ฆ่าตัวตายไปเหงากว่าตอนมีชีวิตฆ่าปุ๊ปหมดโอกาสเจอสิ่งดีๆปั๊บ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 16 ตุลาคม 2019.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    ใครจะฆ่าตัวตายจงยกตัวอย่างพูดให้เขาคิดดูนะคีรับใช้ความจริงกฏแห่งกรรมของพุทธองค์เข้าสอนครับ

####
    ให้คิดว่านั่งสมาธิตายไม่จำเป็นต้องนั่งก่อนจะฆ่าตัวตายเพียงแค่หลับตานึกถึงอนาคตถ้าเราตายจะมีคนที่เสียใจร้องไห้ตอนเราตายไปเรามีมือถือไว้ฟังเพลงเล่นเกมเล่นเนทไหมตอนหลังจากตายเรามีอิสระในการเดินไปไหนมาไหนไกลๆบ้านไหมหรือถ่ายรูปแต่งแอฟสวยได้อีกไหม
    #และเราจะเจอโอกาสดีๆอีกเยอะไหมปัญหาที่เราเจอแล้วจะให้ตายๆไปเลยมันยาวนานกว่าหลังจากฆ่าตัวตายไหม

#แต่ถ้าเราไม่ตายกลายเป็นคนพิการล่ะสมองไม่ดีกว่านี้ล่ะแล้วลูกเมียแฟนพ่อแม่คนรอบข้างที่เคยยิ้มให้ให้กำลังใจแม้ไม่บ่อยแต่มันทำให้เรากล้าสู้ล่ะเขาจะเสียใจแค่ไหนและบุคคลที่คุณจะหนีจากพวกเขาด้วยวิธีการฆ่าตัวตายล่ะพวกเขาจะเสียใจกี่วันคงแค่งานศพส่วนที่เหลือเขาก็ลั้นลากับชีวิต
    #แล้วหลังจากตายเราจะต้องการตัวตายซ้ำๆกี่ปีกี่สิบปีและหมดจากกรรมภพนี้ไปนรกล่ะจะใช้เวลานานเท่าไหร่
    #แล้วถ้าเราหนีชาตินี้ได้แต่ถ้าหากชาตินี้ที่เจอคือชดใช้กรรมล่ะเราเหมือนหนีหนี้ไม่จ่ายชาติหน้าเขามาทวงอีกพร้อมดอกเบี้ยล่ะเราจะฆ่าตัวตายอีกไหมแล้วถ้าผลกรรมจากการฆ่าตัวตายล่ะเราจะเกิดเป็นสัตว์ที่เราเคยเกลียดที่สุดไหมน่าขยะแขยงนะ

#และเราจะได้เกิดเป็นมนุษย์ไหมจะพิการไหมเพราะพระพุทธเจ้าหรือศาสดาทุกศาสนาต่างสอนเหตุต้นผลกรรมถ้าเป็นอย่างนั้นกรรมจากการฆ่าตัวตายอาจทำให้เราเกิดมาพิการหรือสิ่งที่เราเกลียดจะยิ่งเป็นยิ่งเจอถ้าเราตายไปถ้าคนนั้นไม่ใช่คู่เนื้อคู่ยังไม่มาล่ะเขาอาจจะรวยก็ได้ถ้าเราฆ่าตัวตาย
    #ถ้าดาราที่เราชอบบังเอิญถ่ายทำหรือเดินแถวที่เราจะไปอนาคตตอนเรามีชีวิตอยู่ถึงอนาคตล่ะอดเจอเลยนะและถ้าอนาคตไม่ได้เป็นอย่างที่คิดเราอาจถูกหวยล่ะเอาไปใช้หนี้ล่ะถ้าเราตายถ้าเจ้าหนี้ไม่ใจดีไปฆ่าคนที่คุณรักหรือคนรอบข้างหรือคนที่อยู่ขาดคุณคอยดูแลเขาอาจจะเจอคนไม่ดีนำสิ่งไม่ดีทำร้านเขาก็ได้ล่ะ
    #แล้วฆ่าตัวตายเราจะเหงากว่าเดิมไหมเพราะไม่มีโซเซียลเล่นต้องวนเวียนสถานที่นั้นๆล่ะ แล้วถ้ามีคนเคยบอกหรือได้ยินหรืออ่านคนที่ตายตัวตายคือคนยังไม่ถึวเวลาตายขนาดเรานั่งในห้องแค่วันขนาดมีโซเซียลเล่รคุณยังเหงาเบื่อถ้าเราตายล่ะถ้ามันยิ่งกว่าแถมไม่มีมือถือเล่นไม่มีคนคุยแถมไม่ใช่แค่วันนึงเป็นปีเลยนะแถมทุกๆวันเราจะต้องเดินไปฆ่าตัวตายเหมือนวันแรกที่เคยทำซ้ำๆทุกๆวันเป็นปีๆล่ะ
    #ตอนจะฆ่าตัวตายให้หลับตานึกถึงสิ่งที่จะเกิดต่อจากนี้
    แล้วคุณจะรู้ว่าการหนีปัญหาทุกสิ่งมันไม่ได้หนีเพราะมันคือสิ่งที่ต้องชดใช้ให้หมด
    #ทางที่ดีชดใช้ให้หมดนะครับ
    ##และก่อนจะฆ่าตัวตายให้หลับตาคิดไปนะว่า##
    ##ถ้ากูตายแล้วเกิดใหม่จะสวยหรือหล่อกว่าในชาตินี้ไหมสิ่งที่บำรุงทั้งหมดสูญไปกับการฆ่าตัวตายล่ะ##
    ###แล้วถ้ากูฆ่าตัสตายคงเสียดายความสวยหล่อที่สะสมมาทั้งชีวิตเพื่อบุคคลหรือปัญหาเหียๆแค่ชั่ววูบมันน่าจะไม่คุ้มแบบเหียๆเลยล่ะ##
    ว่าไหมล่ะ

ไฟล์ที่แนบมา: