ทอดกฐินตกค้าง300วัด

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 31 สิงหาคม 2024 at 18:41.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ทอดกฐินวัดตกค้าง ปีที่ 29. อ.วิจารณ์ เตียวสุวรรณ
    จำนวน 300 วัด

วันอาทิตย์ที่ 20 ตุลาคม 2567

สถานที่...

วัดสมเด็จพระนารายณ์ มหาราช พระอารามหลวง ( ชื่อเดิม วัดกลาง ) อ.เมือง จ.นครราชสีมา

ท่านใดรับเจ้าภาพ กรุณาแจ้งที่ อ. สุภาเพ็ญ เตียวสุวรรณ โทร. 081-581-3965 ขอบคุณค่ะ

ปล. #เราโอนไปร่วมบุญกับอาจารย์แล้วนะคะ 150 บาท เขาจะนำปัจจัยไปรวมเป็นกองเดียวกัน แล้วก็กระจายถวายพระ 300 วัด โอนไปก่อนเบื้องต้นค่ะถ้าสะดวกอาจจะไปร่วมพิธีด้วยตนเองอีกที แต่ยังไม่รับปากนะคะเพราะว่าอีกนานกลัวจะไปไม่ได้ตามที่พูด ไว้ดูใกล้ๆอีกทีนึงว่าสะดวกหรือเปล่า แต่ก็อยากไปอยู่ถ้าไม่มีงานอื่นมาแทรกและสะดวกไปค่ะ

ท่านใดสะดวกไปร่วมพิธีได้นะคะ

** ใช้กองบุญกฐินครอบจักรวาล **

++++++++++++++++

อาจารย์ไม่เปิดบัญชีเป็นสาธารณะนะคะท่านไม่อยากให้ใครโอนมาเยอะ อีกอย่างนึงท่านบอกว่ากลัวเรื่องมิจฉาชีพด้วย เพราะฉะนั้นแล้วเราแชร์เบอร์บัญชีท่านไม่ได้นะคะ แต่ใช้กองบุญกฐินร่วมให้เรียบร้อยแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา: