ทักทายคนไทยไกลบ้าน ร่วมบุญกันค่ะ สร้างมุ้งลวดศาลาชวนก่อบุญ วัดร่ำเปิง เชียงใหม่

ในห้อง 'ทวีป ยุโรป' ตั้งกระทู้โดย BuddhaBucha, 28 กันยายน 2010.

1. BuddhaBucha

BuddhaBucha เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    [FONT=&quot]เดี๋ยวนี้ดีนะคะ วัดไทยมีอยู่เกือบทุกประเทศเลย รู้สึกปลาบปลื้มใจ และดีใจกับคนไทยที่อยู่ไกลบ้านด้วย จะได้อุ่นใจที่ไม่ห่างไกลพุทธศาสนากันนะคะ ตอนนี้มีงานบุญที่ไทยมาบอกบุญกันค่ะ ถ้าอยากร่วมบุญก็ติดต่อได้นะคะ หรือถ้าไม่สะดวก เพราะต้องโอนเงินทางไกล ก็ร่วมอนุโมทนากันนะคะ บุญถึงกันถ้วนหน้าค่า...[/FONT][FONT=&quot] :D[/FONT]

[FONT=&quot]เนื่อง ด้วยพระพี่ชายซึ่งบวชอยู่ที่วัดร่ำเปิง เชียงใหม่ ได้เห็นว่าศาลาชวนก่อบุญที่เป็นศาลาสำหรับพระฉันอาหาร สวดมนต์ และทำกิจต่างๆของสงฆ์ยังไม่มีมุ้งลวด ทำให้ตอนเย็นค่อนข้างลำบากสำหรับพระ เนื่องจากยุงเยอะมากค่ะ หลวงพี่เลยคิดว่าจะรวบรวมเงินเพื่อสร้างมุ้งลวดที่ศาลาชวนก่อบุญนี้นะคะ ใช้งบประมาณ [/FONT][FONT=&quot]65,000 บาท ตอนนี้รวมได้ประมาณเกือบๆสองหมื่นค่ะ ลองดูรายละเอียดกันได้ ที่นี่ นะคะ โมทนา สาธุค่ะ หรือติดต่ออัน เพื่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ตลอดเวลาเลยค่ะ[/FONT]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      22.8 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      44.3 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      38.3 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      31.1 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      44.3 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      30.2 KB
      เปิดดู:
      58
  2. lavieestbelle

lavieestbelle สมาชิกใหม่

ตอนนี้อยู่เมืองไทยพอดีเลยค่ะ อยู่ที่เชียงใหม่ พักอยู่ไม่ไกลจากวัดร่ำเปิงด้วยอยากจะร่วมทำบุญด้วยค่ะไม่ทราบว่าจะไปทำได้ที่วัดเลยมั้ยคะ เดี๋ยววันนี้ถ้ามีเวลาตอนเย็นจะลองแวะไปที่วัดนะคะ(แต่ยังไม่แน่ใจนะคะว่าไปได้หรือเปล่า พอดีวันนี้ต้องช่วยน้องทำงานที่มหาลัยด้วยอ่ะค่ะ)

3. lavieestbelle

lavieestbelle สมาชิกใหม่

อุ๊ยขอโทษมากๆเลยค่ะ เพิ่งจะสังเกตเห็นวันที่ที่เจ้าของกระทู้โพสต์ :'( พอดีเพิ่งจะสมัครเป็นสมาชิกของเว็บนี้อ่ะค่ะ แล้วเข้ามาเจอกระทู้นี้พอดี เห็นว่าวัดอยู่เชียงใหม่ด้วย เลยตื่นเต้นไปหน่อยอิอิ ขอโทษนะคะ แต่ยังไงก็ตั้งใจจะไปทำบุญเมื่อมีโอกาสอยู่แล้วล่ะค่ะ :cool: