายใน ๒๔ มิถุนายน
    • ก่อน ๕ โมงเย็นนะครับ

แจ้งทำบุญได้ที่ : bird1259

1f64f.png ขออนุโมทนาบุญทุกท่านนะครับ

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกปัจจัยทุกท่านทุกรูปขอให้การบอกบุญส่งผลให้กระผมเข้าสูพระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทั้งหมดและฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกปัจจัยทุกท่านทุกรูปขอให้กระผมเข้าสูพระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทั้งหมดและฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    บัญชีทองคำสร้างสมเด็จองค์ปฐม######บัญชีทองคำสร้างสมเด็จองค์ปฐมทำบุญทุกบุญขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญสังฆทาน#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะสังฆทานสร้างสมเด็จอง
    ค์ปฐมทั้งหมดโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      125.8 KB
      เปิดดู:
      33
  3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ เเละขออนุโมทนาบุญครับ

4. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ 10 บาท ครับ เเละขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

5. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญถวายทองคำหล่อพระเกศ พระพุทธสารนาถ พระประธานในศาลากลางน้ำ ณ สำนักวิปัสสนากัมมัฏฐานพุทธเกษตร ดินแดนสุขาวดี คลองหก จ.ปทุมธานี
    603BE4D8-2EDB-40C9-8DCB-C855703BA170.jpeg ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน