ถ้าคุณมีโอกาสได้คุยกับพญานาค คุณจะถามอะไร ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ไอ้ใบ้, 23 มิถุนายน 2006.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะไม่แน่ บางทีพญานาคอาจจะมาตอบคำถามคุณในเวปนี้ก็ได้

2. aonwit01

aonwit01 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามว่า ผมจะแก้ไอ้คำสาบที่มันมัดวิญญาณของผมไว้กับร่างเน่าๆนี้ได้อย่างไร ดิ้นไม่หลุด ถอดจิตก็ไม่ได้ เบื่อชะมัด

3. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    ทำไม ท่านไม่แสดง การมีอยู่ของท่านไห้คนทั่วไปได้รับรู้ แบบจะๆ แจ้งๆไปเลยหละครับ

4. aonwit01

aonwit01 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะผมไม่ควรอยู่ที่นี่น่ะครับ แต่ดิ้นไม่หลุดแล้วก็อยู่ต่อไปละกัน

5. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

จะอ่านแล้วรวบรวมคำถามของทุกท่าน ไปถามพญานาคคืนนี้ พรุ่งนี้จะมาตอบคำถามทีละคนครับ

6. โลกันต์

โลกันต์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    ฝากกราบพ่อปู่งามๆ ^^

7. boydd

boydd เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากรู้ว่า ผมจะได้มีโอกาศได้ เห็นพญานาค แบบจะจะ มั๊ย
    รวมถึงเรื่องลึกลับอื่นๆด้วย เพราว่ามันเป็นความฝัน มาตลอดชีวิตของผมเลย(ผมเชื่อมั่นมาก ว่า เรื่องลึกลับทุกเรื่องมีจริงและผมอยากสัมผัสสิ่งเหล่านั้นด้วยตัวเอง)

8. sindea

sindea เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    อยากให้พญานาคมาเข้าฝัน และสนทนาบ้างจัง
    ฝากกราบท่านด้วยนะคะ

9. นุ่น

นุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2004
    อยากมีตาทิพย์ครับอยากเห็นพยานาคครับเมื่อไหร่จะสำเร็จครับ

10. สมบุญ99

สมบุญ99 Active Member

23 มิถุนายน 2006
    พญานาคมีจริง

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ผมมีประสบการณ์ถ่ายภาพติดคล้ายเป็นรูปพญานาค ,งูใหญ่ .คนคล้ายนก และ

งูมีหัวเป็นคน ภาพที่ถ่ายได้เป็นรูปจริงๆไม่มีการตัดต่อแต่งเติมใดๆ ภาพเกือบ

ทุกภาพยังเก็บไว้ใน File กล้องยกเว้นภาพงูใหญ่ที่ถูกลบจากการเอาไปอัดที่

ร้าน รูปภาพอาจจะไม่ชัดเจนมากๆ ผู้ดูต้องมีความเชื่อศรัทธาน่าจะมองเห็นได้

ไม่ยากนัก ผมได้โพสต์รูปภาพลงที่ www.icygang.com เรื่อง

กระทู้ที่ 08279 และ 08280 และ www.lokthip.net กระดาน

ข้อความ กระทู้ที่ 400 ผู้ใดสนใจอยากรู้พญานาคมีจริงหรือไม่ เชิญไปดูได้ครับ (verygood)

คนไทยมีน้ำใจเมื่อได้ภาพมหัศจรรย์ก็ต้องเอามาแบ่งกันดูเพื่อเพิ่มความเชื่อ

ความศรัทธาให้มีทวีมากขึ้น คำสอนของพระพุทธเจ้า และพระครูบาอาจารย์

กล่าวถึงพญานาคมีจริงแท้แน่นอนครับ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    อยากรู้นะครับว่าที่ถ้ำงาม จ.เชียงใหม่ มีพญานาคแบบไหนอยู่นะครับ เพราะแค่เดินเฉียดหน้าถ้ำก็ขนลุกแล้วครับ รบกวนครับ

