ท่านใดมีประสบการณ์ดีๆที่ได้สวด "พระคาถาชินบัญชร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย ji, 17 มกราคม 2005.

1. สุวรรณา รัตนกิจเกษม

สุวรรณา รัตนกิจเกษม เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    เปิดตำราแล้วสวดทุกคืนนะคะ.....แบบว่ารู้สึก ดี ปลอดภัย....ถ้าเรารักษาศีล 5ได้....ก็มีอะไรมารักษาเราแน่นอน...แบบว่ามีคนมาว่าให้ร้ายเรา...ก็จะมีอะไรมาช่วย...อาจจะเป็นมีคนมาช่วยเรา....เกิดกับตัวเองหลายครั้งแล้วค่ะ
    แต่ถ้าวันไหน รักษาศีล 5 รักษาไม่ได้....วันไหน..ก็....ไม่มีอะไรมาช่วย...แง้ ๆๆๆ

2. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสวดทุกวันครับสวดจนจำได้เลยขออณุโมทนากับผู้ที่สวดทุกวันนะครับ
    อย่าลืมเเผเมตรตานะครับเพราะผลบุญสูงมากบางท่านอยากได้เดี่ยวเขาจะตื้ไม่เลิกนะครับสาธุ

3. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    ผมสวด10จบแล้วจำได้ขึ้นใจเลย และ จากนั้นอีก3 ปี สวดถอยหลังได้ ประสบการณ์ที่น่าทึ่งคือ สวดในขณะฝันได้ประมาณครึ่ง แล้วสติเริ่มรู้ตัวว่าตื่น จากนั้นเลยสวดบทที่เหลือจนจบ

4. คิดคิด

คิดคิด เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2005
    คือว่าหลังจากอ่านมาสักพัก สงสัยนิดเดียวว่าเราจะสามารถขอเรื่องทางโลกอย่างเช่นความรักจากการสวดมนต์ได้มั๊ย คือว่าความจิงอยากคืนดีกับแฟนที่เลิกไปแล้ว และคงไม่ได้เจอกัน อยากรู้ว่าถ้าตั้งจิตอธิษฐานว่าจะสวดมนต์เพื่อให้สมปรารถนาในเรื่องอย่างนี้ได้อะเปล่า ที่เค้าบอกว่าสวด10จบอธิษฐานไรจะสมปราถนาอย่างนี้ได้ด้วยเปล่า

5. hitman

hitman เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสวดชินบัญชรทุกคืนครับ แต่ผมชอบเป็นอยู่อย่างหนึ่งคือตอนนอนมันเหมือนมีผีมาอำครับ บ่อยมาก จนผมต้องใส่ตระกรุดและพระนอนพอใส่ มันก็ไม่เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมาอีกล่ะครับ แต่ว่ามีคืนหนึ่งผมลืมใส่พระ แล้วอยู่ดีดีรู้สึกเหมือนโดนกดตรงหน้าอกแล้วขยับไม่ได้ผมนึกถึงคาถาชินบัญชรครับ ผมท่องไปถึง หะทะเย เม อะนุรุทโธ สารีปุตโต จะ ทักขิเณ แล้วผมก็หลุดจากการเหมือนถูกผีอำ หายไปเป็นปิดทิ้งทันทีเลยครับ แล้วก็อีกครั้งหนึ่งคือ ตอนเช้า ไม่ได้ใส่พระนอน ก็รู้สึกตัวแล้วมีเงาดำ มาขึงแขนและขาไว้ ผมก็เลยอาราธนาคุณและระลึกถึงสมเด็จพระพุทฒาจารย์โตพรหมรังสี ว่าขออาราธนาพระคาถาชินบัญชรที่สวดเมื่อคืนให้มาช่วยเหลือข้าพเจ้าด้วย พออารธนาเสร็จแล้วมีแสงวิ่งจากตัวผมขึ้นไปถูกเงาดำขึ้นไปบนเพดานแล้วหายไป ผมจึงรีบลุกขึ้นวิ่งไปอาบน้ำแต่งตัวไปเรียนพิเศษ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2005
  6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมกำลังสนใจเรื่อง คาถาชินบัญชรอยู่พอดี ขออนุโมทนาด้วยคนครับ

7. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    เดี๋ยวนี้สวดได้คล่อง จำได้ขึ้นใจ อิอิ

