ด่วน เอกสารลับเฉพาะแปลมาจากภาษายาวี นโยบายยึดครองประเทศไทย (ปูเนาะออกันซีแย ปูเนาะไทย

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย mahaasia, 20 มกราคม 2008.

1. Hubert

Hubert บุคคลทั่วไป

ไปทำอะไรนะ จุ๊ๆ ตาวิเศษเห็นนะ

2. Hubert

ไม่ได้เสียมวยหรอก แค่อยากไล่ให้ไปไกลๆเท่านั้นเองแหละ คนอย่างเนี้ย อมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ

3. Hubert

กำลังรอให้ คุณเด็กเมื่อวานซืน มาพิมพ์อะไรมีสาระหน่อย

4. Hubert

เอาอะไรที่มีสาระมาให้อ่านหน่อย รออยู่

รอนานจัง

รอรอรอรอรอรอรอนานจัง

5. Hubert

ศาสนาอิสลามสอนให้คนเป็นคนเลวจริงหรือ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->คำสอนที่แท้จริงของอิสลาม

จากคัมภีร์ Qu'ran
    http://en.wikipedia.org/wiki/Christianity_and_Islam
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">"Be courteous when you argue with the People of the Book, except with those among them who do evil. Say: "We believe in that which is revealed to us and which was revealed to you. Our God and your God is one. To Him we surrender ourselves." </TD></TR></TBODY></TABLE>
    แปลไทย: ทำตัวสุภาพถ้าคุณจะถกเถียงกับคนจากพระคัมภีร์ ยกเว้นกับคนที่ทำชั่วที่อยู่ในกลุ่มคนพวกนั้น บอกพวกเขาว่า "เราเชื่อในสิ่งที่เปิดเผยให้กับเราซึ่งได้ถูกเปิดเผยให้กับคุณ พระเจ้าของเรากับพระเจ้าของคุณเป็นหนึ่งเดียว พวกเรามอบชีวิตให้กับเขา"

แล้วใครคือ คนจากพระคัมภีร์ ละ

คนจากพระคัมภีร์คือ
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">Muslims believe that God had previously revealed Himself to the earlier prophets of the Jews and Christians, such as Abraham, Moses, and Jesus. Muslims therefore accept the teachings of both the Jewish Torah and the Christian Gospels. They believe that Islam is the perfection of the religion revealed first to Abraham (who is considered the first Muslim) and later to other prophets. Muslims believe that Jews and Christians have strayed from God's true faith but hold them in higher esteem than pagans and unbelievers. They call Jews and Christians the "People of the Book" and allow them to practice their own religions. Muslims believe that Muhammad is the "seal of the prophecy," by which they mean that he is the last in the series of prophets God sent to mankind. Muslims abhor the followers of later prophets. This attitude serves to explain the extreme Muslim animosity toward Bahais, followers of a nineteenth-century prophet, who in the Muslim mind is false. </TD></TR></TBODY></TABLE>
    จาก http://www.pbs.org/empires/islam/faithpeople.html

แปลไทย: มุสลิมเชื่อว่าพระเจ้าทรงได้เปิดเผยตนเองให้กับผู้นำศาสนายิวและคริสต์เช่น อับบราฮัม โมเสส และ เยซู ในยุคก่อน คนมุสลิมยอมรับคำสั่งสอนทั้งจากโทระห์ของยิวและกอสเปลจากคริสต์ มุสลิมเชื่อว่าอิสลามเป็นการปรับปรุงของศาสนาซึ่งได้ถูกเปิดเผยให้กับอับบราฮัม ซึ่งถือว่าเป็นคนมุสลิมคนแรกและถูกเปิดเผยให้กับผู้นำศาสนาคนอื่นในภายหลัง มุสลิมเชื่อว่าคนยิวกับคริสต์นั้นไม่ได้อยู่ในความศรัทธาของพระเจ้าที่แท้จริงแต่ก็ยังถือว่าพวกเขานั้นยังสูงกว่าคนที่เชื่อพิธีกรรมพื้นบ้านและผู้ที่ไม่ศรัทธาคนอื่นๆ พวกเขาเรียกคนยิวและคริสต์ว่าเป็นคนจากหนังสือและปล่อยให้เขาศึกษาศาสนาของตัวเอง มุสลิมเชื่อว่าโมฮัมหมัดนั้นเป็นตราของการพณากรณ์ซึ่งหมายความว่าเขาเป็นนักศาสนาที่ส่งมาล่าสุดที่ส่งมาโดยพระเจ้า คนมุสลิมดูถูกคนที่นับถือคนที่เชื่อผู้นำศาสนาหลังโมฮัมหมัด ซึ่งสามารถบอกได้ถึงเหตูผลว่าทำไมคนมุสลิมถึงไม่ชอบ คนนับถือBahais ซึ่งตั้งมาในช่วงศรรตวรรษที่ 19 มุสลิมคิดว่า Bahais นั้นไม่จริง
    <!-- / message --><!-- edit note -->

