ทำนายฝันให้หน่อยครับ ฝันเห็นพระพุทธเจ้า...

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย zlVvolFlz, 4 กันยายน 2012.

1. zlVvolFlz

zlVvolFlz Active Member

วันนั้นผมฝันว่า มีคนแก่นุ่งห่มขาว เอาเมล็ดอะไรไม่รู้มาให้ แล้วบอกผมว่ารอแปปหนึ่งน่ะ เดี่ยวไปหาคนอีกก่อน 2 คน พอชักพักคนแก่ก็มา แล้วก็มากับเด็กอีก 2 คน พอเดินผ่านก็บอกให้ผมตามมา ผมเดินไปชักพักอยู่ดี ๆ หนังสือในมือผมก็หล่น แล้วก็มีรูปแม่ผมตกกระจายออกไป ผมก็ก้มลงเก็บ แต่คนแก่กับเด็กอีก 2 คนเดินไปก่อน ห่างจากผมประมาณ 100 เมตรได้ แต่เหตุการณ์ที่เห็น ๆ ชัดมากแล้วเมฆบนฟ้าก็ลอยลงมารับพวกเขาไป ผมก็มัวแต่เก็บรูปแม่ผมอยู่เลยไปไม่ทัน หนังสือ กับ รูปแม่ผม ผมไม่เคยเห็นมาก่อนแต่ผมรู้ว่าเป็นรูปแม่ผม มันก็ยังเก็บไม่หมด พอเก็บมันก็ร่วง ๆ ตลอด เลยคิดในใจว่ายังไงก็ไม่ทันแล้วแหละ แล้วคนแ่ก่ก็บอกให้เด็ก 2 คนโยนเมล็ดที่ให้ไปบนฟ้า พอโยนไปเมล็ดนั้นก็กลายเป็นเพชร แล้วก็เพิ่มจำนวนขึ้นเยอะมากแล้วกลายเป็นสะพานสูงขึ้นไปบนท้องฟ้าแล้วพระพุทธเจ้า (ในใจผมคิดว่าเป็นท่าน) ก็เสด็จลงมายืนอยู่บนเมฆก้อนใหญ่(เหมือนท่านไม่ได้ก้าวเท้าเลย เหมือนไหลลงมา) แล้วเมฆที่คนแ่ก่กับเด็กอีก 2 คนขี่ขึ้นไปก็ไหลไปบรรจบกับก้อนใหญ่ แล้วคนทั้ง 3 ก็ก้าวขึ้นไปบนเมฆก้อนใหญ่แล้วก็ลอยสูงขึ้นไปบนอากาศ พอหายไปผมก็มองที่มือผมที่กำเมล็ดนั้นอยู่ พอแบมือออก เมล็ดนั้นก็เหี่ยวแห้งไป แล้วผมก็ตื่น

พอผมมาเล่าให้แม่ฟัง ผมก็พูดว่าเพราะผมมัวแต่เก็บรูปแม่นั้นแหละผมเลยไปไม่ทัน แม่ดูสีหน้าไม่ค่อยดีและรู้สึกผิดแต่ก็ยิ้ม ๆ เท่านั้นแหละ ในใจผมก็รู้สึกผิดไปด้วย หลัง ๆ มาคิดดูแล้ว ไม่ใช่เพราะแม่หรอก แต่เป็นเพราะ เรา ที่ยังติดค้างแม่อยู่มาก จึงยังไปไม่ได้ เฮ้ออออ.....

2. J00M

J00M เป็นที่รู้จักกันดี

คิดเห็นส่วนตัว ไม่ไปดีแล้ว อยู่กับคุณแม่เถอะค่ะ...อิอิ ให้เลขพิจารณานะ เล่นไม่เล่นไม่รู้ 93 หรือจะ 13

3. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    คิดแต่สิ่งดี ๆ ก็จะได้รับผลดี ๆ ค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