สวดทุกวันเลยค่ะ จะมีบางวันที่เหนื่อยมากๆจะสวดแบบย่อ แต่ส่วนใหญ่ก็จะแบบเต็มนะ

; D

8. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมเดินทางไปกลับนครสวรรค์ - ลำปาง เกือบทุกอาทิตย์ เห็นป้ายข้างทางแถวอำเภอแม่พริก มาจากทางเหนือจะเห็นด้านซ้ายมือ เขาเขียนที่ป้ายบอกว่าร่วมสร้างสมเด็จพระพุทฒาจารย์โต หน้าตัก 4 เมตร ตลอด 2 ปีเต็ม ก็ได้แต่ยกมือไหว้โมทนาด้วย ไม่ได้แวะร่วมสร้าง จนกระทั่งผม กลับมาสวดพระคาถาจริงจังอีกครั้ง ช่วงก่อนก็สวดบ้างไม่สวดบ้าง ประมาณเดือนที่แล้ว ผมนึกอยากจะแวะกราบท่านก็เลยแวะไปกราบ และได้คุยกับพระอาจารย์ที่สร้างทราบว่าท่านมาจากวัดระฆัง สร้างสำนักสงฆ์ได้ไวมาก ผมได้เห็นป้ายบอกว่าทำบุญ 3000 บาท ขึ้นไป จะได้พระสมเด็จกรุน้ำเซาะ 1 องค์ แตกกรุวัดระฆัง ผมก็สนใจขอชมพระ เป็นพระที่มีเนื้อสวยมาก มวลสารคล้ายวัดระฆังแต่พิมพ์ไม่เข้า ผมเลยบูชามา 1 องค์ ท่านบอกว่าพระชุดนี้ไม่ค่อยมีใครรู้จัก เพราะช่วงที่แตกกรุนั้นมีการก่อสร้างเขื่อนริมน้ำหน้าวัดระฆัง ประมาณปี 2512 คนที่ได้ไปมากที่สุดก็คือบริษัทรับเหมาก่อสร้าง ท่านบอกเคยไปให้ผู้ที่สัมพัสหลวงปู่ได้ เขาบอก หลวงปูโตทำกับมือ ก่อนที่จะสร้างพิมพ์นิยม ท่านฝังกรุไว้ ที่ท่าน้ำเพื่อให้คนที่นำน้ำหน้าวัดไปจะได้เป็นน้ำมนต์ได้ หลังจากนั้นผมก็แขวนคอได้สองวัน ก็ขอบารมีท่าน ก็ถูกหวยได้เงิมมาพอแก้ขัดได้ ช่วงนั้นทรัพย์จางมาก นี่ก็เป็นประสพการณ์เล็กน้อยเล่าสู่กันฟัง ......
    พระสมเด็จนี้ยังพอมีให้บูชาที่สำนักสงฆ์ถำผาผ่างาม อ.แม่พริก จ.ลำปาง
    สมทบทุนสร้างหลวงปู่โต หลวงปู่ทวด และหลวงปู่ครูบาเจ้าศรีวิชัย หน้าตัก 4 เมตร ครับ ถ้ำก็สวยงามครับแวะเที่ยวกันได้
    สอบถามรายระเอียดเพิ่มเติม 01 7853415 ผมกำลังจะจัดผ้าป่าร่วมสร้างพระครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2006
  9. angus

angus เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    เริ่มสวดคาถาชินบัญชรเมื่อตอนอายุ 18 ค่ะ เป็นคาถาแรกเลยที่เริ่มท่อง สวดทุกวันไม่ได้ขาด ถ้าใครดวงตกๆอ่ะ ขอแนะนำให้สวดชินบัญชรเช้า 9 จบ เย็น 9 จบ รับรองดวงขึ้นเลย ตั้งแต่สวดคาถานี้มาจะได้รับพระสมเด็จเอง ไม่ต้องไปหาเช่า เดียวคนรู้จักนำมาให้ ทำมาหากินก้าวหน้า

10. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระสมเด็จวัดระฆัง กรุน้ำเซาะ ที่ผมบูชามาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      95.2 KB
      เปิดดู:
      373
  11. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

สวดมนตร์แล้ว สบายใจคะ
    แล้วปัญหา ต่างๆก็จะคลี่คลายไปเอง

เคยสวดมนตร์ก่อนนอนบ่อยๆแล้วมี

ผีบ้าน ผีเรือน มาบอกให้อยู่ก่อน อย่าพึ่งรีบกลับไปที่หอเลย
    เสียงผู้หญิงเย็นๆ อ่ะคะ อาจจะเป็น นางฟ้าก็ได้ ไม่แน่ใจ