6. เด็กเมื่อวานซืน

เด็กเมื่อวานซืน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2006
    แปลให้ชาวบ้านเขาอ่านกันก่อนดีกว่า

One do not want with also enfir....... The hell must have grounds too
    ---------------------------------------------------------------------

ผมว่าก็ว่างั้นหละครับ ถ้าคุณ Hubert ไม่ธาตุไฟเข้าแทรกเสียก่อน เรื่องมันคงไม่เป็นแบบนี้หละครับ
    ผมถึงบอกไงหละครับว่า ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ เรียบเรียง แล้วเขียนมาใหม่ ผมรอได้ครับ...
    ------------------------------------------------------------------

โอ้โห นี่ยังเขียนไม่ถูกนะครับ ถ้าจะเขียนเป็น Assembly ต้องเขียนใหม่ครับ

MOV 1110 Hubert
    ADD "สั่งสปาร์ตัน" Hubert

รบกวนต้องลองไปดู การเขียนคำสั่งภาษา Assembly อีกรอบนะครับ

ถ้าจะเขียน Algoritm ใหม่ ก็ต้องเขียนให้ดีกว่านี้ครับ เงื่อนไขไม่มี check เลย ถ้ามันเกิด Exception ขึ้นมา ไม่มีตัว Try ...catch Block แล้ว โปรแกรมมันจะเกิด Error ได้นะครับ..5 5 5

--------------------------------------------------------------

ทราบครับ ว่า คุณ Hubert ทรงทิพยจักขุญาณ ครับ อนุโมทนาครับ

----------------------------------------------------

เป็นแฟนคนจนต้องทนหน่อยน้อง..เอ้ย ไม่ใช่ ไมค์ ภิรมย์พร

แหม ก็คุณ Hubert ทรงทิพยจักขุญาณ น่าจะรู้ดีนะครับ ว่าผมไปทำอะไรอยู่ น่าจะรู้สิครับว่าผมจะมาตอบเมื่อไร ไม่น่าแกล้งกันเล้ย... 5 55 5

-----------------------------------------------------

7. เด็กเมื่อวานซืน

เด็กเมื่อวานซืน เป็นที่รู้จักกันดี

1..ก็นั่นหนะสิครับ แล้วพวกโจรเนี่ย ทำไมเขาถึงไม่ทำตามคำสอนหละครับ ?
    อ้อ มาญีฮาด ชาวบ้านเนี่ย คงไม่บาปมั้งครับ ?
    เด็กผู้หญิงเอย ครูผู้หญิงเอย ไปลบหลู่ศาสนาเขาตรงไหนหนอ ?

2.. คุณHubert ผู้ทรงทิพยจักขุญาณ ทำไมถึงไม่ลงไปบอกให้โจรเขากลับใจซะทีหละครับ ?
    ใช้ อิทธิวิธี ที่คุณมีช่วยประเทศชาติหน่อยสิครับ

3..แล้วศาสนาอิสลาม เขาสอนให้ต้องแ่บ่งแยกดินแดนด้วยไหมครับ ?

8. Nothingness11

Nothingness11 Active Member

19 พฤษภาคม 2007
    (evil) เลิกเถียงกันได้แล้ววววว มาหาทางช่วยกันดีกว่า

ลองเสนอไอเดียกันมา ดีกว่านั่งเสียเวลาพิมพ์ด่ากัน

จากนั้นมาดูว่าไอเดียใครจะเข้าท่าบ้าง จะดีกว่าป่าวพ่อแม่พี่น้อง

ปล. ใครเห็นด้วยยกมือขึ้นนน

9. เด็กเมื่อวานซืน

-------------------------------------------------------------------------

ใคร ๆ ก็เสนอได้ครับ สำคัญที่ว่า เราไม่ใช่รัฐบาลนี่ครับ ถ้าจะทำเอง ต้องอยู่ในกรอบของเอกชนทำ
    ปัญหาต่อมา เราจะยอมเสี่ยงลูกปืน เสี่ยงระเบิดลงไปทำไหมหละครับ ?

อีกประการสิ่งที่ทางภาครัฐ (ทั้งทหาร และ มหาดไทย) เขาก็ทำกันอยู่ เพียงแต่ว่า เราไม่ได้ตามข่าวเท่านั้นเอง

1..เมื่ออาทิตย์ก่อน ดูรายการ กรองสถานะการณ์ เห็น รองผู้ว่าฯ จ.ยะลา หรือ นราธิวาส มานั่งคุยเรื่อง ปัญหายาเสพย์ติดใน 3 จังหวัดนั่น

ก็เห็นว่า ภาคราชการเริ่มให้ความจริงจังกับการกวาดล้างตรงนี้มากขึ้น และ ก็เริ่มนโยบายเชิงรุก เข้ัาหา เยาวชนใน 3 จังหวัดนั่นมากขึ้น สร้างกลุ่ม สร้างกิจกรรมที่เป็นเยาวชนอิสลามที่ดี (เหมือนกับ ทางพุทธ ที่จับไปเข้าคอร์สอบรมสมาธิ วันสุดท้ายก็ให้มาระลึกถึงบุญคุณพ่อแม่ แล้วร้องไห้นั่นแหละครับ)

ซึ่งก็สามารถดึงเยาวชนที่หลงผิดได้

2.. ถ้าจะทำจริง ๆ ก็ควรส่งเสริมกิจกรรมที่ภาครัฐทำอยู่แล้วดีกว่า (ในความคิดของผมนะ)

หรือ เมื่อเรามี Internet อยู่ในมือ เราก็เผยแพร่ข้อมูลอีกด้านสิครับ ตอนนี้ เวปของ pulo มันยังตั้งอยู่ได้ เพราะมันอยู่ที่ประเทศทีสามแถว ๆ ยุโรป ที่กฏหมายเราเข้าไปไม่ถึง ไม่สามารถจับตัวคนทำมันได้

แล้ว เวปนี้ มันก็เสนอข้อมูลที่บิดเบือนอยู่เยอะ ถ้าเอกชนอยากทำจริง ๆ ก็สร้างเวปใหม่ แล้วก็เสนอข้อมูลที่ถูกต้องให้กับ ทางชาวโลกเขาได้รับรู้สิครับ ไม่ยากเลย

ก็ลงข่าวให้เห็นเลยว่า ที่โจรมันเที่ยวป่าวประกาศว่า ทางรัฐบาลข่มเหงอย่างนั้น ข่มเหงอย่างนี้
    จริง ๆ แล้ว รัฐบาลไทยไปข่มเหงจริงหรือเปล่า ?

เอาภาพข่าวโครงการณ์ต่างๆ ขึ้นนำเสนอในเวปเลยครับ ให้เห็นเลยว่า จริง ๆ แล้ว ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร

3.. ที่เขาส่งเครื่องราง ของขลังลงไป นั่นก็คือ เขาก็ช่วยกันแล้วครับ เราอยู่ในฐานะเอกชน จะไปดำเนินการแทนรัฐบาล คงจะยากครับ

ไม่งั้น ก็ไปที่นี่ก็ได้ครับ

http://www.thaifighterclub.org/

เขากำลังรับบริจาคเงิน เพื่อไปช่วยจัดซื้อ อุปกรณ์ช่วยรบให้กับ พี่น้องทหารที่ปฏิบัติหน้าที่ใน 3 จังหวัดนั้นอยู่ครับ

ที่มาโครงการณ์
    http://www.thaifighterclub.org/webb...E9&PHPSESSID=303569cc16af6ce437e45de8aaa72d50

รายละเอียดโครงการณ์ในปัจจุบัน
    http://www.thaifighterclub.org/webb...BA&PHPSESSID=303569cc16af6ce437e45de8aaa72d50

สามารถบริจาคเงินได้โดยตรงเลยครับ ถ้าจะช่วยกันก็เ็ป็นอีกทางที่จะช่วยเหลือเขาได้ครับ

หรือ ถ้าคุณมีโครงการณ์อะไรดี ๆ ที่ทำได้จริง ก็เสนอมาครับ ผมก็อยากจะทราบความเห็นท่านอื่น ๆ เหมือนกัน

เพราะตอนนี้ ผมก็ได้ทำหน้าที่ พลเมืองประเทศไทย แล้ว ข้อมูลอันไหนที่บิดเบือนเสนอแต่ด้านเดียว ผมก็นำข้อมูลอีกด้านมาให้รับทราบกัน เป็นสิ่งที่ผมสามารถทำได้ทันทีครับ

10. เด็กเมื่อวานซืน

เดี๋ยวนี้ สงครามยุคใหม่ เขารบกันด้วยข่าวสารแล้วครับ (Information Warfare)

เมื่อฝ่ายตรงข้ามรุกคืบ ด้วย การเปิดเกมส์ใช้ สงครามข่าวสาร (Information Campaign) เราก็ต้องใช้มาตรการตอบโต้ทางข่าวสารเช่นเดียวกันครับ อย่างที่ผมบอกให้จัดทำเวปขึ้นมาชี้แจง ข่าวสารให้ชาวโลกรับรู้นั่นหละครับ

ถ้าเป็นไปได้ แปลเป็นภาษาอังกฤษได้ยิ่งดี

11. คมกฤต

คมกฤต สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2008
    นึกว่าจะเป็นยอดฝีมือ

ผมว่าเตียบ่อกี้ก็จนด้วยเกล้าครับคุณเด็กเมื่อวานซืน 555 แรกๆก็ดูดีอยู่นะผมยังนึกว่าคุณhubertเป็นจอมยุทธมีวิชาสุดยอดที่เรียกว่าสูงสุดคือไร้ระบวนท่าแต่ที่ใหนได้แท้จริงก็คือจอมยุทธหมดท่าเสียนี....ก๊ากๆๆๆๆๆ ปัทโธ่ นึกว่าจะแน่แท้จริงก็น้ำชาในขวดXOนี่เอง คุณhubertเห็นปล่อยมาตั้งหลายภาษายังเหลือภาษายาวีอีกภาษาเก็บอำไว้ทำไม ปล่อยออกมาเถอะคนเขาจได้รู้เสียทีว่าคุณคือคนที่นับถือศาสนาอิสลาม เลิกแหกตาคนอื่นได้แล้ว คุณเด็กฯอธิบายมาตั้งเยอะแยะขนาดนี้คุณยังไม่เข้าใจหรือไม่ยอมเข้าใจกันแน่และยังพยายามเถียงข้างๆคูๆอีกวกไปวนมาและยังไปว่าคุณเด็กฯว่าเป็นspatanบ้าง เป็นความบ้าคลั่งบ้าง นี่ผมไม่สงสัยเลยว่าทำไมคุณอยู่ประเทศไทยไม่ได้.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2008
  12. Hubert

ส่งข้อความส่วนตัวมาให้ผมดีกว่า

13. Hubert

ผมถือศีลห้าครับ ก็เพราะเมืองไทยมีคนอย่างคุณเยอะ นี่แหละครับคนไทยชอบดูถูกชาวบ้าน ผมพูดอะไรดีๆก็ไม่มีใครสนใจ ก็จะจัดการไอตรงที่พูดไม่ดีออกมาเท่านั้นแหละ ผิดด้วยเหรอที่จะใจดีพอให้กับมุสลิมนะไม่เหมือนกับคนที่อยากเป็นพระโพธิสัตย์บางคนนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2008
  14. Hubert

ใครบอกว่า Assembly ครับ คุณต้องการอะไรละครับ คุณครับทำตัวเป็นสปาร์ต้าเข้าไปใหญ่แล้วนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2008
  15. Hubert

แล้วก็ไปเล่นคนของพระโคดมนะ จงเจริญ

16. เด็กเมื่อวานซืน

เดี๋ยว ๆ ท่าน พระโพธิสัตว์ หนะ ว แหวนนะครับ หรือว่า เป็นนิกายไหนอะครับ
    น่าแปลกใจ

เรื่องที่คุณพูดมาเนี่ย ไม่ใช่แค่คุณเพิ่งพูดหรือเขียนหรอกครับ บรรดา NGO ทั้งหลายเขาทำมาก่อนคุณนานแล้ว

อดีตนายกฯ สุรยุทธ์ ก็ทำแล้วครับ เรื่องขอโทษหนะ

ยังสงสัยอยู่ว่า มันต่างจากที่บรรดาเขาทำมาแล้วตรงไหน

17. เด็กเมื่อวานซืน

ท่าทางจะไม่เข้าใจแฮะ ผมเห็นคุณเขียนโค๊ดมา ก็เลยบอกว่า เขียนเป็นภาษา Assembly ไม่ถูกนะ

ภาษา Assembly มันเป็นภาษาระดับ Low Level ครับ สั่งงานผ่านอุปกรณ์คอมพิวเตอร์โดยตรง ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ สปาร์ต้า เลยครับ

อีกอย่าง คนสปาร์ตาก็ไม่ได้คิดภาษานี้ด้วยซ้ำไป ยังงง ๆ อยู่ว่ามันไปเกี่ยวกันตรงไหน

น่าแปลกใจนิดครับ ทำไมท่าน Hubert ถึงได้เอ่ยพระนามขององค์สมเด็จฯ แบบนี้หละครับ ?

