ถูกหลอกขายวัตถุมงคลราคา ๒๖๐,๐๐๐ บาท โดย "ยายผีป่า"

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ดาวจรัสแสง, 18 เมษายน 2010.

1. ยู

ยู Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2010
    อ่านแล้วน่าเห็นใจค่ะ

2. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

สาธุ เห็นด้วยทุกประการ ใครเชื่อก็โง่แล้ว แบบนั้น

รวมไปถึง พวกหน้าไหว้หลังหลอก ด้วยรึป่าวครับ

จะเปลี่ยนชื่อทำไมละครับ คุณวิสุทโธ ไหนว่าจะไม่ขายวัตถุมงคลกินไงละครับ ออกมาขายบ้างแล้วเหรอ เห็นด่าคนอื่นไว้เยอะนี่ครับ ทำเองบ้างแล้วเหรอครับ

เอาไปเช็คตามศูนย์ใหญ่ๆ ก่อนนะครับ ระวังเสียชื่อเหมือนผม :cool:

3. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

โมทนา สาธุการครับ

4. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ขอเวลานิดนึงนะครับเรื่องกฎใหม่ แต่ทีมงานได้ช่วยกันคิดวิธีเตือนสมาชิกแล้ว และได้ดำเนินการไปบ้างแล้ว เช่น

- เปิดห้องร้องเรียน
    - Reset ระบบ PM ของทุกคนในอ่านประกาศเตือนของเว็บก่อน
    - เรื่องระเบียบขอเวลาผมอีกนิดครับ จะเขียนครอบคลุมถึงห้องประชาสัมพันธ์ด้วยครับ

โมทนาครับ

5. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    ของแบบนี้ต้องระวังครับ ห้องที่อันตรายที่สุดคือห้องพระเครื่องนี่หละ
    เว็บก็ไม่ได้มาเกี่ยวโดยตรง เหมือนเป็นทางผ่าน

อันนี้ผมอยากแนะนำครับ เรื่องวัตถุมงคลนี้ควรบูชากับคนที่ไว้ใจได้
    แต่ถ้าให้ดีที่สุดคือบูชาและร่วมทำบุญกับเว็บ

ทั้งวัตถุมงคลที่เว็บทำเอง หรือให้บูชาในนามเว็บและรายได้เข้าเว็บ

แบบนี้ไม่มีคำว่าสูญเสียครับ ต่อให้ได้ของไม่จริงมา(ที่จริงคงไม่มีทางอยู่แล้ว)
    แต่อย่างน้อยที่สุด

เงินไม่ได้ไปไหนก็ยังได้ร่วมบุญกับเว็บอยู่ ผมคิดแบบนี้หละครับ
    อยากได้วัตถุมงคลอะไรก็จะมาหาดูก่อนว่าทางเว็บให้บูชาอะไรบ้าง

6. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    นี่อ่ะตัวดีเลย หึๆ

อย่างน้อยพี่เชียร ก็ไม่ขายของเก๊ ดีกว่าลื้อเอาพระกะละมังมาขาย

7. หัวสิงห์

หัวสิงห์ Active Member

13 พฤษภาคม 2010
    โกหกเนียนๆ เห็นด้วย พวกนี้ขายความศรัทธา ร่ายเสียยาว จบที่เอทีเอ็ม

8. casyhero

casyhero Active Member

อย่าอยากได้

ในพลังจิต เมื่อเข้ามาต้องอาศัยปัญญาเป็นที่ตั้ง เพราะเมื่อใดก็ตามมีเรื่องเงินมาเกี่ยวข้อง ปัญหาต่างๆก็จะตามมา ของวิเศษ ของกายสิทธิ์ สิ่งต่างๆเหล่านี้ ล้วนขึ้นอยู่กับบุญวาสนา ของแต่ละบุคคล บางครั้งไม่ต้องแสวงหา ไม่ต้องเสียทรัพย์สินเงินทอง ก็จะได้มาเอง ถ้าคิดแบบง่ายๆและอโหสิ ก็คิดว่าเมื่อชาติที่ผ่านมาเคยไปโกง ไปโขมย เขามา ชาตินี้เขาเลยมาเอาคืน แล้วกรวดน้ำให้ไปซะจะได้ยุติกันในชาตินี้

9. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    เห็นด้วยที่แท้ก็เหลือบศาสนาครับ คนประเภทนี้น่ากลัวที่สุดครับ

10. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    เห็นด้วยครับ ขอให้ผู้ที่อยากบูชามีสติครับ อย่าหลงกลคนพวกนี้แม้ว่าจะดูดีก็ตาม เคสยายผีป่าเป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับสมาชิกที่ดูน่าเชื่อถือแต่ความประพฤติตรงกันข้าม

คดีจบที่หน้าสามสิบกว่า แต่สิ่งที่ผมได้อ่านและได้ยินทำให้ผมรู้ว่า บางครั้งคนเราควรจะแยกแยะให้ออก ระหว่างการให้อภัยกับคนที่ควรให้ กับ คนที่ไม่ควรให้ครับ

ใครจะว่าผมไม่มีธรรมะในใจก็ได้ครับ แต่ผมคิดว่า ยายผีป่ามีเจตนาไม่ดีแต่แรก และที่ยอมคืนเงินก็เพราะว่าจนด้วยหลักฐาน ไม่ใช่เพราะสำนึกแต่อย่างใด โชคดีที่กระทู้นี้เป็นเรื่องใหญ่ถึงได้มีการสืบเป็นเรื่องเป็นราว แต่แม้กระนั้นก็เห็นความไม่เป็นกลางเกิดขึ้น รวมถึงบางคนที่ออกมาบอกให้จบแล้วจบกัน ให้อภัย อย่าซ้ำเติม ฯลฯ

