นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังเรื่องราวเรื่อยๆนะคะ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระที่ได้รับแจก แจกจริง ๆ ขอครูบาอาจารย์พิจารณาท่านว่าเมตตามาก เป็นแร่ที่ดีมาก ๆ เด่นเมตตา ลาภ...

หลังจากฝังแร่ในร่างกายจิตใจก็สงบ ภาวนาได้ดีขึ้น เสี่ย ว. ที่พาผมไป ก็พบเจอสิ่งดี ๆ คือมีเรื่องดี ๆ เข้ามา แม้ยังไม่สมปรารถนาในทุกด้านก็ตาม

เลยหายสงสัยทำไมหลวงปู่ประหยัดมาที่นี่ ที่แรก และหลวงปู่ได้รับการชี้แนะ ให้ไปพบกับ เอตทัคคะ ผู้เป็นระดับปรมาจารย์ ในภาคใต้ในเวลาต่อมา....

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลังจากนั้นเป็นต้นมา ผมก็รีบภาวนา เอาด้านจิตใจ เพราะทราบว่าโอกาสแบบนี้มีไม่มากนัก...

แม้ชีวิตจะไม่ดีขึ้นทันตาเห็น แต่ก็ทำให้จิตใจสงบลงมาก คือ มีตัวช่วย เหลือแต่เราช่วยตัวเราเอง

เสี่ย ม. พรรคพวกผู้ชอบสะสมแร่ธาตุขลัง ๆ ปกติ เขาก็เคยเล่าให้ฟังบ้าง เรื่องการสะสม แร่ธาตุแบบนี้ แต่ผมก็ไม่สนใจมากนัก

ไม่นานนัก เสี่ย ม. ก็แจกพระผงพญาครุฑ มวลสารจากแร่ธาตุนานาชนิดมาให้ ผม ก็เริ่มสนใจ

โดย พระผงนี้ เป็นของ ฆราวาสท่านหนึ่ง ที่ว่าประวัติท่านฝึกฝนมามาก และได้ไปศึกษาเพิ่มเติม กับ เอตทัคคะ ผู้เป็นระดับปรมาจารย์ที่หลวงปู่ประหยัดไปหามาด้วย

...นี่จึงเป็นจุดเริ่มต้นตามรอย ลายแทงที่หลวงปู่ประหยัดแนะนำอีกครั้ง....

4. konun88

ดัง คำกล่าวครูบาอาจารย์ ท่านหนึ่งกล่าวไว้ว่า เมื่อมีของจริง ก็มีของปลอม และบังเอิญของจริง ก็เหมือนของปลอม

ในระดับของผม ก็คิดอย่างเดียวคือ ใช้งบประมาณให้น้อยที่สุด ประหยัดเงินให้มากที่สุด

หลายครั้งที่อาศัย รถ พรรคพวกไปสำนักวัดป่า ก็ได้แค่มอง บูชาของไม่กี่บาท

ไม่คิดเป็นเจ้ากรม รึอะไร แค่อาศัย เที่ยวให้สบายใจ...

...สิ่งดี ๆ ก็เริ่มเข้ามาบ้าง แม้ไม่ดีมาก ก็ได้แค่ทำตาม หลวงปู่อริยเจ้าสอน คือ มองกฎไตรลักษณ์ ให้ออก ถือว่าเอาใจให้สบายไว้ก่อน

5. konun88

...ไม่นานนัก จากคำชี้แนะ จาก เสี่ย ม. เจ้ากรมแร่ธาตุ ก็ได้ แร่ธาตุที่ สวย งดงามมาชิ้นนึง ในราคาย่อมเยาว์

...ผมอาศัยจังหวะอยู่นาน ไปขอ หลวงปู่อริยเจ้า เมตตาพิจารณา ที่ว่าต้องอาศัยจังหวะ เพราะท่านไม่ชอบด้านนี้ มีแต่ให้ละวัตถุ

...ท่านได้พิจารณา สังเกตุ แขนท่านขนลุกชัดเจน พร้อมกล่าวว่า ดีทุกด้าน ได้มาจากไหน ก็บอก พรรคพวกให้มาครับ

...ท่านกล่าวว่า ดีกว่าแร่เงินยวงที่ได้จากหลวงปู่ประหยัดอีก เป็นแร่มีเทพรักษา เป็นของจริง ให้เก็บรักษาไว้ดี ๆ พร้อมย้ำ นี่คือของจริง..
    .

