ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หวัดดี ครับ
    คิดถึงทุกคนนะครับ

คงสบายดีกันนะครับ

อนุโมทนาบุญ ครับ​

2. กรึงไกร

กรึงไกร เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ

อิอิ:cool:

3. กรึงไกร

เงียบเลย

:cool:

4. กรึงไกร

(f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2016
  5. กรึงไกร

(f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2016
  6. กรึงไกร

(f)

7. Q(^_^Q)

Q(^_^Q) สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2011
    จะสามารถหาหนังสือเล่มนี้ได้จากที่ไหนครับผม

8. Tookkie

Tookkie สมาชิกใหม่

อยู่แถวไหนค่ะ ดิฉันเพิ่งได้รับหนังสือเล่มนี้จากวัดโพธิ์แมนค่ะ เป็นวัดทางจีน อยู่แถวพระราม 3 ค่ะ หากอยากทราบพิกัดทักไลน์มาถามได้ค่ะ tookie5324

9. Q(^_^Q)

Q(^_^Q) สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมอยู่ชลบุรีครับผม ขอชื่อวัดหน่อยได้ไหมครับ เพื่อว่าจะได้ผ่านไปแถวๆนั้นครับผม

10. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    บ้านพลังจิตมีอะไรดีๆเสมอครับ

11. Jeab6699

Jeab6699 สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2019

12. Jeab6699

Jeab6699 สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2019
    ดิฉันมีเรื่องปรึกษา ค่ะ
    ขอความกรุณาจากคุณศิและน้อง ด้วยค่ะ

Mail : ดิฉันค่ะ
    punjariya@gmail.com

13. Phirapol

Phirapol สมาชิกใหม่

ผมมีเรื่องทุกข์ใจมากอยากให้น้องช่วยเหลือ ปัญหาชีวีตอยากหาทางออก พอดีผมได้อ่านหนังสือของคุณแล้ว ถ้าเมื่อไรที่น้องว่าง ขอความกรุณา ให้ช่วยตอบกลับด้วย ถ้าน้องดูกรรมของผมได้ ขอความเมตตา ให้คำแนะนำเพื่อผ่อนหนักให้เป้นเบาด้วยครับ ผมจะได้นำไปปฎีบัตี ผมเป้นพระแต่ยังเป้นสมมุตีสงฆ์ บวชมานานแล้วแต่การปฎีบัตีทางจีตไม่ก้าวหน้า แก้ปัญหาชีวีตไม่ได้ ผมรู้ว่าน้องต้องช่วยคนเยอะ ต้องช่วยคนที่มีกรรมหนักกว่าผม ผมอาจจะไม่ได้เจอกับน้องโดยตรง แต่ถ้าน้องรู้กรรมของผมผ่านทางอีเมล์ ถ้าน้องเมตตาช่วยแนะนำทางออกจากกรรมหนักให้เป้นเบาด้วยครับ ไม่ต้องคีดเกรงใจที่ผมเป้นพระนะครับ น้องแนะนำมาตรงๆได้เลย ถือว่าช่วยพระเอาบุญโปรดสัตว์โลกนะครับ ขอความกรุณาจากคุณศิและน้อง ด้วยครับ fredthecool01@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2020
  14. phakawan.n

phakawan.n สมาชิกใหม่

5 พฤศจิกายน 2020
    สวัสดีค่ะ เพิ่งได้อ่านหนังสือ ปาฏิหาริย์ แรงบุญแรงกรรมใครว่าไม่มีจริง หนังสือเล่มนี้วางไว้ตรงตู้บริจาคที่วัดธาตุน้อย นครศรีธรรมราช เล่มสุดท้ายค่ะ เขียนที่ด้านล่างปกว่า แจกฟรีเป็นธรรมทาน
    ก่อนอ่านหนังสือเล่มนี้ก็คิดเสมอว่าที่ประสบเคราะห์กรรมอยู่ในปัจจุบันคงมีเหตุมาจากกรรมเก่า แต่ไม่ทราบจริงๆว่าเกิดจากการกระทำใดแก่ผู้ใด พอได้อ่านหนังสือที่คุณศศิริยะเขียนก็เข้าใจความหมายมากขึ้น แต่ก็ยังไม่สามารถเห็นได้ว่าตนเองนั้น เคยทำอะไรไว้แต่ชาติปางใดค่ะ

ปัญหาที่ประสบปัจจุบันตรึกตรองด้วยสติดีแล้วและไม่โทษใครทั้งสิ้น มันเกิดจากความโลภ ความอยากมีอยากได้ อยากให้พ่อแม่สุขสบายยามแก่เฒ่าของตัวเองทั้งสิ้น จึงลงทุนกับแชร์ลูกโซ่และชักชวนญาติพี่น้องให้ร่วมลงทุนด้วยซึ่งทำให้ถูกโกง เป็นหนี้สินธนาคาร มีคดีฟ้องร้องค่ะ

อยากขอความกรุณาคุณศศิริยะและน้องช่วยเมตตาชี้แนะแนวทางให้พ้นจากวิบากกรรมนี้ด้วยนะคะ เมลติดต่อกลับค่ะ yungjung1421@gmail.com ขอความกรุณาด้วยนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      175.6 KB
      เปิดดู:
      71