ช่วยแนะนำวัตถุมงคลด้าน ปราบศัตรู ปราบคนกลั่นแกล้ง ปราบคนคิดทำลายเรา แนวประมาณนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lamelez, 22 กันยายน 2013.

1. lamelez

lamelez เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    คือ ช่วงนี้ตั้งใจจะพกวัตถุมงคลติดตัวครับ แต่หาข้อมูลอยู่ว่าจะหาแบบใหน

ความชอบผมคือ " ตะกรุด "

อยากได้แนวที่ ปราบศัตรู ปราบคนกลั่นแกล้ง ปราบคนคิดไม่ดี ให้เลิกมาเกี่ยวข้องกับเรา หรือ ไปจากพื้นที่ชีวิตเรา

ตอนนี้ข้อมูลที่ได้ในเน็ตมีสองทางคือ

1.) เมตตามหานิยมแบบขั้นสูง ชนิดกลับจิตกลับใจศัตรูมาเป็นมิตร คนมานิยมชมชอบ ช่วยเหลือ เจรจาติดต่อการงานคล่อง

2.) แนวปราบ แนวระงับ คือ ปราบให้พ้นไปจากพื้นที่ชีวิตเรา ให้ออกห่างจากเรา เลิกยุ่งเกี่ยวเรา

ตอนนี้อยากได้ ตะกรุด แนวปราบศัตรู ปราบคนกลั่นแกล้ง ปราบคนคิดร้าย ให้พ้นไปจากพื้นที่ชีวิตเรา

รบกวนท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ ว่าชื่อตะกรุดอะไร หลวงพ่ออะไร วัดอะไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ๑) ตะกรุด เทพรัญจวน

๒) ตะกรุด โพธิ์กลับ

ผมขอไม่บอกหลวงพ่อ เพราะไม่มีเจตนาค้าขาย ลองหาดูน่ะครับ รายการที่ ๑ มีการทำหลายวัด

ดอกที่ สอง จะเป็นสายวัดกลางบางแก้วครับ คงหายากหน่อยครับ

3. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    เท่าที่เคยใช้นะครับ...

1=> สมเด็จมงคลมหาลาภ, รูป/ล๊อคเก๊ตคุณแม่บุญเรือน, ตะกรุดมหาบุรุษ8จำพวก, หนังกลองเพลพระลักษณ์หน้าทอง

2=> สมเด็จไพรีพินาศ, สมเด็จองค์ปฐม, พญาครุฑ, นารายณ์ทรงครุฑ, ผ้ายันต์มหาปราบ (หนุมาน,องคต,พาลี : ม้วนๆเอาแล้วใส่หลอดตระกรุด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2013
  4. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ตะกรุดกาสะท้อน

5. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ตะกรุดนารายณ์แปลงรูป ...

6. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    ผมมีแค่นี้ครับบทสวต์มนต์

กรณียะเมตตะสูตร ผมสวดอยู่ประจำทุกวันครับ

๑. กะระณียะมัตถะกุสะเลนะ . . . . . . . ยันตัง สันตัง ปะทัง อะภิสะเมจจะ
    สักโก อุชู จะ สุหุชู จะ . . . . . . . . . . . . สุวะโจ จัสสะ มุทุ อะนะติมานี
    กิจที่คนฉลาดในสิ่งที่มีประโยชน์ และมุ่งหมายจะบรรลุทางสงบ จะพึงทำก็คือ เป็นคนกล้า, เป็นคนซื่อ, เป็นคนตรง, ว่าง่าย, อ่อนโยน, ไม่เย่อหยิ่ง

๒. สันตุสสะโก จะ สุภะโร จะ . . . . . . . .อัปปะกิจโจ จะ สัลละหุกะวุตติ
    สันตินท์ริโย จะ นิปะโก จะ . . . . . . . . อัปปะคัพโภ กุเลสุ อะนะนุคิทโธ
    เป็นผู้สันโดษ, เลี้ยงง่าย, มีภาระกิจน้อย(ไม่วุ่นวาย), คล่องตัว(ไม่ยึดติดกับความสุขจนไม่เป็นอิสระ), ระมัดระวังการแสดงออก, รู้ตัว, ไม่คะนอง, ไม่คลุกคลีในตระกูลทั้งหลาย

