คาถาอุ้งธรณี

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ท่านแช้ม, 12 ธันวาคม 2009.

1. ศิษย์ท่านแช้ม

ศิษย์ท่านแช้ม สมาชิก

15 มิถุนายน 2008
    คาถาอุ้งธรณีใครมีคาถานี้บ้างครับ

2. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

นะโม ๓ จบ

โองการพินทุนาถัง อุปปันนัง พรหมาสหัมปะตินามะ
    อาทิกัปเปสุอาคะโต ปัญจะปทุมมัง ทิตสวา นะโมพุทธายะ วันทานังฯ

สิโรเม พุทธะเทวัญจะ นะลาเต พรหมะเทวตา หะทะยัง นารายะกัญเจวะ
    ทะเวหัตเถ จะปาระเมสุราปาเท วิษณุกัญเจวะ สัพพะกัมมา ประสิทธิเมฯ

สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ สัพพะโสตถี ภะวันตุเมฯ

สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ ตะถาคะโต สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สิทธิลาโภนิรันตะรัง สัพพะสิทธิ ภะวันตุเมฯ

เป็นโองการแก้อาถรรพณ์อะครับ ทำน้ำมนต์เบิกพระเนตรพระได้ เสกน้ำมนต์อาบแก้เสนียดจัญไร แต่ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่านะครับ ไม่แน่ใจ...อิอิ

3. จักราธร

จักราธร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2008
    ถ้าไม่แน่ใจ..ก็ไม่ควรรีบร้อนนะครับ..หากมีคนนำไปใช้ไม่ถูกต้อง..จะเป็นบาปกรรมเปล่าๆ..

4. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาที่ผมโพสต์ไป ชื่อว่า โองการธรณีสาร (น่าจะเป็นธรณีสารน้อยนะครับ)
    ใช้ล้างพวกเสนียด ล้างคุณไสย ล้างอาถรรพณ์เวทย์ดำครับ
    ใช้ได้ในทางดีเท่านั้น ใช้ทางชั่วไม่เกิดผล...^^