ขอเชิญร่วมทำบุญ เป็นเจ้าภาพบรรพชา- บวชสามเณร (บวชเรียน ไม่มีกำหนดสึก) 1 รูป (เด็กกำพร้า ฐานะยากจน)

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย Phra Kroo Palat Thana Thorn, 11 มิถุนายน 2021.

1. Phra Kroo Palat Thana Thorn

Phra Kroo Palat Thana Thorn เป็นที่รู้จักกันดี

#งานบุญด่วน!!อีก3 วัน
    #ขอเชิญร่วมทำบุญ เป็นเจ้าภาพบรรพชา-
    บวชสามเณร (บวชเรียน ไม่มีกำหนดสึก)
    จำนวน 1 รูป (เด็กกำพร้า ฐานะยากจน ตกค้าง)
    #เป็นเจ้าภาพ กองละ 9 บาท
    #หรือร่วมทำบุญได้ตามกำลังศรัทธา
    #ในวันอาทิตย์ ที่ 13 เดือน มิถุนายน พ.ศ.2564
    เวลา.14.30 น ณ วัดกำแพงงาม ต.หางดง อ. หางดง จ.เชียงใหม่

#ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพได้ที่ “ธนาคารธนชาติ”สาขาหางดง เลขที่บัญชี 461-2-01217-0 ชื่อบัญชี วัดทุ่งอ้อหลวง โดย กองบุญ “แสงเทียนส่องธรรม”

#ติดต่อสอบถามได้ที่....
    พระครูปลัดธนธรณ์ กนฺตวีโร
    เจ้าอาวาสวัดทุ่งอ้อหลวง
    ตำบลหารแก้ว อำเภอหางดง จังหวัดเชียงใหม่ โทร. 094-496-3333

#ปิดกองบุญ วันอาทิตย์ ที่ 13 เดือนมิถุนายน
    พ.ศ.2564

#ฝากกดไลค์กดแชร์ให้กับทางวัดด้วยนะครับ

#อานิสงส์การเป็นเจ้าภาพบรรพชา
    #บวชสามเณร #บวชเด็กกำพร้า #ฐานะยากจน
    ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฎฐิบุคคล
    ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม ดังนี้
    ให้ทาสบรรพาชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 4 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์
    ให้บุตรบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์
    ให้ภรรยาบรรพชาเป็นสามเณรี หรือให้สามีบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์
    อุปสมบทเป็นภิกษุณีหรือภิกษุได้ผลานิสงส์ 32 กัปป์
    บางท่านว่าไว้ดังนี้
    สำหรับบิดามารดา (ให้ลูกบวชเป็นพระ) จะได้อานิสงส์คนละ 30 กัปป์
    สำหรับคนที่ไม่ใช่พ่อแม่ เป็นเจ้าภาพบวชให้จะได้อานิสงส์คนละ 12 กัปป์ต่อ 1 รูป
    11.ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งในสากลโลกนี้จงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุขความเจริญ ด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ และประสพแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ตลอดวัน ตลอดเดือน ตลอดปี มีสัมมาทิฎฐิ มีมรรคผลนิพพาน นึกปราถนาสิ่งใดก็ขอให้สิ่งนั้น จงพลันสำเร็จ จงพลันสำเร็จ จงพลันสำเร็จ ทุกประการเทอญ.อายุ วัณโณ สุขังพะลัง.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2021
  2. Phra Kroo Palat Thana Thorn

Phra Kroo Palat Thana Thorn เป็นที่รู้จักกันดี

3. Phra Kroo Palat Thana Thorn

บวชก่อนหน้านี้ ใครไม่ทัน สร้างบุญบารมี มา วันนี้ ยังทัน นะครับ ช่วยกันคนละเล็กน้อย บวชเด็กกำพร้า ที่ตกค้าง คราวก่อนหน้านี้ เพราะขาดเอกสาร ช่วยๆก่อนนะกันครับ #กองบุญละ 9 บาท #ปิดกองบุญ วันอาทิตย์ ที่ 13 มิถุนายน 2564 ครับ โมทนาบุญ ด้วยกันนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วม เป็นเจ้าภาพบรรพชา- บวชสามเณร (บวชเรียน ไม่มีกำหนดสึก)
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.ธนชาติ
    วันที่ 12 มิถุนายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

6. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    :)

7. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