ช่วยแนะนำพระเครื่องหรือเครื่องรางพุทธคุณกันงู

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เซียวลี้ปวยตอ, 18 พฤษภาคม 2021.

1. เซียวลี้ปวยตอ

เซียวลี้ปวยตอ สมาชิก

เนื่องจากผมทำงานอยู่พื้นที่บริเวณป่าดิบชื้น มักจะเจองูพิษต่างๆเป็นประจำ และเพื่อนร่วมงานก็โดนงูพิษกัด2-3คนแล้วครับ ยังดีที่ไม่มีใครเป็นอันตรายถึงชีวิต แต่ก็ต้องนอนรพ.รักษาหลายวัน
    ผมเองกลัวงูเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว อยากทราบว่ามีวัตถุมงคลของหลวงพ่อ,หลวงปู่ท่านใดที่มีพุทธคุณเด่นทางด้านกันงูเงี้ยวเขี้ยวขอและสัตว์มีพิษ บ้างครับ ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ

2. ampolj

ampolj สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2017
    เท่าที่เคยได้ยิน ปสก แบบชัดเจนสุดๆ ก็จะมี
    ตะกรุดกันงู หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    พระสมเด็จกันงู หลวงพ่อแสวง วัดสว่างภพ
    นะครับ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ปลัดขิก ลป.เมฆ วัดลำกระดาน หาง่าย ราคาไม่แพง เมตตา ป้องกันภัย ...กันงู.. เจ้าชู้ก็ดี

4. เซียวลี้ปวยตอ

ขอบคุณครับ มีพวกกันแนะนำพระเครื่องหรือแหวนของหลวงพ่อวิบูลย์ วัดลำต้อยติ่ง ผมลองหาข้อมูลดูแล้วก็น่าสนใจดีครับ ส่วนตะกรุดกันงูหลวงปู่อั๊บ ได้ยินชื่อเสียงมานาน แต่ไม่เคยเช่าไว้เลย เพราะดูไม่เป็นครับ กลัวได้ของปลอมครับ

5. เซียวลี้ปวยตอ

นอกจากปลัดขิกหลวงปู่เมฆ จำพวกพระเหรียญพระเนื้อผงของท่าน สามารถใช้แทนกันได้ไหมครับ

6. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    หลวงพ่อชิต วัดบ้านสนวน ครับ

7. supphakorn p.

supphakorn p. สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2017
    หลวงพ่อเลียบ วัดทุ่ง จ.ลพบุรีคับ
    เป็นแหวน ลองหาดูนะคับ

8. troyboy

troyboy สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2018
    พระปรอทของพระอาจารย์เดช วัดโพธิ์นาคราษฎร์บำรุงครับ

9. เซียวลี้ปวยตอ

ของท่านรุ่นไหนเด่นด้านนี้ครับ

10. เซียวลี้ปวยตอ

พึ่งเคยได้ยินชื่อท่านครั้งแรก ขอบคุณมากครับ

11. ar_korat

ar_korat เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ปลัดขิกกันงู หลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ ลพบุรี แต่ไม่รู้หมดจากวัดยัง

12. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ไม้ครูครับ...มีออกให้บูชาเรื่อยๆ

13. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    พระหยดน้ำ หลังเรียบจารมือ เนื้อชินตะกั่ว
    หลวงพ่อชิต เตชธมฺโม วัดบ้านสนวน จ.ศรีสะเกษ

คุณ specialized ให้บูชาราคาเบา ในกระทู้ หากสนใจก็ลองเข้าไปอ่านดูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2021
  14. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    หลวงปู่หงษ์ พรหมปัโญ ครับบารมีท่านชอบช่วยเหลือสัตว์ งูเห่างูจงอางที่ว่าดุหลวงปู่จับลูบอย่างเมตตา งูที่วัดท่านชุมครับ

15. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251

*** พระเดชพระคุณท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำได้กล่าวเมื่อปี 2535 ว่าผู้มีสมเด็จองค์ปฐม ติดตัวไว้ จงมั่นใจได้ ไม่ว่าจะเป็นมนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี สัตว์มีพิษร้ายก็ดี ภูติผีปีศาจร้ายก็ดี ถ้าคิดจะทำร้ายเรา จะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ ต้องล่าถอยไปในที่สุด และยังสามารถป้องกันอาวุธวิทยาศาสตร์ได้หลายชนิด อาทิ นิวเคลียร์, สารเคมี, ก๊าซพิษ, ก๊าซชีวภาพ, ฝนกรดและโรคระบาดทุกชนิด นี่เป็นอานุภาพของสมเด็จองค์ปฐมซึ่งเป็นองค์ต้นของพุทธศาสนาที่บำเพ็ญบารมี ถึง 40 อสงไขยแสนกัป

