งบ1500บาทเหรียญไหนดีครับจาก3เหรียญ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย limited-edition, 18 ธันวาคม 2010.

1. limited-edition

limited-edition เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    1.มีพี่ในนี้เค้าจะขายเหรียญเดิมบางหลวงพ่อกวยสภาพใช้ให้ราคา1500บาท
    2.เหรียญนารายทรงครุฑหลวงปู่หมุน1500บาท ด้านหลังเหรียญใช้มาไม่สวยเลยหน้ายังสวยมาก
    3.เหรียญเจ้าตากหลวงปู่ทิมละหารไร่ใช้เยินราคา1800บาท

ทั้ง3เหรียญเอาเหรียญไหนดีครับ ขอโชคลาภ

2. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญที่๑ครับ:cool:

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแบบอนาคตไกล วิเคราะห์ตามราคาตลาด
    -เดิมบาง ราคาตอนนี้สองพันกว่าอัพ หลวงพ่อกวยเสกสองปี เป็นเหรียญที่เหมือนหลวงพ่อที่สุด
    - นารายณ์ทรงครุฑ ถ้าโค้ตวัดสุทัศน์ เล่นกันราวๆพันห้า ไม่สวยก็หย่อยลงมาหน่อย ถ้าเป็นโค้ตมะก็ประมาณสามพัน
    - พระเจ้าตาก สายวัดป่าเสก และมีพิธีใหญ่หลวงปู่ทิมเสกด้วย เล่นกันแปดพันถึงหมื่นกว่า

สรุปเลือกพระเจ้าตาก ถ้ามีราคานี้แบบแท้ๆ สิบเหรียญเอามาเผื่อผมได้เลย

4. limited-edition

limited-edition เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    ตอบคุณเช ว่าเหรียญเจ้าตากเค้าใช้จนเลือนไปทั้งหน้าหลังแล้วครับ อุตส่าห์เอาไปออกประกันจีมาได้ หุหุหุ เหรียญนี้ผมจะต่อแค่1500 ไม่ได้ก้ผ่านครับ ลงเมล์ไว้สิครับจะส่งไปให้ดูแล้วจะรู้ว่าราคานี้อยู่มาได้อย่างไรป่านนี้

5. limited-edition

ขอไม่ส่งรูปดีกว่าครับ เค้าลงจะขายอยุ่
    ขอโทษครับ

6. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

มองไกลก็หลวงพ่อกวยครับ ถ้าให้ไกลกว่า ก็หลวงปู่หมุนครับ

7. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ถ้าเก็บไว้ใช้เอง เหรียญพระเจ้าตาก ก็โอเคครับ

8. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เชียร์ครูบาอาจารย์ครับ ถ้าเป็นผมต้องเหรียญเดิมบาง

9. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เหมือนกันครับ เดิมบาง:cool:

10. markerkab001

markerkab001 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพระหลวงพ่อกวยแท้ ผมจะขอเลือกหลวงพ่อกวยครับ ท่านเป็นพระที่น่าเคารพหมดใจครับ พระเครื่องของท่านพุทธคุณเด่นมากทั้งในปัจจุบัน และ อดีต ทั้งคงกระพันอย่างสูง มหาอุตม์ แคล้วคลาด เมตตา อาราธนาใช้ได้ทุกประการ

11. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญ 1 ครับ:cool:

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ครูบาอาจารย์ที่เสกทั้ง 3 เหรียญผมศรัทธาทุกองค์ กราบไหว้ระลึกถึง แต่หากให้เลือก 1 เดียว ผมจะถามใจตัวเองว่าผมศรัทธาองค์ใดมากที่สุด องค์ใดที่จิตผมสามารถสื่อถึงท่านได้มากที่สุด และท่านสามารถรับรู้ได้ในเรื่องที่เราติดขัด อธิษฐานบอกกล่าวแล้วไม่อายท่าน เชื่อว่าท่านจะช่วยได้

หลวงพ่อกวยนี่ท่านเมตตามาก จิตท่านเร็ว
    หลวงปู่ทิม ก็เคยมีประสบการณ์จากลูกอมท่าน ขอได้ไหว้รับ
    หลวงปู่หมุนท่านก็เก่งสุดๆ
    เมตตามากเช่นกัน

...ขอโชคลาภนี่ ผมเลือกเหรียญ..............เดิมบาง
    (หากติดขัดมาก บนทำบุญมูลนิธิ ถวายขนมจีนน้ำยา หรือบนไปกราบท่านที่วัดจะเห็นผลเร็ว)

13. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    หลวงพ่อเดิมครับ ฟันธง

14. NV750

NV750 Active Member

ใจเย็นๆครับ ถ้าจำกัดด้วยงบอย่างนี้ เอาอย่างนี้ดีกว่า หากต้องการวัตถุมงคลของหลวงปู่ทั้ง3ท่านก็ให้หาวัตถุมงคลนอกวัด(ออกที่วัดอื่นแต่ท่านเมตตาเสกให้)ราคา1500จะได้พระที่สวยมาขึ้นคอได้ไม่อายใครครับ เช่น
    หลวงพ่อกวย..พระปิดตาจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ ได้ทั้งหลวงพ่อกวยและหลวงปู่ดู่
    หลวงปู่หมุน..พระสมเด็จออกวัดโนนผึ้ง(วัดสร้างเองมวลสารดีไม่มีนายทุน)
    หลวงปู่ทิม..ชุดที่ออกวัดบ่อวิน ชลบุรี(แนะนำพิมพ์จันทร์ลอย)
    หรือวัดอื่นๆที่ทั้ง3ท่านเมตตาปลุกเสกให้อีกมากครับลองเลือกดูนะครับ

15. NV750

NV750 Active Member

แขวนพระให้สบายใจ หวังพึ่งพุทธคุณ ให้เลือกพระสวยๆ แท้ดูง่ายๆดีกว่าครับ อย่าไปเอาประเภทที่สึกๆ ดูยาก แขวนไปเดี๋ยวคนโน้นดูดื คนนี้ดูไม่ดี ทำให้ลังเลจะพาให้จิตตกเสียกำลังใจเอาปล่าวๆ ดีไม่ดีไปไหนมาไหนก็จะต้องพกใบการันตีพระสึกๆไว้ยืนยันให้เป็นภาระอีกโอ้ย..คิดแล้วปวดหัว วัตถุมงคล ที่พระอริยสงฆ์ท่านเมตตาปลุกเสกให้นั้นท่านคงจะไม่คิดหรอกครับว่าชุดนี้วัดฉันสร้างเองอัดพลังเต็ม100% ชุดนี้ของวัดอื่นเอาไปแค่70% พระเครื่องรุ่นต่างๆนั้นเป็นแค่กระแส ค่านิยม เท่านั้นเองครับ

16. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ถูกใจครับ:cool:

17. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    เลือกเหรียญหลวงพ่อกวย เดิมบาง ดีที่สุดครับ

18. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ศรัทธาองค์ไหนก็เอาองค์นั้นแหละครับ
    ตนเองจะบูชาอย่าฟังคำของคนอื่น

19. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    เลือกของคุณพระดีกว่าครับ
    ผมว่าเลือกเหรียญหลวงพ่อกวยดีกว่าครับเป็นของคุณพระครับ
    ขออนุญาตนำคำบอกของลูกศิษย์หลวงปู่ทองอินทร์ลงในนี้น่ะครับ
    เห็นลูกศิษย์หลวงปู่คนนี้(อายุเลยกลางคนแล้วครับ)
    บอกว่าให้แขวนคุณพระดีที่สุดแล้วสิริมงคลความโชคดีอะไรต่างๆนานาก็จะเข้ามาหาเองครับ
    เห็นเค้าบอกผมว่าอย่างนั้นครับ
    เมื่อก่อนแขวนเทพแขวนเสือเดียวนี้มาแขวน
    คุณพระองค์เดียวโดดรู้สึกว่ามีอะไรดีๆเข้ามาหลายอย่างครับ
    แปลกเหือนกันครับ
    แต่ยังไงก็ขึ้นอยู่กัผู้ที่จะเช่าบูชาแล้วล่ะครับ

20. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