ผมยังไม่เคยเห็นพระอริยเจ้าท่านไหน เอ่ยพระนามของพระพุทธองค์แบบนี้เลยผมเห็นมีแต่ เอ่ยพระนามกันแบบเคารพพระองค์ท่านมากกว่านี้ นะครับ

ดูตัวอย่าง ท่านสุปฏิทิตะ ที่เป็นพระอริยเจ้า (ท่านเป็นโรคเรื้อน) ท่านยังเคารพพระพุทธเจ้าแบบสุด ๆ ขนาดพระอินทร์แปลงตัวมา ขอให้ท่านกล่าววาจาปรามาสพระแบบเล่น ๆ ท่านยังไม่ทำเลยครับ

หรือ คุณHubert ว่าไงครับ ?
    ---------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2008
  18. คมกฤต

คมกฤต สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากเห็นจริงๆ

พระมุสลิมโพธิสัตย์ hubert

ที่ว่าถือศีล5หนะห้าโมงเช้าหรือเปล่าครับ คุณหนะดีแต่กล่าวหาคนพุทธว่าไม่ดีคนพุทธชอบดูถูกคนอื่น คนพุทธชอบdiscriminateคนศานสาอื่น ข้อกล่าวหาที่คุณพูดมาทั้หมดนี้หนะ ไอ้พวกโจรมุสลิมจอมเจ้าเล่ห์สุดที่รักของคุณที่อยากได้ประเทศไทยจนใจแทบขาดก็ใช้เหตุผลข้ออ้างสวยหรูที่ใครฟังแล้วก็ต้องสงสารเห็นใจสุดซึ้งนี่แหละในการเรียกร้องความเห็นใจเรียกร้องขอสิทธิต่างๆและแม้กระทั้งเรียกร้องขอความเป็นเอกราชโดยชอบธรรม. แหกปากร้องตะโกนลั่นขอความเห็นใจขอความเป็นธรรมให้คนทั้งโลกเขาเข้าใจว่าชาวพุทธในประเทศนี้มันสุดเลวและโคตรชั่วต่อคนมุสลิมชนกลุ่มน้อยที่น่าสงสารแต่ขณะที่มือของกลุ่มชนมุสลิมผู้น่าสงสารเหล่านี้ถือศรีษะของชาวพุทธผูบริสุทธิ์และศรีษะของพระภิกษุผู้ไม่เคยเบียดเบียน. นี่คงต้องให้พวกผมไปกราบเท้าขอบคุณเอ้ย! ขอโทษพวกชนชั้นสูงพวกนี้ด้วยหรือเปล่าครับ บอกตรงๆผมทำไม่ได้ครับผมมันคนยังมีกิเลส ฮึ! อาไว้ให้ญาติพี่น้องคุณหรือคนที่คุณรักเคารพถูกพวกโจรพวกนี้ตัดคอแล้วเยี่ยวราดศพญาติพี่น้องคุณ ผมอยากจะเห็นพระโพธิสัตย์(ไม่ใช่โพธิสัตว์นะ)อย่างคุณไปกราบเท้าขอบคุณเอ้ย! ไปกราบเท้าขอโทษพวกกลุ่มชนชั้นสูงพวกนี้จัง

อยากเห็นจริงๆ ให้ตายเถอะโรบิ้นส์ (ping-love

19. waterlily

waterlily สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2007
    ไม่ว่ายังงัยก็แล้วแต่ นิ่งเสียเป็นดี เกิด แก่ เจ็บ ดับ เป็นสิ่งที่แน่นนอน

ไม่มีใครฝืนได้เลย

ในโลกนี้ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนแต่หนี้ไม่พ้น จุดดับทั้งสิ้น

20. อมราวดี

อมราวดี Active Member

ใครที่ดูแล้วมีทางที่จะแจ้งให้สาธารณะชนทราบก็ขอให้ดำเนินการด้วย อยากให้เรื่องนี้ลงหนังสือพิมพ์หรือว่าออกทีวีจังเลย ใครพอมีทางบ้าง ช่วยประเทศไทยด้วยครับ