"ทะเลสีดำ" By Tawee gibb+urai ay

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 23 กันยายน 2013.

1. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    555
    อันนี้ลุงแมวเหรอ หันหลังให้แบบนี้สงสัยมีเลศนัย
    (แต่..ลุงแมวชอบบังคับอ่ะ)

2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เอร่อออ
    หนูตาขอมาเมื่อต้นปีที่แล้ว หุหุ
    ขอเพลงนักร้องที่มีผลงานปีละเพลง
    ก็ต้องทำใจอ่ะตา! ลีลาจินๆพ่อคนนี้

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2874380/[/MUSIC]

ทะเลสีดำลุลา+ต้าร์ พาราด็อกซ์
    Tawee gibb : ทะเลสีดำ ไม่มีแสงไฟ
    มองไม่เห็นทาง เธอกลัวหรือไม่
    urai: ได้ยินเสียงเธอ จะกลัวอะไร
    จับมือฉันไว้ ฉันก็อบอุ่นหัวใจ
    Tawee gibb: เธออาจเหน็บหนาว ทุกคราวที่เจอะคลื่นลม
    urai : ก็ห่มใจฉันด้วยความอบอุ่นของเธอ
    Tawee gibb: อาจมองไม่เห็นเส้นของขอบฟ้าไกล
    urai : ยังมีแสงดวงดาวจะคอยนำทางให้เราก้าวไป
    Tawee gibb : เธอแน่ใจ
    urai : ฉันแน่ใจ
    Tawee gibb: ทะเลสีดำ
    urai : ไม่นานก็เช้า
    Tawee gibb : ค่ำคืนเหน็บหนาว
    urai : จับมือฉันไว้
    urai : ไม่ต้องหวั่นไหว
    Tawee gibb: จะทำเช่นไร
    urai : กอดฉันไว้เธอ
    Tawee gibb : ทะเลสีดำ ทำให้ฉันกลัว
    อาจทำให้เธอ นั้นต้องลำบาก
    urai : ไม่เห็นเป็นไร อย่าไปคิดมาก
    มันคงไม่ยาก เพียงเธอจับมือฉัน
    Tawee gibb: เธออาจเหน็บหนาวทุกคราวที่เจอะคลื่นลม
    urai: ก็ห่มใจฉันด้วยความอบอุ่นของเธอ
    Tawee gibb: อาจมองไม่เห็นเส้นของขอบฟ้าไกล
    urai : ยังมีแสงดวงดาวจะคอยนำทางให้เราก้าวไป
    Tawee gibb : เธอแน่ใจ
    urai : ฉันแน่ใจ
    urai : ไม่นานก็เช้า
    Tawee gibb: ค่ำคืนเหน็บหนาว
    urai : จับมือฉันไว้
    urai : ไม่ต้องหวั่นไหว
    Tawee gibb: จะทำเช่นไร
    urai: กอดฉันไว้เธอ
    .....................................................​

ปล. ขอสุขสันต์วันเกิด!คนขอ หนูตา+นักร้อง(ชาย)
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีความสุขทุกวันไปเน้อออ

3. urai ay

ที่ต้องหันหลังเพราะ ด้านหน้าลมแรงอ่ะลาล่า
    แมวกลัวเห็นลานบิน อิอิอิ

(ห๊ะ ลาล่าก็เจอเหรอ พี่นึกว่าโดนแต่พี่)
    จะแก้ตัวมั๊ยแมวววว

4. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    โอ้โห.....เพราะมากครับทั้งคู่เหมาะสมกันมากนักร้องฝ่ายชายก็มืออาชีพนักร้องฝ่ายหญิงก็มือสมัครเล่นที่พัฒนาขึ้นมาเร็วมากจริงๆ...อิอิ

5. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

" ก ร๊ า ก ก ก "

[​IMG][​IMG][​IMG]

แวะมาเถียงจ้าาา

ฉอด ๆ ๆ ๆ

ไม่ได้บังคับนะ เค้าเรียกขอความร่วมมือ

ในเมื่อลาล่าเผามาก่อนต้องเผากลับครับ อิอิ

เคยร้องเพลงกับน้องลาล่าหลายเพลง

จะพยายามขอร้องตลอดให้ส่งไฟล์เสียงมา

แต่ก็ถูกปฏิเสทุกครั้ง ^^

ที่ขอร้องเพราะอยากจะลบเสียง Noise ให้ครับ

ส่วนเจ๊ต้องบังคับอยู่แล้ว เพราะชอบร้องแปล๋น ๆ ส่งมา

ทั้งที่ไม่ใช่เพลงสุนทราภรณ์ซะหน่อย 5555

ส่วนรูปเดี๋ยวจะถ่ายแบบน้องแมนมาให้ดูเป็นการแก้ข่าวครับ

ติดตรงที่ไม่มีตากล้องที่ถูกใจมากดชัตเตอร์ให้อ่ะ

( ขอโทษน้องแมนที่พาดพิงนะครับ ^^ )

ส่วนรูปนี้น้องนุ๊กถ่ายให้ตอนไปงานโรงเรียนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2013
  6. ลุงแมว

7. urai ay

8. urai ay

เสียงแปล๊นๆมันแก้ไม่หายอ่ะแมว เดี๋ยวนี้ก็ยังเป็น หุหุหุ
    ไม่ใช่ทำกันได้ง่ายๆเป็นความสามารถเฉพาะตัว....นะ จะบอกห้ายยย
    จัดมาๆรูปหน้าตรง เอาแว่นออกด้วย...นะ(เจ๊ถ่ายให้กะดะม๊ะ)
    ฮั่น! จ่ายค่าโฆษณามาซะดีๆเลย
    แกรมมี่ไม่ตามมาเก็บแต่เราเก็บ หุหุหุ

9. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008

10. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ทะเลสีดำ สีดำ ไม่ต้องหวั่นใจ

เพราะทะเล ในใจ ฉันสีชมพู

น้ำทะเลสีดำ สีดำ ไหนจะสู้

น้ำทะเล สีชมพู ของทะเลใจเอย

อิอิ

11. kikinlala

เค้าก็ลบเป็นนะ เสียงnoise อ่ะ เค้าลบเก่งด้วย 55

12. ลุงแมว

พอกันเลยสาวสาวสาว

( เจ๊&ใต้เกิ้ง&ลาล่า )

13. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เข้ามาช้า อดเลย หนมเค็ก แตงกวาหมดเกลี้ยง ....
    เหลือแต่เสียงเพลงเพราะๆไว้ให้ฟัง....เพราะมั่กๆค่ะ คุณไรเสียงหวานมากก
    นักร้องชายเสียงหล่อดี ....น้องใบบุญ บอกเหมือนลุงแมวเหรอ ..ฟังอีกที อืมมม เสียงละม้ายลุงแมว เหมือนกันนิ....

happybirthday นู๋ตา กะ นักร้องชายด้วยจ้าาาา^&^

14. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    มากดไลท์ให้กำลังใจจ้ะ
    แต่นักร้องหญิงเสียง แอ๊ป 18 ยังไงไม่รู้

15. urai ay

กระซิบๆ พี่ว่าแมวไม่เท่าไร ถ้าเทียบกับเหล่าฮู
    เหล่าฮูโค-ตะ-ระ เขี้ยวเลย แก้แล้วแก้อีก ....
    พี่บอกลาล่าคนเดียวนะนี่ คนอื่นพี่ไม่บอกใครเลย... อิอิอิอิ

งั้น ลองเพลงของสาว สาว สาว กันสักเพลงมั๊ยพวกเรา?

มาช้ายังดีกว่าไม่มาค่ะ คุณชมพู่
    ไหนๆก็มาช้า ม๊ะ ช่วยกันล้างจานซะเลย 555
    ขอบคุณที่แวะมานะค่ะคุณชมพู่ ขอบคุณแทนนักร้องชายด้วยจ้ะ
    ที่จริงนักร้องชายอยากมาขอบคุณด้วยตัวเอง
    แต่วันก่อนเราพูดไม่เข้าหู งอนสะบัดสะบิ้งกลับบ้านไปแล้ว เฮ่ออออ

ขอบคุณอย่างแรงจร้าาาอ๋อง
    พี่ป่าวแอ๊ปปปปป เสียงมันเป็นงี้ฝืนยากอ่ะ อิอิอิ

16. kikinlala

อ้าว หนูตากับเหล่าฮูเกิดวันเดียวกันเหรอ ห่างกันกี่รอบอ่ะ :p
    (ปล.มิน่าล่ะ เพลงถึงออกมาดีไงพี่ไร อิๆ)

17. urai ay

ก็...ไม่กี่รอบหรอกลาล่า
    โฮ๊ะ! อย่าเสียงดังไปลาล่า เด๋วฮูเคือง555
    (ปล.ฮื่อ พี่ก็ว่างั้น คุ้มกะที่รอมา2ปี)

18. ดอกใบบุญ

มาฟังหลายรอบแล้ว แต่ไม่เห็นพี่ฮู
    มาฟังเสียงร้องของตัวเองเลยจ้า อิอิ

19. Tawee gibb

Tawee gibb เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ต่องขอบคุณ และต้องขออภัยเพื่อนๆอย่างแรง!
    ตอนนี้ไม่สะดวก ไม่มีเน็ตน่ะ ใช้แอร์การ์ดรุ่นกุกๆกักๆ
    ไว้เสร็จเรื่องเน็ต จะมาขอบคุณเต็มรูปแบบเน่อ
    ขอบใจทุกท่านที่อวยพรวันเกิดให้นู๋ตา และเหล่าฮุ
    ขอให้พรนั้นเป็นพลังใจคืนแก่ทุกๆท่านเน่อ
    ให้ได้ประสพฟามสุขและฟามสำเร็จกันถ้วนหน้า
    ต้องลาชั่วคราว เน็ตใกล้หมดอีกแระ
    ชะแว๊บเข้าให้!

20. ดอกใบบุญ

สาธุจ้า รับพรที่ส่งคืนมาแล้วก็ส่งกลับไปอีกจ้า อิอิ

เน็ตมีปัญหายกโทษให้จ้า ก็แค่บ่นว่าทำไมๆ นักร้องฝ่ายชายไม่แวะมา
    ฟังเพลงที่ตัวเองร้องจ้า แต่ในใจอีกใจก็คิดว่าสงสัยจะยุ่งมากๆๆๆๆๆ
    คิดไปๆๆๆ ก็ไม่รู้จะคิดทำไมน้อ อิอิ

ว่างๆก็ร้องมาฝากอีกนะคะ ชอบฟังเพราะว่าเสียงพี่ฮูเหมือนเสียง
    พี่แมวจ้า เหมือนกันจริงๆขอบอก แต่พี่แมวเพราะที่ 1 ให้พี่ฮูเพราะที่ 2
    ที่ 3 4 5 6 7 8 9 10 ฯลฯ เก็บไว้ในใจไม่บอก อิอิ