ผู้มีสมเด็จองค์ปฐมไว้บูชา หากใครก็ตามไม่ว่าจะเป็นมนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี หรือสัตว์ร้ายก็ดี มีจิตคิดร้ายกับเราจะร้อนรุ่มจนทนไม่ได้ ต้องถอยไปในที่สุด ***

ด้วยข้อจำกัดทางสติปัญญาในทางโลกและทางธรรม ประกอบกับวัยวุฒิของผมที่ยังอ่อนด้อยอยู่ และ ผมก็ไม่ใช่ ผู้รู้ หรือ เซียนพระ นะครับ… ผมเป็นเพียงแค่ กัลยาณมิตรธรรมดาๆ คนหนึ่งที่พอจะมีความรู้อยู่บ้างในทางธรรมะ และ พระเครื่องกับวัตถุมงคลครับ (^ ^) ทั้งหมดนี้เป็นแค่เพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ… ขอให้คุณ @เซียวลี้ปวยตอ ลองพิจารณาอ่านแล้วพินิจพิเคราะห์อย่างช้าๆโดยใช้ดุลยพินิจ และ วิจารณญาณครับ _/|\_

เนื่องจากผมนั้นถูกจริตกับแนวทางคำสอนและการปฏิบัติตามแนวทางของหลวงปู่ดู่, หลวงพ่อฤาษีลิงดํา และ สติปัฏฐาน 4 ครับ… ผมขออนุญาตแนะนำ พระผงรุ่นที่ระลึกครบรอบ 100 วันหลวงพ่อฤๅษีลิงดำมรณภาพ (6 ก.พ. 36) อ้างอิงจากในโพสต์ #12006 #12007 นี้ครับ … พระเครื่องรุ่นนี้ Low profile, but High blessing มากๆครับ… เวลาผมนำมากำพนมแล้วสวดมนต์อาราธนาหรือใช้ในการทำกรรมฐานนี่ผมรู้สึกสัมผัสได้ถึงกระแสพลังบางอย่างที่ไม่ธรรมดาครับ “ของดีราคาตอนนี้หลักร้อย แต่ มวลสาร และ พุทธคุณหลักร้อยล้านครับ” _/\_

… ผมขออนุญาตเรียนซ้ำย้ำอีกครั้งหนึ่งนะครับว่าผมนั้นไม่ใช่ ผู้รู้ หรือ เซียนพระ นะครับ… ผมเป็นเพียงแค่ กัลยาณมิตรธรรมดาๆ คนหนึ่งที่พอจะมีความรู้อยู่บ้างในทางธรรมะ และ พระเครื่องกับวัตถุมงคลครับ (^ ^) … ที่ผมโพสต์ตอบคุณ @เซียวลี้ปวยตอ มาทั้งหมดนี้นั้น… เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ (^__^) ขอให้คุณ @เซียวลี้ปวยตอ ลองพิจารณาอ่านอย่างพินิจพิเคราะห์โดยใช้ โยนิโสมนสิ
    การ ครับ _/|\_

ฝากข้อคิดสะกิดใจทิ้งท้ายไว้นิดนึงนะครับว่า “อย่าไว้ใจสัตว์หน้าขน คนมีหนวด” ผมโกนหนวดวันเว้นวันครับ (^__^)

บุญรักษา คนที่กลัวงู และ คนมีหนวด ทุกๆท่านครับ _/\_

16. Pragg

Pragg สมาชิกใหม่

ลองหาแหวนหัวเมฆพัฒ ของ ตาหลวงทอง วัดหลักห้า จังหวัดยะลาดูครับ คนกรีดยาง ป่าดิบ ไม่เคยเจองูเลย คนที่เจองูแบบบังเอิญ งูก็/ด้แต่อ้าปากค้างครับ (ของดีจริงๆ)

17. เซียวลี้ปวยตอ

เคยดูวิดีโอที่ท่านปล่อยงูครับ ความเมตตามหาศาลจริงๆครับ สาธุๆๆครับ

18. เซียวลี้ปวยตอ

ผมก็คนใต้นะครับ ของตาหลวงทอง วัดหลักห้า หายากพอดูเลยครับ ไม่ค่อยพบเจอครับ จะลองหาดูนะครับ ขอบคุณครับ

19. เซียวลี้ปวยตอ

สาธุๆๆครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

20. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- แนะนำให้สวดมนต์ก่อนนอนใช้บทสวด วิรูปักเข (ขันธะปะริตตะคาถา)
    - เป็นบทแผ่เมตตาให้กับสัตว์เลื้อยคลาน ครับ