คุณแม่นิภา คงสุข ประสบการณ์เร้นลับทางจิต

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 8 กรกฎาคม 2005.

1. bosscom

bosscom เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาโทรหาท่านอย่าขอดูดวงเลยครับถ้าดูขอให้ไปหาท่านเลย และต้องมีค่าครูด้วยเพราะการดูดวงเป็นการเปิดความลับสวรรค์ ถ้ามไม่มีค่าครูผู้ที่ดูให้ต้องรับเคราะห์แทนครับ

2. bosscom

bosscom เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยโทรหาท่านเรื่องเดือดร้อน ของหาย ท่านก็แนะนำให้บนเสด็จเตี่ย บนด้วยประทัด ก็ได้คืนจริงๆคับ

3. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

อาจารย์ย่าท่านใจดี มีเมตตาค่ะ

4. Ga_t

Ga_t เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ อาจารย์ย่าท่านทั้งใจดีทั้งมีเมตตาจิต จริงๆครับ

5. สายชน

สายชน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไม่รู้อะคับไม่เคยเจอเคยแต่ฝันเห้นหลวงพ่อท่านเท่านั้นที่น่าคิดนะคับป้าท่านเป็นนักปฏิบัติไม่ช่ายหมอดูถ้าไปถามหลวงพ่อท่านๆก็คงไล่ออกมาแน่ๆเลยถ้าถามธรรมท่านๆก็ไม่เคยไล่คัย

6. วิมลรัตน์

วิมลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2008
    อยากพบและเรียนมโนมยิทธิกับท่าน แต่ไม่ทราบว่าขณะนี้ท่านอยู่ที่ใด
    ติดต่อท่านไม่ได้ หากท่านใดทราบกรุณาช่วยแจ้งด้วย ขอบคุณ

7. pacadej

pacadej Active Member

บังเอิญเพิ่งเข้ามาพบกระทู้นี้ ขอออกความเห็นบ้างความคิดบ้าง ดังนี้

คุณแม่นิภา เป็นคนดีมากครับ มีพรหมวิหาร ๔ สมบูรณ์แบบ
    ญานทัศนะท่านชัดเจนแจ่มใสและแม่นยำ
    ท่านคงเป็นอริยะบุคล และทำประโยชน์แก่สาธารณะมานานแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2010
  8. อิริ

อิริ Active Member

13 กันยายน 2009
    ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

9. phoch

phoch Active Member

28 มิถุนายน 2008
    เรื่องป้านิภา

ถามงี่เง่าก็เจอดีอย่าว่าคนอื่นเขาต้องด่าตัวเองงี่เง่า

10. julylux

julylux สมาชิก

โมทนาสาธุค่ะ จะไปพบท่านบ้างเพื่อขอคำชี้แนะเรื่องการปฏิบัติธรรม

11. nicky10210

nicky10210 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    ผมไปพบท่านมาแล้วเช่นกัน ขอยืนยันว่าท่านมีเมตตาจิตสูงมากนะครับและใจดีมากๆ สิ่งใดหากท่านสงเคราะห์เราได้ท่านก็ยินดีทำให้นะ ผมดีใจมากที่ได้มีโอกาสได้พบท่านจริงๆครับ ถือเป็นโชคที่ดีมากทีเดียวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2011
  12. phoch

อ้างอิง

อนุโมทนาบุญข้อความที่คุณกล่าวครับ ถ้าคนเป็นลูกศิษย์ป้าจริงจะรู้ว่าป้าเป็นคนอย่างไร

13. phoch

รักษาโรคสะเก็ดเงิน

ป้าฝากผมมาลงเรื่องรักษาโรคสะเก็ดเงินครับ ป้าบอกว่าให้ถากต้นสะเดา ให้ถากทั้งเปลือกทั้งเนื้อแล้วให้เอานำลงใส่ในปิ๊บ(ต้องใส่)ต้มน้ำอาบ
    2 ครั้ง แล้วโรคสะเก็ดเงินจะหายภายใน 2 วัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2011
  14. ratrat

ratrat เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    แจ้งลบข้อความ 202 ขอบคุณค่ะ

15. nicky10210

nicky10210 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    โมทนาบุญกับผู้ที่เป็นศิษย์ท่านเหมือนกัน

ผมไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ท่านแล้ว และก็เพิ่งได้เจอท่านไม่นาน

แต่เจอท่านแล้วก็เหมือนเจอกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อหละครับ

ตอนนี้สังขารของท่านได้ร่วงโรยลงไปมากแล้วครับ

ใครอยากเจอท่านก็รีบไปนะครับ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

เคยไปกราบท่านที่รังสิต เข้าไปท่านก็นอนพักอยู่ เราก็รู้ว่าท่านต้องกำลังสนทนากับครูอาจารย์แน่ๆ จึงนั่งรอท่าน ไม่กล้าปลุกด้วย สักพักพอท่านตื่นก็เข้าไปหาท่าน ท่านก็เมตตาบอกเรื่องในอดีตให้ แต่ค่อนข้างจะเป็นเรื่องที่เป็นประโยชน์ในปัจจุบันนะ ตอนนั้นท่านบอกว่าเคยเป็นพระ ตอนบวชเป็นพระ ชอบชวนคนอื่นทำบุญจริงแต่ไม่ค่อยออกเงินเอง อิอิ ก็เลยต้องปรับปรุงตนเอง ตามที่ท่านบอก แล้วท่านก็บอกให้ระวัง สิ่งที่จะเกิดขึ้น ตอนนั้นท่านบอกว่าระวัง จะมีเรื่องอุบัติเหตุ ปรากฎว่าก็จริงตามท่านบอก ไปทำงาน มีงานเลี้ยง เขามีเสริฟ์อาหารเป็นหม้อไฟ ปรากฎว่าเพื่อนร่วมงาน ทำหม้อไฟตก แต่เราระวังตัวตามท่านบอกไว้อยู่แล้ว จึงไม่โดนน้ำร้อนลวก

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ตอนนั้นไปกราบท่านตอนที่ท่านจะเริ่มสร้างพระอุปคุตมั๊ง แสดงว่า บางทีต้องเป็นไปตามวาระบุญ ถึงจะได้เจอ และก็ขอฝากว่า เราอาจจะโดนการทดสอบบ้างจากครูอาจารย์ เรื่องของการโดนดุ ก็เพื่อให้เรามีสติ สามารถยับยั้ง ลดโทสะ ในตน ก็อย่าคิดมาก เป็นลูกหลานก็ต้องอ่อนน้อม เข้าไว้

18. กรวุฒิ

กรวุฒิ สมาชิก

ขอนำไปใช้ด้วยนะครับ

ไม่ใช่คนดีนักหนา แต่เบื่อหน่ายการทำเลวจ๊ะเข้าใจไหม?<!-- google_ad_section_end --> โมทนา สาธุ

19. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    Pc from Wannachai001.jpg
    *** อัฐิคุณป้านิภา คงสุข แปรเป็นพระธาตุแล้ว ***

"ภาพอัฐิธาตุของป้านิภา คงสุข ซึ่งบางส่วนได้เริ่มเปลี่ยนเป็นพระธาตุสีออกแดงส้มมีความมันวาวลักษณะเหมือนพลอยที่ยังไม่ได้เจียรนัย ท่านเจ้าของอัฐิธาตุเล่าว่าเมื่อแรกได้มาไม่ได้เป็นแบบนี้ พอหลังทำบุญครบ 100 วันไม่นานมานี้ก็เปิดมาดูก็เห็นอัฐิท่านแปรสภาพเป็นลักษณะนี้ครับ" Wannachai001 แห่งเว็บพลังจิต