ความฝันในวันขึ้น 15 ค่ำค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ป.น้อยทิงนองนอย, 11 กรกฎาคม 2017.

1. ป.น้อยทิงนองนอย

ป.น้อยทิงนองนอย Active Member

เมื่อวันเสาร์ที่ 8 กรกฎาคม ที่ผ่านมาค่ะ ได้ผล็อยหลับไปช่วงหัวค่ำแล้วตื่นมาช่วงเกือบสามทุ่มค่ะ (ไม่แน่ใจเรื่องเวลา) ในความฝันมีหลายอย่างเลยค่ะ เลย list ที่ฝันไว้เป็นข้อๆเพื่อรบกวนผู้รู้ช่วยทำนายได้สะดวกขึ้นค่ะ

1. ฝันว่าได้ถ่ายรูปหมู่ร่วมกับแฟนเก่า ในความฝันเขานั่งอยู่ด้านหน้า ก้มเล่นมือถือไม่สนใจเราเลยค่ะ
    2. มีคนมาโพสต์หน้า wall ของแฟนเก่าว่า i am always with you สองคน คนนึง ผช อีกคน ผญ แล้วก็อีกคอมเมนท์คือ i am blessed for you ไม่แน่ใจว่าใคร
    3. ฝันว่าอยู่กับวัด อาศัยอยู่กับพระและมีสหายเป็นเณร ฝันว่าได้ซ่อนของมีค่าไว้ในวัดเหมือนเป็นแท่นสักอย่าง ในนั้นซ่อนสร้อยทองที่มีแหวนทองห้อยไว้ และมีของอีกอย่างในนั้นที่เป็นทอง จำไม่ได้ว่าคืออะไร แต่ในฝันนั้นรู้สึกว่าของพวกนี้เป็นของที่คนสำคัญให้มาค่ะและในฝันได้มีการเอาสร้อยทองที่มีแหวนทองห้อยมาสวมคอตัวเองค่ะ

ทั้งหมดมีเท่านี้ค่ะ รบกวนผู้รู้โปรดช่วยทำนายทีนะคะ ขอขอบคุณและอนุโมทนาล่วงหน้าสำหรับการช่วยเหลือด้วยค่ะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝัน***
    1. ช่วงนี้จะมีบางอย่างทำให้อารมณ์ดี (บุพกรรม กรรมดีส่งผล)
    2. แฟนจะรักมักมาก (บุพกรรม กรรมดีส่งผล)
    3. จะมีโชคลาภเล็กน้อย หรือลาภลอย อาจเป็นได้ ( เทพนิมิต)

...อนุโมทนาบุญ...

3. ป.น้อยทิงนองนอย

ป.น้อยทิงนองนอย Active Member

ขอบคุณสำหรับคำทำนายมากๆนะคะ คือตอนนี้ยังไม่มีแฟนค่ะ แต่มีคนที่คุยด้วยอยู่ที่ค่อนข้างจะจริงจังกัน ส่วนแฟนเก่านี่พยายามจะตัดใจไม่คุยด้วยมาสองวันแล้วค่ะเพราะรู้สึกว่าเขาไม่สนใจเราเลย ถึงจะตกลงว่าอยู่ในฐานะเพื่อนกันแล้วก็ตาม เลยสงสัยที่คุณสมิงบอกว่า แฟนรักมากนี่คือใครคะ คนที่เขาจีบดิฉันอยู่หรือแฟนเก่าหรือจะได้เจอคนใหม่? รบกวนจริงๆค่ะ คาใจมาก

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...คนที่จีบอยู่ ครับ...