ตะกรุดเกราะเพชร ๑๐๘-๑๐๐๙ ถวายหลวงพี่เอก

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย คชบุตร, 3 พฤษภาคม 2013.

1. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอเรียนเชิญญาติธรรมทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกัน เมื่อวันที่ ๑ พ.ค. ๕๖ ผมได้นำตะกรุด ๑๐๘_๑๐๐๙ ทองคำ ถวายแก่หลวงพี่เอก วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ซึ่งได้กลุ่มอนุโมทนาบุญเว็ปพลังจิตร่วมบริจาคปัจจัยบูชาตะกรุด ทองคำ ดอกนี้ร่วมกับข้าพเจ้าและครอบครัว จึงอยากประกาศข่าวบุญนี้ให้ได้ร่วมอนุโมทนาบุญ ร่วมกันครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

2. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออภัยที่ไม่มีภาพตอนถวายให้ได้ชมเนื่องจากวันงานคนเยอะจึงไม่สะดวกครับ แต่สิ่งหนึ่งที่เห็นได้คือหลวงพี่เอกท่านดีใจ และได้เมตตาให้พรด้วย ขออนุโมทนาครับ