๓. นะ จะ ขุททัง สะมาจะเร กิญจิ . . . . . เยนะ วิญญู ปะเร อุปะวะเทยยุง
    สุขิโน วา เขมิโน โหนตุ . . . . . . . . . . . . สัพเพ สัตตา ภะวันตุ สุขิตัตตา
    ไม่ประพฤติสิ่งที่วิญญูชนตำหนิติเตียนได้, พึงแผ่เมตตาจิตว่า ขอสัตว์ทั้งปวง จงมีความสุขกายสบายใจ มีความเกษมสำราญเถิด

๔. เย เกจิ ปาณะภูตัตถิ . . . . . . . . . . . . .ตะสา วา ถาวะรา วา อะนะวะเสสา
    ทีฆา วา เย มะหันตา วา . . . . . . . . . . .มัชฌิมา รัสสะกา อะณุกะถูลา
    ขอสัตว์ทั้งหลายบรรดามี ที่เป็นสัตว์ตัวอ่อน หรือตัวแข็งก็ตาม เป็นสัตว์มีลำตัวยาว หรือลำตัวใหญ่ก็ตาม มีลำตัวปานกลาง หรือตัวสั้นก็ตาม ตัวเล็กหรือตัวโตก็ตาม

๕. ทิฏฐา วา เย จะ อะทิฏฐา . . . . . . . . . เย จะ ทูเร วะสันติ อะวิทูเร
    ภูตา วา สัมภะเวสี วา . . . . . . . . . . . . .สัพเพ สัตตา ภะวันตุ สุขิตัตตา
    ที่มองเห็นหรือมองไม่เห็นก็ตาม ที่อยู่ไกลหรืออยู่ใกล้ก็ตาม ที่เกิดแล้ว หรือกำลังหาที่เกิดอยู่ก็ตาม ขอสัตว์ทั้งหลายทั้งปวงนั้นจงสุขกายสบายใจเถิด

๖. นะ ปะโร ปะรัง นิกุพเพถะ . . . . . . . . .นาติมัญเญถะ กัตถะจิ นัง กิญจิ
    พ์ยาโรสะนา ปะฏีฆะสัญญา . . . . . . .นาญญะมัญญัสสะ ทุกขะมิจเฉยยะ
    บุคคลไม่พึงหลอกลวงผู้อื่น ไม่ควรดูหมิ่นเหยียดหยามใคร ๆ ไม่ควรมุ่งร้ายต่อกันและกัน เพราะมีความขุ่นเคืองโกรธแค้นกัน

๗. มาตา ยะถา นิยัง ปุตตัง . . . . . . . . . . อายุสา เอกะปุตตะมะนุรักเข
    เอวัมปิ สัพพะภูเตสุ . . . . . . . . . . . . . . มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง
    คนเราพึงแผ่ความรักความเมตตา ไปยังสัตว์ทั้งหลายหาประมาณมิได้ ดุจดังมารดาถนอม และปกป้องบุตรสุดที่รักคนเดียวด้วยชีวิตฉันนั้น

๘. เมตตัญจะ สัพพะโลกัส์มิง . . . . . . . . .มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง
    อุทธัง อะโธ จะ ติริยัญจะ . . . . . . . . . . อะสัมพาธัง อะเวรัง อะสะปัตตัง
    พึงแผ่เมตตาจิต ไม่มีขอบเขต ไม่คิดผูกเวร ไม่เป็นศัตรู อันหาประมาณไม่ได้ ไปยังสัตว์โลกทั้งปวงทั่วทุกสารทิศ

๙. ติฏฐัญจะรัง นิสินโน วา . . . . . . . . . . . สะยาโน วา ยาวะตัสสะ วิคะตะมิทโธ
    เอตัง สะติง อะธิฏเฐยยะ . . . . . . . . . . พรัหมะเมตัง วิหารัง อิธะมาหุ
    พึงเจริญเมตตาจิตนั้นไม่ว่า จะยืน จะเดิน จะนั่ง จะนอน ตลอดเวลาที่ตนยังตื่นอยู่ พึงตั้งสติ อันประกอบด้วยเมตตานี้ให้มั่นไว้ บัณฑิตทั้งหลายกล่าวว่า การอยู่ด้วยเมตตานี้ เป็นพรหมวิหาร (การอยู่อย่างประเสริฐ)