เราได้แต่ปลาบปลื้มว่า นับว่าได้พบสิ่งที่เป็นของจริง... แต่... ยังไม่จบครับ นี่แค่เริ่มต้นการเดินทาง กับ เหล่าพรรคพวก.... ยังมีการเดินทางอีกมาก....

6. konun88

แก้วเมฆา ตอนแรกเข้าใจว่า ในแก้วเป็นฟองอากาศ พอขยายดู ก็งดงามดี

แร่นี้ใช้ภาวนาดีครับ อานุภาพ ก็ต้องสัมผัสดู

7. konun88

การกลืนธาตุกายสิทธิ์

ทราบข่าวจาก เสี่ย ม. เจ้ากรมธาตุกายสิทธิ์ ในสายฆราวาสท่านนี้ ไม่นิยมฝังธาตุในร่างกาย ภายหลังได้พบกับท่าน สอบถามท่านโดยตรงทราบว่า ท่านกลัวการฝังจะเกิดปฏิกิริยากับร่างกาย ให้ใช้กลืนกินแทน

โดยท่านจะอธิษฐานโดยเฉพาะ ให้ธาตุนี้อยู่ในร่างกาย ถามว่ามีขับถ่ายออกไหม

ทุกคนที่ได้กลืนกินไม่ปรากฎว่าขับถ่ายออก

...แม้ตัวผมและทุกคนก็ไม่ปรากฎพบเห็นว่าขับถ่ายออกไหม เราเองก็ไม่อยากตรวจเช็คขนาดนั้นว่า ถ่ายออกไหม เอาว่ากลืนแล้วสบายใจก็พอ .....

ผลปรากฎหลังกลืนกิน ก็จะเกิดปฏิกิริยากันทุกคน ไม่ต้องมีสัมผัสพิเศษใด ๆ เช่น เกิดอาการมึน เกิดนิมิตร แสงสว่างวาบ รึ เกิดความรู้สึกแปลก ๆ ตามแต่ธาตุร่างกายแต่ละคน

ทีนี้ ต่อมา แฟนของน้องชายพรรคพวกท่านนึง เกิดโรคประหลาด ถามว่าประหลาดอย่างไร

เขาเล่า เกิดอาการปวดขา ไปหาหมอก็ไม่หาย ทานยา ทายา ก็ไม่หายขาดและจะเกิดอาการ ปวดแบบเคลื่อนที่ได้ ก็ประหลาดดี

ผมแนะนำไปหา หลวงปู่อริยเจ้า เขาเล่าภายหลังว่า พอไปถึงวัด แฟนเขาเกิดอาการร้อนรุ่ม เหงื่อแตก ซึ่งท่านก็ไม่ได้บอกอะไร แค่บอกให้ภาวนาสู้ไป

ภายหลังผมไปหาหลวงปู่อริยเจ้าสอบถามโดยตรง ท่านบอก ว่าเป็นเจ้ากรรมนายเวร ให้ภาวนาไป..

ผมเองก็ไม่อยากแนะนำไปหาหมอธรรมเพราะเสียเวลา เสียค่าใช้จ่ายและ ไม่คิดอยากจะพึ่งด้านนี้ตลอดไป

หลังจาก ทราบผลจากพรรคพวกทุกคนหลังกลืนธาตุกายสิทธิ์ เราก็ได้แค่คิด หากศักดิ์สิทธิ์จริง น่าจะช่วยด้านนี้ได้ ก็ได้มอบธาตุ กายสิทธิ์นี้ไป บอกวิธีกลืนกินตามสูตร

ผลคือ เกิดอาการคลื่นไส้ แต่ก็ไม่มีอะไรมาก เช้ามาหายขาด อาการปวดขาหายขาด จวบจนวันนี้คือ ได้ผลดี และ สบายใจ...

เป็น นิทานที่เรื่องแปลกจริง ๆ ครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2017
  8. konun88

บรรดาศิษย์ ฆราวาสท่านนั้น ก็ชักชวนให้เดินทางไกล ไป พบท่านอาจารย์ฆราวาสโดยตรง เพื่อไขความกระจ่าง

แต่ก็นั่นละครับ... เราต้องดูความพร้อม หลาย ๆ ด้าน ซึ่งมั่นใจว่า หากมีวาสนาคงได้พบเจอกันแน่นอน

...ในตอนนั้นได้แค่ ทำใจให้สบาย แก้ไขปัญหาชีวิตไปเรื่อย ๆ .....

9. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ตามอ่าน
    เป็นกำลังใจให้ ครับ
    ยัง ระลึกถึงเสมอ...

ผมเอง
    หลังจากรับลูกอม
    ก็ ดีขึ้น...
    มีปัญหาบ้าง ก็ ไ่หนักเท่าเดิม หรือว่า เราชิน 5555555555555

ขอบคุณในสิ่งที่เคยให้มา
    และ เป็นกำลังใจให้ ครับ

พระที่ได้รับมา สวยมาก
    ดู อลังการ มองแล้ว ขนลุกเลย
    คือ เหมือนคุ้นๆว่า เคยเห็น เคยฝันถึงที่ไหน...

อนุโมทนา ครับ

ถามนิด
    ที่ว่า ภาวนา ไม่ทราบ หลวงปู่ท่านแนะนำไหมครับ ว่า
    ภาวนาบทไหน อย่างไร...

10. konun88

โดยสรุป แร่ธาตุเหล่านี้ที่พบมา มีดังนี้

1. ปลอม ไม่มีอานุภาพ มนุษย์สร้างขึ้นมา

2. จริงปนไม่จริง คือมีอานุภาพ แต่ไม่ขีดสุดที่สุด ดังท่านว่า จะว่าไม่จริงก็ไม่ได้ เพราะมีของจริงปนอยู่ จะว่าปลอมก็ไม่ได้ หรือดังท่านเคยเล่าว่าครูบาอาจารย์บอกว่า มีเชื้อ...

3. จริงแท้ มีอานุภาพตามปรารถนา

ดังนั้นเป็นเรื่องที่จนปัญญาจริง ๆ ที่จะเป็นผู้เชี่ยวชาญ ดังผมบอกว่าผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญและไม่คิดจะเป็นด้วยครับ แม้ได้ของฟรี ก็ไม่ได้บ่อย ๆ

11. konun88

ที่ท่านเคยสอนนะครับ ผมได้ลองมาแล้ว

1.บทอิติปิโส สวดให้เกินอายุ ครับ

2.เมตตานิสังสะสุตตะปาโฐ ท่านกล่าวว่าบทนี้องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านบอกมาเอง คือไม่ใช่สาวกแต่งขึ้นครับ

ของดีของขลัง ได้แค่เสริมครับ .. คนธรรมดาอย่างเรา ๆ ถ้าไม่มีเลยคงแย่...

12. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยที่ขัดจังหวะนะคะ

ธาตุกายสิทธิ์เหล่านี้รวมไปถึงปรอทด้วยหรือเปล่าคะ
    ส่วนตัวแล้วเชื่อสรรพคุณของปรอท
    ส่วนพวกแก้วหรือหิน เคยมีประสบการณ์เหมือนกันค่ะ
    ตอนที่กำไลหินกำลังฮิต ก็ได้ไปซื้อ หิน 3 ทหารเสือมา 1 เส้น
    ตกกลางคืนฝันเห็น คนแต่งตัวคล้ายอีกา คือคลุมร่างกายด้วยขนสีดำ
    อยู่บนต้นไม้คล้ายอีกา ในฝันเป็นผู้หญิง เธอบอกว่า 'ขอมาอยู่ด้วยนะ'
    ในฝันตอนนั้น รู้สึกกลัวและรู้สึกว่า เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน
    แล้วก็ไม่ตอบรับให้เธอมาอยู่ด้วยนะคะ ทำเฉยๆ
    เพิ่งมาเอะใจ เพราะเราเพิ่งได้กำไลหินมา
    และหนึ่งในนั้น ก็จะมี ฮวอกอายส์ ปนอยู่ด้วยค่ะ
    ก็เลยรู้ว่า น่าจะเป็นเพราะ ฮวอกอายส์ นี่แหละที่มาแสดงตัวอยู่ด้วย

หินเหล่านี้ ถ้าเราเดินไปในสถานที่ต่างๆ จะแสดงคล้ายกระแสไฟฟ้า
    จี้ที่ข้อมือเรา ซึ่งก็แปลกดี ทำให้เรามีสติและระวังตัวมากขึ้น

13. konun88

ปรอท ดีแน่นอนครับ เสี่ย ว.พรรคพวก ได้ฝังคดปรอทสมัยหลวงปู่ละมัย มีประสบการณ์มาก แม้ล่าสุด เดินทางไป พบอาจารย์ฆราวาสท่านหนึ่ง ก็ได้รับพระปรอทเพชรมาอย่างอัศจรรย์ คู่บารมีเขาโดยแท้ เชื่อกันว่าเพราะคดปรอท ดึงมาให้ครับ...