ผมถามว่า โจรที่มีเจตนาเอาของเจ้าทรัพย์แต่แรกนั้น เป็นคนที่สมควรให้อภัยหรือไม่ครับ? ไม่ใช่เพราะวัฒนธรรมให้อภัยไม่รู้เรื่องแบบนี้หรอครับ ที่ทำให้คนเลวได้ใจกันเรื่อย ๆ หากเค้าไม่มีเจตนาผมจะไม่ว่าเลยกับการมาเรียกร้องให้อภัยแก่เขา แต่นี่เค้ามีเจตนาซัดเต็มข้อ แถมในไฟล์เสียงนี่ไม่มียอมรับเลยว่าตัวเองผิด การสืบสวนในช่วงกลางก็เหมือนว่าคนผิดคือคุณดาวซะอย่างนั้น นี่หรือครับที่เรียกว่าเป็นกลาง? ถ้าไม่ใช่เพราะมีหลายท่านที่ "เป็นกลาง" มาร่วมสืบสวน ผมมองไม่ออกเลยว่าจะจบโดยที่คุณดาวได้คืนเงินหรือไม่

จบดีก็ดีแล้วครับ แต่ไม่ชอบที่มีการปกป้องคนกระทำผิด เพียงเพราะเค้าเป็นคนคุ้นเคยในบอร์ด ปกป้องไม่ลืมหูลืมตา ถ้าเป็นตัวท่านโดนบ้างท่านจะปกป้องแบบนี้หรือไม่ครับ?

11. nakonpanom

nakonpanom Active Member

5 มิถุนายน 2010
    +10ครับ ถูกใจเป็นที่ซู๊ด.ดดด

12. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    จะเหมือน คลื่น กระทบฝั่ง มั้ยนะ

พอกระทบฝั่ง คลื่น ก็ค่อยๆ หายไป

13. arsasrianan

arsasrianan เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    เป็นคำที่โดนใจจริงๆๆครับ ตุ้บตั้บเลย เอาไป5กะโหลกเลย เฮ้ยไม่ใช่สิ เอาไปทั้งป่าช้าเลยยครับพี่:boo::cool:

14. พงไพร

พงไพร Active Member

27 กรกฎาคม 2010
    โดนมุกนี้เเล้วตอนเด็กๆผู้ใหญ่ชอบอำเด็กว่ามีเหล็กไหลให้มานวดเเล้วจะให้พอนวดเเล้วได้เลยไม้ลูกชิ้นพันกับเชือกว่าว

15. หมอเป่า

หมอเป่า เป็นที่รู้จักกันดี

16. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ติดตามข่าวยายผีบ้าอะไรเนี่ยะ แต่ถ้าเว็บจะช่วยก็เอาข้อมูลสำเนาบัตรประชาชนทะเบียนบ้านตอนสมัครเว็บให้เขาไปแล้วไปแจ้งความตำรวจสลิปโอนเงินออกจากบัญชีเข้าบัญชียายผีบ้า แจ้งจับข้อหาฉ้อโกงทีนี้ถ้ารู้จักตำรวจก็บีบมันได้ อาจต้องจ่ายหน่อยถ้าฟ้องศาลยืดยาวบังคับยึดทรัพย์ใช้เวลาเป็นปีๆเห็นใจความอยากได้ไม่เข้าใครออกใครของผมเวลาจะเช่าอะไรเกินหมื่นไม่ได้คิดแล้วคิดอีกต้องเป็นศูนย์ประกันตลอดชีพ หากเป็นคนในเว็บไม่เชื่อแน่ไม่เอาเช่า 2-3พันพอกลัวหลอก เช่าแพงต้องเจอตัวพูดคุยด้วยสถานเดียวสมัยนี้หาคนดียากมีแต่ต้องการหลอกลวงหาผลประโยชน์ทั้งนั้น คนดีก็ต้องพลอยเดือดร้อนระวังตัวแจฉะนั้นอย่าไว้ใจทางอย่าวางใจใครเพราะสมัยนี้พวกผีซาตานมาเกิดเยอะบ้านเมืองถึงได้วุ่นวาย

17. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ไปถึงไหนแล้วครับเรื่องนี้

18. aiam

aiam สมาชิก

19 สิงหาคม 2009
    อ่านแล้ว
    ............เฮ้อ
    ต้องถอนหายใจ
    สมัยนี้นะ ต้องระวังมากๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ไหนยายผีป่าเคยคุยคำโตว่าตนเองเป็นญาตินายพลใหญในประเทศกัมพูชา มีปัญญาหาเงินมาจ่ายได้ไง ไม่ทราบว่าเพราะปัยหาชายแดนหรือไม่ยายผีป่าเลยไม่สามารถหาเงินมาใช้ได้ :cool: หรือเห็นยายผีป่าเคยมอบตะกรุดโสฬสทองคำ อ้างว่าของหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง(ทั้งที่จริงๆๆโอกาสเป็นได้น้อยเพราะหลวงปู่เปรื่องบอกว่าตะกรุดทองคำหลวงปู่เอี่ยมทำให้เชื้อพระวงศ์) เคยมอบให้ใครต่อใครในเว็บนี้อ้างว่าเป็นของหลวงปุ่เอี่ยม วัดสะพานสูง แน่จริงก้เอาไปขายเอาเงินมาคืนคุณดาวหรือผุ้ที่ถูกหลอกสิครับเพราะตะกรุดหลวงปู่เอี่ยมราคาก็หลายอยู่ อย่าให้ไอ้นอมินี มาอาละวาดด่าคนที่เขาทำความดีเลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

20. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ โลกจะน่าอยู่ถ้าคนดีไม่ท้อแท้