**ด่วน! ขอผู้ใจบุญบริจาคเงิน ค่าผ่าตัด หมาจร ถูกรถชน

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ณัฐธยาน์, 24 มกราคม 2008.

1. ณัฐธยาน์

ณัฐธยาน์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    หมาจร คาดว่าอายุ 1 ขวบ พันธ์ไทย ถูกรถชนแถวคลองสามวา
    รามอินทรา ตกลงไปน้ำข้างทาง

ตั้งแต่ วันจันทร์ 14 มค 51 ไม่มีใครช่วย มันแช่น้ำเน่า 2 วัน 1 คืน มันช่วยตัวเองไม่ได้ คาดว่าหลังหัก หางแตก - หัก ขาคงหัก

มีคนโทรมาบอก ดิฉัน จึงขอความช่วยเหลือไปยังมูลนิธิฯ หลายที่ สมาคมพิทักษ์สัตว์ไทย ฯลฯ ให้ช่วยมันขึ้นมาจากน้ำไม่มีใครช่วยเลย........

จนมีคนงานก่อสร้างผู้มีจิตเมตตา-เสียสละ แรงกาย
    ช่วยเอาเชือกคล้องมัน ขึ้นมา แต่ไม่มีใครพาไปรักษา เพราะ
    1 เงิน
    2 รถ-เวลา

วันพฤหัส 17 มค 51 คนงานได้พาไปหาหมอ รพ.เกษตร หมดค่าตรวจ-ยา
    1000 กว่าบาท คุณtommato ได้เมตตาออกค่าใช้จ่ายครั้งนี้

*หมอนัดผ่าตัด วันอังคาร 22 มค 51 ผ่านมาแล้ว ไม่มีใครพาไป เพราะเหตุเดิม*

เมื่อวาน ดิฉันไปหามัน พบว่า หางเริ่มเน่า มีกลิ่นแล้วแมลงวันตอม ตัวมันสั่น คงเจ็บน่าดู ยาก็หมด

ดิฉันจึงซื้อยาเบต้าดินทาแผล ยาเนกาชัน กันหนอน ยาไอบูโพรเฟ่นแก้ปวด-อักเสบ ชื้อตะกร้อครอบปาก กันกัดเวลาป้อนยา-ทายา และให้เงินคนงาน ซื้อข้าวให้มันกิน 100 บาท

ทั้งนี้ ต้องพาไปหาหมอเพื่อทำการ ผ่าตัด -รักษา ไม่งั้น มันคงทรมาณและค่อยๆตาย อย่างเจ็บปวด พูดก็ไม่ได้..........

หมอนัดใหม่ อีกครั้งวันอังคาร 29 มค 51 นี้ ผ่าตัด ค่าใช้จ่าย คงประมาณ 3000 บาทค่ะ

ขอความเมตตาจากท่าน ช่วยกันบริจาคค่าผ่าตัด ครั้งนี้ด้วยค่ะ
    อานิสงค์จากการร่วมบุญ ครั้งนี้ จะส่งผลบุญแก่ท่านถึง 100 ชาติด้วยกัน

ณัฐธยาน์

เลขบัญชีบุญ พรุ่งนี้จะนำมาลงไว้ที่นี่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. julieinter

julieinter เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วย 500 บาทค่ะ คุณ ณัฐธยาน์ ช่างเป็นคนดีเหลือเกิน แบบนี้ต้องช่วยค่ะ ท่านผู้ใจบุญทั้งหลายค่ะ ช่วยเถอะค่ะ คนละเล็กละน้อยก็ยังดี ต่อชีวิตอีกขีวิตนึงเลยน่ะค่ะ :cool:

3. Kamontida

Kamontida เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนไปโพสต์ในเว็ปพันทิพ ห้องจัตุจักรคะ เพราะว่าที่นั่นมีบัญชีฉุกเฉิน พร้อมจ่ายเงินเงินให้สุนัขบาดเจ็บทันทีค่ะ ขอให้น้องหมาปลอดภัยนะคะ

4. sleela

sleela เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์โทรศัพท์ หรือบัญชีเพื่อโอนเงินคะ

5. aphichaiy

aphichaiy เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้เบอร์โทรศัพท์คนงานก่อสร้าง..ที่ช่วยดูแลหมาดว้ยครับ อนุโมทนา

6. noo_2002

noo_2002 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ความจริงน่าจะมาโพสไวกว่านี้นะคะ

ด้วยผลแห่งการทำบุญทำทานในครั้งนี้
    ขอคุณพระจงบันดาลให้ผู้ที่ได้ช่วยเหลือ สุนัขต้วนี้
    จงได้เจอแต่สิ่งที่ดีทุกๆคนนะคะ
    ชื่นชมมากๆ จากใจจริงค่ะ

7. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    อีกหนึ่งแรงใจส่งช่วยให้น้องหมาหายเร็วๆ อย่าได้เจ็บได้ปวดมากด้วยเลย มีความคืบหน้าอย่างไรแจ้งด้วยนะคะ

8. peterandpen

peterandpen เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    สวัสดีค่ะพี่ต้อย
    เพ็ญและครอบครัวขอร่วมทำบุญช่วยหมาน้อยที่น่าสงสารตัวนี้ด้วย 300 บาทค่ะ
    วันจันทร์จะโอนเงินให้นะคะเพราะน้องสาวมีธุระที่ต้องไปในตัวเมืองในวันนั้นพอดี
    ขอส่งใจไปช่วยเจ้าหมาน้อยตัวนี้ให้หายไวๆด้วยค่ะ สาธุ

9. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อครู่โอนเงิน 500.00 บาท (ไทยธนาคาร) เพื่อช่วยค่ารักษาพยาบาลเจ้าหลงแล้วนะคะ เอาใจช่วยให้เจ้าหลงกลับฟื้นแข็งแรงด้วย เสาร์ หรืออาทิตย์นี้จะแวะเอาอาหารไปทิ้งไว้ให้กับคุณยามด้วยค่ะ ถ้ามีเบอร็คุณยามก็ดีนะคะ

10. julieinter

พรุ่งนี้เช้าจะโอนให้น่ะค่ะ ตอนนี้อาการเจ้าหลงเป็นยังไงบ้างแล้วค่ะ

11. ณัฐธยาน์

ณัฐธยาน์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ทราบมาว่า ที่เวปพันธ์ทิพย์ เงินหมดแล้วค่ะ

มีคนโทรแนะนำ ให้รีบพาเจ้าหลง ไปหาหมอ โดยด่วน หากรอ รพ.เกษตร มันอาจอาการหนักและตายก่อนได้

*** หากไป รพ.เอกชน ค่าใช้จ่ายคงสูงกว่านี้แน่ เพราะเมื่อกี้ ได้โทรไป รพ.สัตว์เอกชนแห่งหนึ่ง ที่มีชื่อเสียงในการรักษาดีมาก จากการบอกเล่าอาการให้หมอฟัง หมอคาดว่าค่าใช้จ่าย คงขึ้นหลักหมื่น เพราะต้องรักษาต่อเนื่อง ต้องใช้เวลา ไม่ได้รักษาครั้งเดียวแล้วจะหาย.....

ขอวอนผู้มีจิตเมตตา ช่วยกันบริจาคเงิน ช่วยมันด้วยค่ะ

หากใครจะแนะนำ รพ.สัตว์เอกชน ( ที่ค่าใช้จ่ายไม่สูงมาก ) ดิฉันขอความคิดเห็นด้วยค่ะ

เพราะ ตอนนี้ คาดว่าเลิกงานแล้วและรถพร้อม จะพามันไปเย็นนี้เลยค่ะ.... เอาไปก่อน น่าจะดีกว่ารอ..ที่เกษตร นะคะ

อนุโมทนาค่ะ

ณัฐธยาน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  12. julieinter

โอนให้แล้วค่ะ 500 บาท รีบพาเจ้าหลงไปหา คุณ หมอ เค หรือ คุณ หมอ เล็ก ก็ได้น่ะค่ะ ที่โรงพยาบาลสัตว์นวลจันทร์ คุณ ทิพย์ จาก web pantip โครงการ 4 ขา 1 หาง ประสานงานให้แล้วค่ะ เบอร์โทร คุณ ทิพย์ น่ะค่ะ 081-8503776 สาธุ ขอให้อานิสงค์ แห่งผลบุญในครั้งนี้ ช่วยดลบันดาล ให้ทุกท่านที่ช่วยเหลือ ชีวิตน้อย ๆ นี้ มีแต่โชค ลาภ สุขภาพดี ด้วยเทอญ (smile)

13. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

โอนไปร่วมแล้ว 200 บาทค่ะ ขอให้เจ้าตัวน้อยหายไว ๆ

14. nao7310

nao7310 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนากับคุณณัฐธยาน์ด้วยนะค่ะ จะรีบโอนไปช่วยค่ะ แต่ขอเป็นวันอาทิตย์นะค่ะ เพราะวันธรรมดาต้องทำงาน และขอเป็นแรงใจให้เจ้าหลงด้วยนะค่ะ

15. นิพพานะ

นิพพานะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ

และวันนี้ได้โทรไปหาคุณณัฐธยาน์แล้ว ทราบว่ากำลังพาน้องหมาไปที่โรงพยาบาลเพื่อทำการผ่าตัด หากว่าสรุปค่าใช้จ่ายในการผ่าตัดได้เมื่อไหร่โทรแจ้งผมด้วยนะครับ ( ชาญชัย ) จะได้ช่วยส่วนที่เหลือให้เขาได้ทำการผ่าตัดสำเร็จนะครับ<!-- / message --><!-- edit note -->

16. sleela

sleela เป็นที่รู้จักกันดี

วันเสาร์ พรุ่งนี้จะโอนเงินให้ค่ะ อนุโมทนาในสิ่งที่ทำ

17. hon9999

hon9999 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและเพื่อนขอร่วมช่วย 200 บาทน่ะครับ ประมาณ6โมงเช้าจะโอนไปให้น่ะครับ
    ขออนุโมทนา ความกรุณาของทุกท่านด้วยครับ

18. tomvasa

tomvasa เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตอนหัวค่ำได้โทรคุยกับพี่ต้อยแล้วว่าผมจะช่วยค่าผ่าตัดกับค่ายาจำนวน3000บาท แต่ไม่แน่ใจว่าจะพอมั้ย พอเข้ามาเปิดกระทู้นี้ดู รุ้สึกว่าเจ้าหลง นี่มันมีบุญจิงๆ สาธุสาธุกับน้ำใจทุกๆท่านคับ

19. hon9999

hon9999 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและเพื่อนโอนประมาณ6โมงเช้าไปเป็นจำนวนเงิน 200 บาท แล้วครับ
    อนุโมทนา สาธุบุญกับทุกท่านด้วยน่ะครับ

20. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบริจาค 200 บาท โอนให้แล้ว เวลา 17.37 น. เรียบร้อยแล้วครับ