ทักทายและแนะนำตัว สำหรับคนไทยในประเทศที่ห้องนี้

ในห้อง 'ทวีป ยุโรป' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2008.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สวัสดีครับทุกๆคน

มีสมาชิกท่านไหนบ้างที่อาศัยหรือไปมาๆ ในประเทศที่ห้องนี้บ้าง
    เพื่อเราจะได้รู้จัก และจับกลุ่ม

1. ขอเชิญแนะนำตัวหรือทักทายกันหน่อยครับ เขียนอะไรก็ได้
    2. อาศัยอยู่ในประเทศนี้ ชีวิตเป็นไรบ้าง ?
    3.ได้ทำบุญบ้างไหม ชอบไปวัดไหน ?
    4. รู้จักเว็บพลังจิตได้อย่างไร และเข้ามาบ่อยแค่ไหน ?

------------------------------------------------------------
    ห้องพลังจิต ชุมชนไทยในต่างแดน
    สามารถ คุยได้ทุกเรื่อง เช่น พุทธศาสนา การศึกษา ทำงาน ธุรกิจ ประชาสัมพันธ์ ท่องเที่ยว อาหาร ร้านอาหาร ประกาศซื้อขาย หางาน รับสมัครงาน อะไรต่างๆก็ได้

2. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

1. แนะนำตัวค่ะ ชือข้าวทิพย์ อาศัยอยู่ประเทศเบลเยี่ยม

สถานที่กำเหนิด... จังหวัดอุดรฯ ประเทศไทยค่ะ
    การศึกษา... กำลังศึกษาปริญญาชีวิต
    สถานที่... ประเทศเบลเยี่ยม
    การงาน... เป็นชาวเกาะ มือกาว แกะไม่ออก
    นิสัย... เป็นคนง่ายๆสบายๆคุยได้ทุกเรื่อง แต่ไม่ทุกคน
    ของชอบ... สิ่งที่เป็นของของตัวเอง
    สี... เขียว,ชมภ
    เกลียด... คนกินเมือง
    ปัจจุบัน... คือวันนี้ที่เป็นอยู่
    อนาคต... กำหนดไม่ได้
    ครอบครัว... มีความสูขถึงสูขมาก
    อาหาร... รสจัดไม่เผ็ดถึงไม่เผ็ดมาก
    สรุป,... จะมีใครคบรึป่าวเนี๊ย....

2. อาศัยอยู่ในประเทศนี้ ความเป็นอยู่สบายๆค่ะ ชีวิตตื่นเช้ามาทานอาหารเช้า อ่านข่าวออนไลน์ สายมาหน่อยก็เรียน(ภาษาฝรั่งเศษ) ชีวิตคนไทยในต่างแดนก็แล้วแต่นะคะ บางคนก็ไปได้ดีเจอสังคมดี ก็ว่าดีไป บางคนไม่ดี สามีไม่ดีก็ว่าไม่ดี กำหนดยาก อยู่ที่บุญนำกรรมแต่งของแต่ละคน.

3. ชอบทำบุญมากๆ การทำบุญคือการแบ่งปันและเสียสละ วัดที่ชอบไปคือ วัดไทยธรรมาราม(วัดไทยแห่งแรกในเบลเยี่ยม) ท่านเจ้าคุณหลวงพ่อท่านใจดีมีบารมีสูงมาก ลูกศิษย์มาจากหลายประเทศในแถบยุโรป.

4. รู้จักเวปนี้จากน้องชายที่อยู่เมืองไทยค่ะ เข้ามาเยี่ยมชมแทบทุกวัน แต่ละห้องมีสาระดีมาก และที่ชอบที่สุดคือห้องคาราโอเกะ เป็นห้องที่เปิดโอกาศให้สมาชิกได้ผ่อนคลายดีมาก.

หมายเหต, มีโอกาศทุกครั้งจะแนะนำเพื่อนๆเข้ามาท่องเวปฯกันค่ะ.