๑๐. ทิฏฐิญจะ อะนุปะคัมมะ สีละวา . . . . .ทัสสะเนนะ สัมปันโน
    กาเมสุ วิเนยยะ เคธัง . . . . . . . . . . . . . .นะ หิ ชาตุ คัพภะเสยยัง ปุนะเรตีติ
    ท่านผู้เจริญเมตตาจิต ที่ละความเห็นผิดแล้ว มีศีล มีความเห็นชอบ ขจัดความใคร่ในกามได้ ก็จะพ้นจากทุกข์ได้แน่แท้

สาธุเจริญธรรม

7. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ในความคิดผม น่าจะใช้ตะกรุดมหาสะท้อน สำคัญท่านผู้สร้าง สร้างได้ศักดิ์สิทธิ์จริง

8. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าตะกรุด ที่ได้ยินมา ตะกรุดมหาระงับครับ

ถ้าพระเครื่อง ก็ ไพรีพินาศ เลยครับ

ส่วนคาถา ที่ผมเคยใช้ นาสังสิโม สังสิโมนา สิโมนาสัง โมนาสังสิ

ผมว่าเลือกสายเมตตาดีกว่าครับ มีมิตร ดีกว่าศรัตูครับ^^

9. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ผมมีผ้ายันต์มหาปราบสร้างพร้อมกันกับตะกรุดมหาปราบ ของอาจารย์อ้วนหมอผีครับ

10. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    เงื่อนไข:
    ถ้าคุณเป็นคนจิตใจดี ไม่คิด/ทำการเบียดเบียนใคร
    ตั้งมั่นในศีลธรรมและความดีงาม ว่าสามารถชนะทุกสิ่งได้
    และอยากปลดเปลื้องเรื่องไม่เป็นเรื่องนี้ในเร็ววัน

แนะนำ:
    สมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ผาด วัดไร่ หรือ ของ หลวงพ่อฤาษี
    ลองอาราธนาขึ้นคอดู ไม่เกิน 2 อาทิตย์ ถึง 1 เดือน รับรองรู้เรื่อง
    คนที่เล่นงานคุณโดยที่คุณไม่ผิด เขาจะแพ้ภัยตัวเองหรือไม่ก็เข้าตำราดาบนั้นคืนสนองหรือไม่ก็จะเกิดเหตุบางอย่างกับเขา พอให้เขาได้สติว่าความชั่วใดๆล้วนไม่ควรทำ

แต่ถ้าทั้งคุณและเขา "ร้ายพอๆกัน" (แค่เผื่อไว้นะครับ) ... อันนี้ก็คงต้องหาเครื่องรางอื่น เพราะ พระคงไม่ช่วย

11. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    เห็นด้วยครับ...แนะนำ สมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุงครับ..รุ่น 5 ครับ..
    ด้านหลังยันต์กลับครับ..

12. lamelez

lamelez เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ในใจผมมอง " ตะกรุดมหาสะท้อน " แต่หาของมือ 1 ใหม่ๆยากจังครับ มีแต่มือ 2 ราคาสูง แถมในใจยังกลัวโดนย้อมแมวครับ

ท่านใดพอแนะนำเพิ่มเติมมั้ยครับ ที่แนะนำมาก่อนหน้าผมพยายามดูข้อมูลในเน็ต ยังไม่ปักใจ 100% ว่าจะเอาองค์ใหนครับ

แนะนำกันมาเรื่อยๆครับ ใครมีประสบการณ์เล่าได้ครับ ชอบฟังชอบศึกษาครับ

13. มหานิยม

มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    1.ตะกรุดเมตตาเพชรกลับ หลวงปู่ขุ้ย (ประสบการณ์ต้องลองเองครับ)
    2.ตะกรุดโทนหลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่ (ประสบการณ์โดยส่วนตัวมีแล้วครับ แต่ไม่อ้างถึงเพราะตัวหลวงปู่เองก็ไม่เคยโฆษณาให้ใครฟังเช่นกัน)
    3.ครุฑทุกรุ่นของหลวงปู่ผาด วัดไร่
    แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นตัวเราเองก็ต้องมีจิตเมตตา ไม่คิดแค้นเคืองทำลายใครด้วยนะครับ การให้ทานด้วยการอภัย เป็นการให้ของผู้ที่เข้มแข็งกว่าครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2013
  14. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