แต่ล่าสุดไมได้ สวดแล้ว เขามาหา แล้วก็ยืนมองเรานอน แล้วก็พูดว่า"เด็กอ้วน" แล้วก็ไป แต่ถ้าสวดได้ทุกวันดีนะคะเทวดา จะคุ้มครองคะ

12. mintza

mintza เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    เพิ่งจะมาสวดแรกๆแหละคะ ยังจำไม่ค่อยได้เท่าไหร่ แต่ว่าทุกครั้งที่สวดมนต์ รู้สึกโล่ง
    สบายใจ เหมือนตัวเบาๆ ลอยๆ ยังไงไม่รู้ แต่ช่วงที่สวดนั้น รู้สึกไม่มีปัญหาอะไรในชีวิตเลยค่ะ

13. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่สวด บ่อยๆจะมีเกราะแก้ว คุ้มกายจริงๆนะคะ

เมื่อตอนบ้ามากๆ เครียดจนจะประสาท เจอแฟนทิ้ง สอบตก

ตอนนั้นอายุ 21 ได้ ไม่รู้จะทำไง กับชีวิต

เอ๋ บ้า สวดคาถาชินบัญชร วันหล่ะ 15 จบ

วันไหน ไม่มีเรียนจะ สวดทั้งวันเลย

มีอยู่วัน พอตื่นนอนขึ้นมา เห็น เกราะแก้ว สีรุ้งจางๆเหมือน ฟองสบู่ ห่อหุ้มกายอยู่คะ ทุกวันนี้ก็ ท่องนะ แต่ไม่เคยเห็นเกราะอะไรมาหุ้มเลยนะ

แถม ตอนอายุ 24 ซวยจัด เจอของอีก ถ้ารู้งี้นะ จะท่อง คาถาทุกวัน จนติดเป็นนิสัยไปนานแล้วจะได้ ไม่มีอะไร มาทำอันตรายเราได้

ช่วงที่ บ้าท่อง คาถา -- ชินบัญชร ยอดพระกัณฑ์ พาหุง
    ((( กุมารทอง มาขออยู่ด้วยเฉยเลย )))
    เป็นเทพผู้ชายหนุ่มๆมาก่อนนะ แล้วเขามาแฝงร่างเรา แล้ว อะไรก็ไม่รู้
    สักพักเขาก็เป็นทารก เรา งง ไง ว่า วงจร ชีวิตพวกเทพนี่มัน ยังไง

แต่ที่เรารู้ พวกนี้ เขามาแฝงเรานะ แล้วกลายเป็นทารก แล้วก็ค่อยๆโต

ตอนนี้ 5-6 ขวบได้แล้ว เขาก็ค่อยๆโตเหมือนเด็กแหล่ะคะ

14. angus

angus เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    เริ่มสวดครั้งแรกตอนอายุ 18 ได้ค่ะ แรกๆก็จำไม่ได้ เลยลองขอบารมีท่านให้ช่วยจดจำได้ ผลคือสวดได้ 1 อาทิตย์ จำได้แม่นจนถึงทุกวันนี้ค่ะ ถ้าใคดวงไม่ดี หรือดวงตก ลองสวดเข้า 9 จบ เย็น 9 จบ รับรองหายดวงตกเลย แต่มีข้อแม้ต้องอยู๋ในศีลในธรรมนะค่ะ ประสบการณ์ดีๆจากที่ได้สวดคาถาชินบัญชรนนี้ คือ รู้สึกว่าไปไหนใครก็รักและเมตตาเรา ทำมาหากินขึ้น แคล้วคลาด ป้องกันคุณไสยดีนักค่ะ ขออนุโมทนากะทุกๆท่านด้วยนะค่ะ

15. ชุติพนธ์ แจ่มอุลิตรัตน์

ชุติพนธ์ แจ่มอุลิตรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสวดท่องทุกวันเลยครับ เวลาสวดจิตใจจะสงบดีมากเลยครับ รู้สึกอบอุ่นใจด้วย เหมือนหลวงพ่อสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี มาอยู่ใกล้ๆๆเราเลย

16. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    เล่าไห้ฟังครับ เรื่องจริงเลย เคยได้ยินว่าสวด10จบ ขออะไรก็ได้ ตอนนั้นผมค้าขายเม็ดข้าวโพดอบเนย ขาดตลาดมาก ราคาก็แพง ผมก้ได้ไปจองไว้ที่ บ.ที่นำเข้า แต่เขาก็ไม่ได้เก็บเงินจอง จดชื่อและเบอร์โทรไว้เฉยๆ
    ผมก็กลับมารอโทรศัพท์ วันนั้น เช้าวันนั้นผมก็สวดมนต์ตามปรกติ แต่ผมสวดชินบัณชร10จบ แล้วอธิฐานเลย พออธิฐานจบ โทรศัพท์ดังเลยครับดังทันทีเลย อาจจะบังเอิญก็ได้ บ.นำเข้าเม็ดข้าวโพดโทรมาไห้ผมไปรับเม็ดข้าวโพดได้ 10ถุงครับ ดีใจมาก เรื่องจริงครับ

17. m@t

m@t Active Member

24 กันยายน 2006
    ผมสวดวันละ 10 จบคับ ก่อนนอน แต่ไม่ฝันเลยคับหลับแล้วเช้าก็ตื่นงับ จำความฝันมะได้ แต่ถ้าไม่สวดก่อนนอน จะฝันร้าย คับ หรือฝันแล้วจำได้ และผมจะได้พระมามากคับ สวดตอนบวช 1พรรษา ได้พระเครื่อง มา ยามคับ และหลายสิ่งที่อยากได้ก็ได้คับ แล้วแต่เราคิดคับ หรือขอคับ แต่ไม่เคยถูกหวยนะคับ ลองขอแล้วแต่มะเคยถูกคับ

18. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    เคยสวดสมัยมัธยม ....ตอนนั้นไปเดินเล่นที่บนหัวปลวกกับน้า...ไม่รู้เป็นไร ข้อมือใช้การไม่ได้เลย...น้าโดนหลังปวดไปหมด....กลับมาที่พัก น้าเอาส้มปล่อยมาแช่น้ำ เอาเทียนมา ท่องคาถาชินบัญชร....แล้วใช้อาบตัวก็หาย....ผมเห็นดังนั้นก็ลองทำตามบ้าง ท่องคาถาไปเรื่อยจบเดียว ก็ใช้อาบหรือรดที่ข้อมือ ก็เป็นอันว่าข้อมือหายปวดไปเลย ครับ.

19. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    เอาเป็นว่าได้ใช้แน่ในอนาคตอันไกล้นี้...

20. Nefertity

Nefertity เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เริ่มสวดตอนมัธยมต้น ครั้งแรกแบ่งออกเป็น 7 ช่วงแล้วท่องจำวันละ1ช่วง โดยไม่ได้ใส่ใจจะทำพิธีนำดอกไม้ขาวมาบูชาสมเด็จท่านโดยหันไปทิศที่วัดระฆังตั้งอยู่แต่อย่างใด พอเข้าวันที่เจ็ด ประมาณตีสี่ กึ่งฝันและรู้สึกตัวได้ยินเสียงสวดพระคาถาชินบัญชร พร้อมทั้งพระ 3 รูป มีสมเด็จนั่งอยู่ตรงกลางและพระอีกสองรูปนั่งขนาบข้างลดหลั่นกันลงมา เสียงสวดจบลงจึงตื่น จึงสวดมนต์เช้าและพบว่าสามารถสวดได้โดยไม่ติดขัดอะไรเลยตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา จึงได้เล่าให้ผู้ใหญ่ท่านฟัง แล้วท่านก็แนะนำว่า สมเด็จท่านมาโปรดแล้ว เพราะเริ่มแรกสวดด้วยความอยากรู้เพียงอย่างเดียว ไม่ศัทธามากพอ ท่านจึงมาบันดาลให้รู้เพื่อต่อไปจะได้มีความศัทธามากขึ้นด้วย ไม่ใช่สักแต่ว่าท่องจำอวดความจำของตน แต่ให้เชื่อมั่นและศัทราด้วยใจจริง จึงขอแนะนำให้ทุกท่านสวดพร้อมคำแปลด้วย เพื่อความเข้าใจ (สัมมาธิฐิ) จึงจะเกิดประโยชน์สูงสุดแก่ทุกท่านที่สวดมนต์ทุกบท