ช่วยตรวจดูด้วยครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ปุถุชน, 2 พฤษภาคม 2019.

1. ปุถุชน

ปุถุชน เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2004
    การเขียนข้อความที่ไม่เหมาะสมและนำมาซึ่งความเสียหายต่อ web โดยรวม
    สมาชิกผู้ใช้นามว่า " Grace Monkhonsin"
    เขียนในกระทู้ "พระศรีอารย์พระชาติสุดท้ายเกิดเป็นใครครับ"
    บางส่วนว่า...

"นี้คืออดีตชาติของเราในช่วง 2562ปีมานี้คะ คร่าวๆนะคะ
    1.)พระเจ้าอโศกมหาราช ........
    14.) ในหลวงร.8 อานันทมหิดล(ฆ่าตัวตายใช้ปืนยิงตัวเอง)...
    "

การเขียนเอาพระปุพพมหากษัตริย์ มาโยงว่าเป็นเรื่องของตัวเอง
    และอ้างว่าพระองค์ท่าน ฆ่าตัวตาย
    เขียนลงใน web อย่างนี้ ผมว่าไม่เหมาะและเสียหายถึง web นี้นะครับ

2. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

ลบทิ้งให้แล้วครับ

3. ปุถุชน

ปุถุชน เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2004
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