แผ่เมตตาครับ เค้าร้ายมาเราแผ่เมตตาตอบ เห็นผลไวที่สุด

15. Tewin99

Tewin99 เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัวผมถ้ามาแบบนี้
    ถ้าชอบแนวเครื่องราง ก็พวกกระดอนสะท้อนกลับหรือพวกมหาระงับ/มหาปราบน่ะครับ
    ถ้าชอบแนวพระเครื่อง ก็ไพรีพินาศหรือรุ่นอื่นที่มาการลงยันต์มหาสะท้อน
    ผมชอบแบบใครคิดไม่ดีกับเราก็ขอให้เค้าเจออย่างนั้น
    ถ้าเหนือจากวัตถุมงคลแล้วก็คิดดีทำดีไม่หาเรื่องใครก่อนก็พอแล้วครับ คนดีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ย่อมคุ้มครองสุดแท้แต่เวรแต่กรรมที่สร้างสมกันมาครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่/หลวงพ่อองค์อื่นๆก็มีครับค่อยๆศึกษาดูครับพี่ชาย เดี๋ยวจะหามาโฆษณาชวนเชื่อน่ะครับผม

ขอบคุณครับ..

16. chaiyo518

chaiyo518 เป็นที่รู้จักกันดี

1. ตะกรุดแม่ทัพ หรือมหาจักรพรรดิ
    2. พระไพรีพินาศ นารายณ์ทรงครุฑ หรือ มหาปราบก็ได้ครับ

17. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ตามนั้นครับ :cool:

18. Amp119

Amp119 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2011
    พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านรุ่นที่ 1 ของวัดท่าขนุน เนื้อ ทองคำ เงิน หรือ นวโลหะ เพราะสามเนื้อนี้หลวงพ่อท่านเมตตาใส่ตะกรุดมหาสะท้อนของหลวงพ่อฤษี เป็นชนวนครับ

19. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมมีเเต่ข่มศัตรู เพราะชอบเเนวบู๊ เเนวนักเลงมาก่อน คุณตั้งกระทู้ใช้คำว่า ปราบ เเสดงว่าเหมือนผม ต้องประจัญหน้ากัน เจอเขาปุ๊บข่มเขาเลยเอาให้ฝ่อ เอาให้หด
    เมื่อก่อนผมพกพญาครุฑไร้สำนัก ตระเวนเสกเองขอเกจิเน้นเเต่อำนาจ คู่กับหนุมานหลวงปู่เกลี้ยงวัดเนิน ใช้คู่กันศัตรูยังไม่กล้าทำไรผม ผมต่อให้มันยืนด้านหลังผมโดยไม่หันไปมองด้วยซ้ำ (ความจริงกลัวโดนเเทงเเต่มั่นใจในพุทธคุณ ว่ามันต้องกลัว) เชื่อไหมผมพกหนุมานทีไรเกิดเรื่องทุกครั้ง ครั้งเเรกมีเรื่องจนเด็นเเว็นซ์ตามมาเป็นขบวน ท่องคาถาขอหนีก่อนคนมันเยอะ เเต่ก็หลบทัน เเบบงงหนีรถเเต่งได้ ครั้งสอง มีเรื่องอีกท้าต่อยอีก ไม่รู้เราอุปทานไปตามเครื่องราง หรือ คนที่ห้อยหนุมานมักชอบมีเรื่องหน่อย เลยถอดออกเปลี่ยนมาห้อยพระเเทน

เเต่คุณอยากอยู่เฉยๆ ให้เขาได้รับผลเอง ผมพกตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ อยุธยา ผมชอบตรงที่ครอบจักรวาล ตะกรุดหลวงปู่ศุขดีอย่างไรท่านก็เหมือนของหลวงปู่ศุขทำตามอาจารย์ของท่าน คุณไสย ผี วิญญาณ เข้าหาไม่ได้เลย ผมไปไหนนอนคนเดียวต้องไว้หัวเตียง นอนหลับสบาย เเละตะกรุดนี้เป็นมหาสะท้อนด้วย สะท้อนเเรง
    กำลังศึกษาว่ามันเกี่ยวกับตะกรุดกาสะท้อนสายเหนือไหม เพราะคนละวิชาเเต่พุทธคุณคล้ายๆกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  20. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

งบเยอะก็ตะกรุดเม วัดท่าขนุนครับ
    งบน้อย ตะกรุดมหาสะท้อน วัดโพธิ์ผักไห่ก็ได้ครับ
    ปล.เลือกที่คุณชอบและศรัทธาจะดีที่สุดครับ