12. Tibetannun

Tibetannun Active Member

ทำยังไงจะได้คุยกับพญานาคคะ ?
    อยากคุยด้วยตัวเองค่ะ

13. soonyata

soonyata เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวเองมีความผูกพันกับพญานาคพอสมควรเพราะเกิดปีมะโรง และก็เคยอ่านว่าพวกพญานาคที่มาเกิดเป็นมนุษย์นั้นจะมีใจใฝ่ธรรมมาก ๆ แต่จะขี้โมโห เลยแอบสงสัยเล็ก ๆ ว่าเราจะเคยเป็นพญานาคมาก่อน จริง ๆ ตอนไปปฎิบัติธรรมที่วัดเคยเห็นพญานาคในสมาธิ คือ ตอนนั้นเรานั่งอยู่มุมห้อง เราเพิ่งลงนั่งได้ไม่นาน หลับตาปั๊บก็เห็นงูสีเขียวเข้มลำตัวขนาดเท่าต้นตาล (คล้ายอนาคอนดา) เลื้อยเข้ามาจากหน้าประตูแล้วมุ่งตรงมาหาเราที่มุมห้องเลย เราก็ผงะตกใจ เพราะงูอะไรตัวใหญ่มาก ๆ สงสัยว่าจะเป็นพญานาค แต่ก็ไม่ยักกะเห็นหงอน ก็เหมือนงูธรรมดานี่แหละแต่ตัวใหญ่มาก พอเราตกใจสะดุ้ง ภาพก็เลยหายไป พอไปถามอาจารย์ เค้าก็เลยบอกว่าเป็นพญานาคที่เฝ้าพระธาตุ เราเลยสงสัยว่าเราคงต้องเคยผูกพันกับเค้ามาก่อน เพราะคนอื่นไม่ยักเห็น เราเห็นของเราอยู่คนเดียว แล้วเค้าเข้าประตูมาแล้วก็พุ่งมาหาเราเลย

ดังนั้นถ้าเรามีโอกาสได้ถามพญานาค เราจะขอถามดังนี้

1. เราเคยเกิดเป็นพญานาคในชาติหนึ่งชาติใดมาก่อนรึป่าว ถ้าเราเคยเป็นพญานาคจริง เราเป็นพญานาคประเภทไหน ชั้นไหนและทำหน้าที่ใดในเมืองของท่าน

2. จะทำอย่างไรเราจึงจะได้เห็นพญานาคในชาตินี้ เราอยากเห็นมาก ๆ แต่อย่ามาให้ตกใจนะ เดี๋ยวช็อคตาย 555

3. เป็นไปได้มั้ยที่เราจะได้ไปเที่ยวเมืองบาดาล เราอยากไปมาก ๆ มีครั้งนึงตอนนั่งสมาธิอยู่ที่บ้าน เรารู้สึกว่ามีคนมาฉุดแขนเราบอกว่าจะพาไปเที่ยวเมืองบาดาล แต่เราไม่ยอมไปเพราะกลัวว่าไปแล้วจะไม่ได้กลับมาอีก เราไม่รู้นะว่าเราอาจจะจินตนาการไปเองก็ได้ แต่พ่อมาอ่านเรื่องหลวงพ่อคำคะนิง เรานึกเสียดายที่ไม่ได้ไป ตอนนี้อยากไปแล้ว มาพาไปหน่อย แต่ต้องพามาส่งกลับนะเพราะเรายังมีหน้าที่ที่ต้องทำ

4. ตอนที่เราไปวัดเขาอิติสุคโต ที่ประจวบ จะมีรูปปั้นงูใหญ่มาก ๆ อยู่หลายองค์ แต่มีองค์นึงที่ทักเราแรงมาก ๆ แรงจนใจสั่นหมด ต้องลงไปนั่ง กับองค์อื่น ๆ ไม่ยักเป็น พี่ที่เค้าไปด้วย เค้าบอกว่าคิดว่าน่าจะเป็นคู่เรา แต่เราคิดว่าอาจจะเป็นพ่อเราในอดีตชาติ ได้อ่านหนังสืออาจารย์ตาที่สามบอกว่า ท่านเจ้าอาวาสเป็นเจ้าเมืองพญานาค ถ้างั้นเราจะขอถามว่างูรูปปั้นที่เห็นในวัดเขาอิติสุคโตนั้นเป็นผู้ใด เป็นงูธรรมดาหรือเป็นพญานาค เค้าเคยมีความผูกพันกับเราใช่หรือไม่

ขอถามแค่นี้ค่ะ พรุ่งนี้จะมารอคำตอบ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ถ้ามีโอกาสอยากจะไปกราบท่านเจ้าอาวาสวัดเขาอิติสุคโตซักครั้ง แต่ครั้งที่แล้ว ไม่รู้จะไปหาท่านที่ไหน ถามใครก็ไม่เห็นมีใครทราบ

14. Soulmaki

Soulmaki เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ผมว่าในเวปนี้ คงจะมีคนที่มีอะไรเกี่ยวข้องกับพยานาคไม่น้อยเลยนะครับ

15. bbjuatm

bbjuatm เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้พญานาคมาสนทนากับผมเรื่องธรรมมะเพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
    ถ้าไม่ได้สนทนาก็ขอให้เจอก็พอ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

16. april_28

april_28 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    อืม....