ทุกๆท่านนะคะ.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2008
  3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ไม่ได้อยู่เบลเยี่ยม เเต่เเวะเข้ามาทักทายครับ สวัสดีครับทุกคน เเข็งเเรงๆ เจริญในธรรมครับ

4. mansad2009

mansad2009 สมาชิก

11 สิงหาคม 2009
    แวะทักทาย

อยู่กรุงเทพครับ แวะมาทักทาย ขอให้เจริญในธรรมนะครับ mansad2009@sanook.com:VO

5. ปัฐพี

ปัฐพี สมาชิกใหม่

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1> ศูนย์อนุรักษ์ศิลปะมวยไทย มงคลบุญประสานยิม เปิดรับสมัครชายหญิงที่มีอายุตั้งแต่ 8 ปี ขึ้นไป ทั้งชาวไทยและชาวต่างประเทศ เพื่อเรียนมวยไทย อย่างเป็นระบบ เรียนแม่ไม้และลูกไม้มวยไทยอย่างแท้จริง ฝึกทักษะ หมัด เท้า เข่า ศอก
    พัฒนาให้ฟังเป็น คิดเป็น แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าเป็น เป็นการออกกำลังกายและลดความอ้วนอย่างได้ผล เรียนมวยเพื่อให้เป็นมวยอย่างแท้จริง

1. ค่าสมัครสมาชิกแรกเข้า 1500 บาท รับชุดใส่ฝึกมวยไทย 1 ชุด

2. ค่าเรียนเดือนละ 1000 บาท

3. เรียนครบ 3 เดือน จะสอบมงคลที่ครอบศีรษะ 1 ครั้ง

4. ครบ 1 ปี จะต้องสอบรับใบประกาศที่ ม. มวยไทย (สามารถสอบขึ้นเป็นครูฝึกได้)

ราคานี้สำหรับคนไทย

ศูนย์อนุรักษ์ศิลปะมวยไทยตั้งอยู่ที่ 477 ม. 1 ต. โพธิ์กลาง ใกล้ รร. บุญวัฒนา

อ. เมือง จ. นครราชสีมา

โทรศัพท์ - 081-999 3723

- 081-976 7341

- 081-001 0012

ควบคุมการฝึกโดย ครูใหญ่มงคลเงิน พ.อ. ประสานศิษฐ์ ศรีศักดิ์

รายละเอียดเพิ่มเติม www.MUAYTHAIDOCTOR.COM :cool:

แล้วคุณจะรู้ว่า มวยไทยมีอะไรมากกว่าที่เห็นบนเวที

6. แสนตะวัน

แสนตะวัน สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่ อาศัยอยู่ที่เบลเยี่ยมค่ะ
    ชอบไปวัดไทย ชอบคุยกับหลวงพ่อ จริงๆแล้ววัดไทยก็มีหลายที่นะค่ะ
    แต่ชอบไปวัดนี้ที่สุด ลูกชายชอบไปบอ่ย ไปชว่ยหลวงพ่อบ้าง ไปคุยกะแม่ๆทั้งหลายบ้าง
    สว่นตัวแล้วชอบให้ลูกไปที่วัดค่ะ ดีกว่าลูกไปที่อื่น
    1.อยู่เบลเยี่ยมมา12ปีแล้วค่ะ เป็นแม่บ้านดูแลลูกอย่างเดียว(เป็นชาวเกาะค่ะ เกาะสามี อิอิ)ลูก3คนค่ะ
    2.มีครอบครัวที่อบอุ่นค่ะ ไม่ชอบยุ่งเรื่องของคนอื่น รับฟังได้แต่ไม่ออกความเห็นค่ะ(กลัวออกแล้วไม่เข้าหูคนถามค่ะ)รักครอบครัว รัก พ่อ รักแม่ที่สุด ตั้งใจที่จะดูแล ท่านให้ดีที่สุดเท่าที่ลูกคนนี้จะทำได้ (ทำมาตั้งแต่เด็กจนเดี๋ยวนี้และ ก็จะทำอย่างนี้ ตลอดไป)
    3.ชอบทำบุญ ทำแล้วสบายใจ ไกลแค่ไหนก็ไปทำค่ะ
    4.รู้จักเวปนี้ โดยเพื่อนรุ่นนอ้ง ทางเมืองไทยค่ะ เลยตามมาเป็นสมาชิกอีก หลายๆคนค่ะ ยินดีที่ได้รู้ จักเพื่อนๆ พี่ๆ นอ้งๆทุกคนนะค่ะ