คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. poker

poker Active Member

23 มิถุนายน 2006
    ลองพิมพ์ว่า พลังจิตเล่นๆเจอด้วย

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

3. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

คงเป็นเพราะเคยทำบุญร่วมกันมา

4. พราว

พราว สมาชิก

just serch

5. boyza007

boyza007 สมาชิก

13 กรกฎาคม 2005
    ตามมาตั้งแต่ se-ed.net/palungjit ครับ ตอนนี้ก็ยังเข้ามาอยู่ตลอดครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนสร้างเว็บนี้ขึ้นมาครับ

6. lertwichit

lertwichit Active Member

ฉันเข้ามาโดยบังเอิญ จากการหาภาพของในหลวงในเวบไซด์ต่างๆจนพบเวบพลังจิต ซึ่งทำให้ฉันได้รู้มากกว่าที่เคยรู้ เป็นโอกาสที่ดีที่จะได้ศึกษาพุทธธรรมให้คุ้มกับที่ได้เกิดมาเป็นมนุษย์และพบพระพุทธศาสนา ขอขอบคุณผู้ที่จัดทำเวบนี้ทุกๆท่าน(bb-flower

7. bbjuatm

bbjuatm เป็นที่รู้จักกันดี

ผมหางานเกี่ยวกับวิชา พระพุทธศาสนา แล้วเจอเว็บพลังจิตโดยบังเอิญ
    เจอครั้งแรกผมคิดว่าเป็นเหมือนเว็บศาสนาทั่วๆไป......
    แต่ไม่ใช่เลยเว็บนี้สอนผมในหลายๆด้าน
    ผมขอบคุณมากผู้จัดทำเว็บนี้ที่ผมได้มีโอกาสเจอเว็บนี้ครับ

8. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    เมื่อก่อนนี้ สักปีกว่าๆ นิยมพระเครื่อง ชอบไปส่องดูตามตลาดนัด และ ซื้อหนังสือพระเครื่องมาศึกษา ในตอนหลังได้เข้าไป Search หารูปพระเครื่องใน google จนมาเจอ เว็ปพลังจิต และสนใจในกระทู้พระวังหน้า ได้ติดตามอ่านเรื่อยๆ จนหลังจากนั้น ก็เข้ามาแทบทุกวัน (เหมือนเสพติด) จนกระทั่งได้เข้ามาร่วมบุญกับเว็ปนี้ในหลายๆกระทู้ และได้รู้จักกับสมาชิกที่ใจบุญใจกุศลหลายท่าน โดยไม่รู้จักหน้าค่าตากันมาก่อน เพิ่งได้พบเจอกับบางท่านเมื่อใน วันงานกฐินวัดภูเหล่าเงินฮาง จ.อุบล และ วัดบ่อเงินบ่อทอง จ.ฉะเชิงเทรา เมื่อ เดือนตุลาคม นี้เองครับ.
    <!-- / message --><!-- sig -->รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง ที่มีเว็ปไซด์ ดีๆ เกี่ยวกับธรรมะแบบนี้...

9. คนอีสาน

คนอีสาน เป็นที่รู้จักกันดี

หาคำว่า พลังจิต ใน google ครับ

10. penney

penney เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2005
    มาเจอเว็บพลังจิตได้กันไงหนอ

ก็เรื่องมันเกิดมาจาก น้องที่ซน และดื้อ
    เบื่อน้องอยากให้น้องหายดื้อทำไงดีหนอ
    ก็เลยคิดว่าน่าจะสะกดจิตมันให้หายดื้อซะเลย (คิดได้ไงก็ไม่รู้)

ก็เลยคิดว่าจะลองหาในอินเตอร์เน็ตดู
    ก็แหมมีที่เดียวที่ใช้ search หานั่นก็คือ กุ๊กไก่ เอ้ย google

ใช้คำพิมพ์ว่า พลังจิต
    ก็เจอเว็บพลังจิตด้วย อิอิ

ก็เปิดเข้ามา ที่สนใจที่สุดคือ หลวงพ่อฤาษีลิงดำค่ะ
    พอเห็นชื่อท่านปุ๊บก็สนใจอย่างแรง
    เพราะว่า ตอนเด็กๆ เคยได้ยินเวลาผู้ใหญ่คุยกัน
    เรื่องประเทศไทยจะศิวิไลซ์ใน ร.10 โดยท่านจะขึ้นต้นกันว่า
    "หลวงพ่อฤาษีลิงดำเคยบอกว่า..."

ตอนเด็กๆ ก็สงสัยใครกันหนอ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    ตอนแรกคิดว่าเป็นฤาษี แต่ก็งงลิงดำคืออะไร

พอเห็นปุ๊บก็เลยกดซะเลย
    ไม่รู้เป็นอะไรชอบท่านมาตั้งแต่เด็กๆและ
    แค่ได้ยินชื่อก็ชอบมากๆและอ่า

ยิ่งได้เห็นได้อ่านประวัติท่านก็ทำให้สนใจ
    ในพระพุทธศาสนายิ่งขึ้น

แรกๆ จะเป็นประเภทแอบอ่าน อิอิ ยังไม่ได้สมัครสมาชิก
    ตอนนี้ก็ยังแอบอ่านอยู่
    ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้กะโพสอะไรสักเท่าไร
    ได้แต่กดอนุโมทนาอิอิ