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ติดตามต่อครับ

15. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามเรื่อยๆครับ

16. paween

paween เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    ติดตามครับ...

17. po_ood

po_ood เป็นที่รู้จักกันดี

ตำนานชีวิตอีกบทหนึ่ง ที่น่าสนใจครับ
    ติดตามตอนต่อไปครับ

18. konun88

จากการชักนำของ เสี่ย ว. ชุดนี้ผม กัดฟันบูชาในราคาพิเศษจาก ศิษย์อาจารย์ฆราวาสท่านนั้น
    ก็ได้รับมาใน เป็น แร่เทลงพิมพ์ ก็นำมาทำสมาธิดีมากครับ

...ช่วงนั้นเป็นปลายปีที่แล้ว ผมกับเพื่อน ๆ ก็ เริ่มศึกษาอย่างจริงจัง หลังจากจับทางได้ ดังที่บอก

โดยสรุป แร่ธาตุเหล่านี้ที่พบมา มีดังนี้

1. ปลอม ไม่มีอานุภาพ มนุษย์สร้างขึ้นมา

2. จริงปนไม่จริง คือมีอานุภาพ แต่ไม่ขีดสุดที่สุด ดังท่านว่า จะว่าไม่จริงก็ไม่ได้ เพราะมีของจริงปนอยู่ จะว่าปลอมก็ไม่ได้ หรือดังท่านเคยเล่าว่าครูบาอาจารย์บอกว่า มีเชื้อ...

3. จริงแท้ มีอานุภาพตามปรารถนา

...มีคนเคยสอนว่า
    ให้เราเป็นผู้บริโภคดีที่สุด คือ เรื่องที่มาของแร่ หรือวัตถุมงคลใด ๆ หากเราไปเกี่ยวข้อง อาจจิตตก เปล่า ๆ

...ผมเอง ก็ยึดหลักนี้ครับ เนื่องจาก ปัญหาชีวิต อุปสรรคชีวิต ยังไม่คลี่คลายมาก ก็ กัดฟันทนไปเรื่อย ๆ

...จนในที่สุด เพื่อน ๆ ก็ชักชวน ให้เดินทางไปแหล่งที่มาเลยของธาตุเหล่านี้ ไปดูกับตาให้หายสงสัย เพราะหากเราไม่สัมผัสด้วยตา สัมผัสด้วยตนเอง ก็จะยังสงสัยต่อไป...

... ได้ศึกษาคำสอนต่าง ๆ ว่าเอาแค่ชีวิตดีขึ้น ก็ถือว่าศักดิ์สิทธิ์แล้ว ไม่ต้องอะไรมาก เพราะคนเราย่อมมีบุญกรรมที่ทำมาคือเครื่องชีวิต

...ผมก็ได้อธิษฐาน หากมีโอกาสจะเดินทางไปสัมผัสแหล่งที่มาด้วยตนเองซักครั้ง....

19. konun88

แร่เมฆพัตร ว่ากันว่าดีทางป้องกันภูติผีปีศาจ

20. konun88

ประมาณใกล้สิ้นปี ผมได้เดินทางไปรับงานต่างถิ่น จนได้งบ ก้อนนึง เสี่ย ว. ก็ได้โบนัสก้อนโต

เหมือนฟ้าลิขิต มีการจัดทริปเดินทาง 10 คน เพื่อไป พิสูจน์แหล่งธาตุ และ สัมผัสธรรมชาติ เราก็เลยสมัครการเดินทาง

กำหนดคร่าว ๆ ประมาณปลายมกราคม ปีนี้ ยังไม่แน่นอน จวบจนเกิดภัยธรรมชาติ ครั้งใหญ่ ทำให้เลื่อนไป ต้นเดือนกุมภาพันธ์ จวบจนใกล้วันเดินทางปรากฎว่ายกเลิก การปีนเขา

ทำให้เหลือแต่ผม เสี่ย ว. และ พระภิกษุอีกท่าน เป็น ทริปพิเศษเฉพาะ ก็ดีไป เพราะว่าเราไม่ชอบคนมาก ๆ วุ่นวาย จวบจนถึงเวลาเดินทางไกล ระยะเวลารวม 4 วัน