17. zcracher

zcracher เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากถามว่าทำใมท่านมาเข้าฝันผมก่ะแม่บ่อยจัง ท่านพยายามจะบอกอะไรหรือเปล่า เพราะวันก่อนก็ฝันอีกว่าผมได้ใข่พยานาคมาแล้วก็ฟัดเป็นตัวขนาดเท่าแขนสีดำมาให้ผมอุ้ม ใครตอบแทนได้ช่วยบอกหน่อยว่าหมายถึงอะไรเหรอคับ

18. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่สุระจ๊ะ ลูกปู่สังขารแย่ ยังดันทุรังมาตั้งกระทู้นี้อีก ปู่ไม่ต้องบอกอะไรเลยนะจ๊ะ เพราะว่ามันจะไม่มีการสิ้นสุด และจะเป็นการนำมาซึ่งการปรามาสสำหรับผู้ที่ไม่เชื่อ หรืออยากลอง พวกเขาไม่เข้าใจหรอกเจ้าค่ะว่า มิติภพ ความหยาบ ความละเอียด ของพลังจิตที่ต่างกัน นั่นล่ะคือสิ่งที่ทำให้การสำแดงอิทธิ ฤทธิแตกต่างกัน หรือไม่เท่ากัน บางคนเจอได้ตลอดเวลา แต่บางคนดั้นด้นหาแทบตายยังไม่สามารถติดต่อหรือเจอได้

อะไรที่มันเป็นประโยชน์ ควรแก่การนำมาให้รู้ อนุโมทนา แต่หากมิมีประโยชน์จงละเสียเถิด

การขอข้อธรรมจากปู่นาคราชสุระนาคินทเรนท์มหาพรหม(ปู่ถ้าเรียกผิดบอกด้วยเพราะว่าจิตมันคิดว่าปู่ชื่อนี้) ควรเป็นธรรมะที่เหมาะกับมนุษย์ ปถุชนผู้หวังดี ไม่ใช่ผู้หวังลองดีนะเจ้าคะ

ปู่เคยบอกลูกว่า

ลูกเอ๊ย ตอนลงมา อยากหลุดพ้นกันทั้งนั้น พวกเอ็งก็อธิษฐานกันมา หวังนิพพาน แต่พอลงมาดันพากันแหก ไม่ทำให้มันจริงจัง เอ็งชอบกันนักเหรอไอ้การเกิดนี่ มันดีตรงไหนกันล่ะหือ

(มีเสียงแต่ไม่ขอลงให้ฟังเพราะปู่สั่งห้าม) มีภาพแต่เคยลงไว้แล้ว เชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้ กระทู้หายไปนานแล้ว คนอยากรู้ ไปคุ้ยหาชมกันเองนะเจ้าคะ

พยานาคบางทีท่านก็มาให้เห็นได้ในหลากหลายรูป เราโง่ และตาไม่ถึงก็มีค่ะ พยานาคไม่จำเป็นต้องมีฤทธิ์มีเดชเสมอไป

ทวดของยายผีป่าเคยลงไปเมืองบาดาลพร้อมหลวงปู่มั่นที่อำเภอหนึ่ง อยากทราบไหม เพชรนิลจินดาเพียบเลย ที่นั่นเป็นแดนที่รวมพยานาคผู้บำเพ็ญตะบะกล้า เศียรจอมมหานาคานั้น ใหญ่มากๆ ทวดบอกว่า พยานาคเกเรก็มี ไม่ต่างกับคนหรอกนะ เพียงแต่ว่าภพเขาบำเพ็ญกันหนักกว่าเรา และยาวนานกว่าเรา

เอาล่ะ มาทำกระทู้ของลูกปู่เดี๊ยง ขอโทษจ๊ะ เพราะไม่อยากให้มีการลองของกันจ๊ะ

ตอบได้จ๊ะ แต่ไม่จำเป็นต้องตอบทุกข้อนะจ๊ะ ห่วงสุขภาพตัวเองด้วยสิ

19. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    ถ้ำเชียงดาว เชียงใหม่ มีพญานาค เช่นเดียวกับอีกหลายๆ แห่งหนบนแผ่นดินนี้ ซึ่งบางทีมนุษย์ก็คาดไม่ถึง มิติของพญานาคคือแดนบังบดจะเผยให้สัมผัสได้เฉพาะผู้ที่ท่านต้องการให้รับรู้รับเห็น เช่น คนดีมีศีลซึ่งมีกรรมเกี่ยวพันกันมาแต่อดีต

บางครั้งมนุษย์จิตใจสกปรกก็อาจประสบกับพญานาคได้ แต่จะเป็นในเชิงเพื่อการลงโทษหรือทำให้ผู้นั้นตระหนักถึงบาปและบุญ

มนุษย์หลายคน ที่บอกว่าอยากพบพญานาค เกรงว่าเมื่อได้พบจริงๆ แล้วจะพูดอะไรไม่ออกเพราะมัวแต่กลัวอยู่มากกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2006
  20. Franz

Franz Active Member

จะถามว่า "ช่วยพาไปดูโลกใต้บาดาล ที่ๆท่านอยู่ จะได้มั้ย"