ปล. ก่อนหน้านี้ถ้าจำไม่ผิดเคยค้นหาคำว่าอะไรสักอย่างเกี่ยว
    กับนั่งสมาธิ ก่อนหน้าที่จะหาคำว่าพลังจิตอีก ซึ่งก็เจอเว็บนี้
    แต่ไม่ได้รู้ว่าเป็นเว็บนี้ แต่ที่มานึกออกว่าเป็นเว็บนี้ก็เพราะว่า
    จำพี่เว็บสโนว์ได้ ที่พี่เขามีลายเซ็นต์ว่า อภิมหาบุรุษเร็วกว่าแสงอะไรสักอย่างอ่า จำไม่ได้อิอิ ซึ่งตอนนั้นไม่ได้สนใจเว็บนี้สักเท่าไหร่ เพราะไม่ได้เปิดดูหน้าแรก ซึ่งก็จะไม่เห็นหลวงพ่ออิอิ

11. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จำไม่ได้ว่าตาม Link มาจากไหน......ช่างมันเถอะ

ปัจจุบันก็มาดูว่า....พวกเราคิดกันอย่างไร ?

ก็ได้ความรู้จากพวกเราเยอะครับ.....โมทนาบุญกับทุกท่านๆก็แล้วกัน

12. vichitra

vichitra Active Member

14 สิงหาคม 2006
    คุณมาเจอเวบพลังจิตได้อย่างไร

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ สมาชิกที่ชื่อ ขุนไกร ที่กรุณาบอกชื่อเวบนี้ให้ หลังจากที่เคยเข้าไปดูหลายๆเวบ ถูกใจที่สามารถค้นหาหลายอย่างในเวบนี้ คงจะชื่นชอบที่ได้ฟังเพลงได้คุยกับสมาชิก และดีใจที่ได้บอกเวบนี้ให้คนที่ยังไม่รู้จักเหมือนกับคำที่พูดว่า ของดีต้องบอกต่อต่อกันไป ขอบคุณมากค่ะ(bb-flower (bb-flower (bb-flower

13. pavawit

pavawit สมาชิก

...

seach เพลงฝากฟ้าทะเลฝัน ของเบิร์ด ใน Google ก็เลยเจอ
    แต่เข้ามามันก็เป็นหน้าเก็บไว้ของ Google เลยต้องขอใหม่
    แต่ก็ยังได้ คนในเว็บใจดีกันมากมากเลยครับ

~ ขอบคุณที่สร้างเว็บดีๆ อย่างนี้ขึ้นมาครับ ~

14. sutisa

sutisa Active Member

20 พฤศจิกายน 2006
    google พามานี่ละคะ วันนี้ เด๋วนี้ และ สมัครเรย โพสเรยด้วย ค่ะ อิอิอิอิ

15. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

หาบทสวดมนต์ ค่ะ

16. kookkai

kookkai Active Member

เพื่อนแนะนำว่าเว็ปนี้มีเพลงให้โหลดฟรี ก็เลยเข้ามาและเพิ่งหูตาสว่างรู้ว่ามีเว็บแบบนี้ด้วยและเราก็สนใจเรื่อง จิต พลังจิต เรื่องลึกลับ เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ก็เลยชอบ

17. kookkai

kookkai Active Member

เพื่อนแนะนำว่าเว็ปนี้มีเพลงให้โหลดฟรี ก็เลยรู้จัก และเราสนใจเรื่อง จิต พลังจิต เรื่องลึกลับ เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ก็เลยชอบ

18. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

จำไม่ได้แล้ว..มาได้ไง แต่..แรกสุดเลยก่อนที่จะกล่าวอะไรไปมากกว่านี้ ผมต้องขอโมทนาและขอบคุณอย่างหมดหัวใจเลย คุณเคยมีอาการซาบซึ้งแบบสุดๆใหมครับ นั่นแหละครับที่ผมกำลังมีต่อทุกท่านที่ได้สร้างเวปนี้ขึ้นมา
    ผมอยู่กับหลวงปู่ หลวงพ่อ มาตั้งแต่เด็กๆ สนใจปฏิบัติด้วยครับถึงแม้จะยังไม่มีอะไรคืบหน้ามากเวลากำลังใจตกไป ก็มีคำสอนจากครูอาจารย์ และผู้มีประสพการณ์ที่โพสลงในเวปช่วยพยุงขึ้นมา เหมือนมีครูอยู่ใกล้ตัวตลอดเวลาเลยครับเป็นบุญของผมโดยแท้จริง

19. nupong

nupong เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามข้อมูลข่าวสารธรรมะจากเว็บพระรัตนตรัย คนเมืองบัว และเว็บพลังจิตมาหลายปีแล้วครับ มีพี่แนะนะครับ

20. kanjana

kanjana Active Member

25 กรกฎาคม 2006
    ทำงานอยู่ที่สถานีวิทยุ(ของรัฐ) boss มีนโยบายให้รวบรวมเพลง ที่คิดว่าต้องใช้กับเด็กประถม ตั้งแต่เพลงชาติ , เพลงสรรเสริญ เพื่อที่ว่าจะไปแจกให้กับโรงเรียนต่าง ๆ ส่วนมากก็มี แต่เพลงหน้าที่เด็กซึ่งขับร้องโดยวงสุนทราภรณ์ แผ่นเสียงชำรุด ไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหน ก็เลยหา googleค่ะ ก็มาเจอนี่ล่ะคะ ตอนนี้ก็เลยติด เปิดเครื่องทีไรก็ต้องมา webนี้ค่ะ ขอบคุณที่มี web นี้