ดวงจันทร์.......ชรินทร์ อรวี

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย popy#love, 28 มิถุนายน 2015.

1. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ร้องกับพี่เอ๋ครับเสียงว้านหวาน....ทำเอานักร้องชายแย่เลยงานนี้มิกซ์เสร็จเมื่อกี้ครับ....ขอบคุณหนูตาที่คอยเป็นธุระให้นะครับเพราะว่าตั้นอยากร้องเพลงคู่กับพี่เอ๋มานานแล้ว สมใจซักที...มาฟังกันเลยครับ
    เป็นเพลงประกอบภาพยนตร์เรื่องเลืดสุพรรณครับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3467077/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. popy#love

แปลกอีกแล้วครับ...ตั้นโหลดอยู่สามรอบครับเพลงนี้ ตั้นฟังไม่ได้.....แต่เพลงก่อนๆๆโหลดลงเวปเสร็จก็ฟังได้ครับ...แต่เพลงนี้เป็นอีกแล้ว....ท่านอื่นอาจจะฟังได้ปกตินะครับ....

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เป็นเพลงคลาสสิคประจำบอร์ดอีกเพลง ^^
    ฟังแล้วก้อนึกถึงอดีต โดนบังคับให้ร้อง อิอิอิ
    ฟังคุณตั้นพี่เอ๋ร้องแล้ว มีเอกลักษณ์มากเลย
    เก่งกันสุดๆ ฟังเพลินจ้า (kiss)

:cool::cool::cool:

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังได้ปกติตั้งแต่กระทู้แรกแล้วค่ะ (ถ้าเข้าด้วย ie)
    พอดีเสาร์-อาทิตย์ยุ่งๆ โหลดไปแล้วแต่ยังไม่มีเวลาคอมเมนท์
    เดี๋ยวแวะมาใหม่นะคะ แป่ะโป้งไว้ก่อน

5. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    หวานเพราะทั้งคู่เลยครับ องค์ประกอบลงตัวหมดเลย

6. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เคยแสดงละครเวที ตอนมัธยม เรื่อง เลือดสุพรรณ
    เลยมีความรู้สึก คุ้นเคยและชอบเพลงนี้มาก
    ฟังมาหลายๆเวอร์ชั่นแล้ว ในพลังจิตเนี๊ยะล่ะ (รวมทั้งตัวเองก็เคยร้อง)
    เวอร์ชั่นนี้เสียงหวานทั้งคุณตั้น ทั้งพี่เอ๋ เลยอ่ะค่ะ

ขอบคุณนะคะสำหรับเพลงเพราะๆ
    ประสาพี่ๆน้องๆจับคู่ร้องเพลง น่ารักดีค่ะ..

ออกจะเกรงใจพี่ชาวเขาแล้วอ่ะเนี๊ยะ
    ช่วงนี้สะกิดชวนพี่เอ๋ร้องเพลงบ่อยๆ :d

เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมายุ่งมากๆ..
    โหลดไปฟัง แป่ะโป้งไว้ เพิ่งจะได้ว่างและแวะมาคอมเมนท์อ่ะค่ะ

8. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงหวาน ทั้งคุณตั้น และพี่เอ๋ เลยครับ
    เคลิบเคลิ้ม ไปกับบทเพลง
    คืนนี้ฟังเพลงนี้ ก่อนนอน
    ฝันหวาน แน่เลย อิอิ

9. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงจันทร์

คำร้อง: พลตรี หลวงวิจิตรวาทการ

มังราย: ดวงจันทร์ งามพักตร์พิศเพียงพระจันทร์
    ดวงจันทร์: อย่ามาแกล้งยอฉัน ฉันเป็นดวงจันทร์ที่ถูกเมฆบัง
    เมื่อเมฆขยาย จันทร์จะฉายท้องฟ้า
    มังราย: แต่ไม่ลอยลงมา พี่ก็ไม่มีหวัง
    ดวงจันทร์: จะหวังอะไร ที่ในตัวฉัน
    มังราย: พี่รักดวงจันทร์ อยู่เจียนจะคลั่ง
    ห่วงการข้างหน้า พะว้าพะวัง
    ดวงจันทร์: แล้วยังห่วงหลัง อยู่ทางเมืองโน้น
    มังราย: ดวงจันทร์ งามพักตร์พิศเพียงพระจันทร์
    ดวงจันทร์: อย่ามาแกล้งยอฉัน ฉันเป็นดวงจันทร์ที่ถูกเมฆบัง
    เมื่อเมฆขยาย จันทร์จะฉายท้องฟ้า
    มังราย: แต่ไม่ลอยลงมา พี่ก็ได้แต่ฝัน
    ดวงจันทร์: จะฝันอะไร ในตัวคนยาก
    มังราย: พี่ฝันจะฝาก ชีพไว้สุพรรณ
    ดวงจันทร์: พอเสร็จการทัพ คงกลับเขตต์ขัณฑ์
    มังราย: จะมาหาดวงจันทร์ ไม่ไปอื่นเลย

10. popy#love

11. popy#love

เมื่อไหร่จะฟังในมือถือได้ซักทีคร้าบ☺️ ไม่ได้เข้าเวปนี้นานมากแล้ว คิดถึงบรรยากาศเก่าๆจัง เมื่อก่อนฝังตัวอยู่ในนี้ตลอดเวลาเลย เป็นปีๆ ยังระลึกถึงทุกๆคนที่เคยร้องเพลงด้วยกันนะฮะ☺️

12. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้า

13. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    มีไฟล์เพลงคู่หลายเพลงอยู่ที่หนูตา มาร้องเพลงด้วยกันค่ะ