บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ ขอเชิญร่วมกันช่วย คุณจิ๋ว เลี้ยงสุนัขเเละแมวจรจัดหลายร้อยตัว

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 31 มีนาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    " มีหนี้เป็นล้าน แต่นัำใจเกินร้อยล้าน "
    สวัสดีครับเพื่อนๆ เมื่อนวานนี้ผมกับเจ้าหน้าที่มูลนิธิร่วมกตัญญูได้เข้าช่วยเหลือ น้องหมาน้องแมว ที่ อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา ซึ่งมี น.ส.จิราธิวัฒน์ พิลาคง หรือคุณ จิ๋ว เป็นผู้ดูแล มี สุนัข 259 ตัว แมว 150 ตัว สุนัขและแมวเหล่านี้มีผู้เอามาปล่อยตามถนนตามป่าตามชุมชน ปล่อยให้อดๆอยากๆโดยไม่มีใครเหลียวแล คุณจิ๋ว เป็นคนที่ชอบสุนัขและแมวจึงเกิดความสงสารจึงเก็บเอามาเลี้ยงเริ่มต้น 4-5ตัว ต่อมามีคนเอามาทิ้งหน้าบ้านเลยเพราะเห็นว่าเธอรัก จาก 4-5 ตัว กลายเป็น 50-70 ตัว ในเวลาเพียง1ปี เธอเริ่มมีปัญหาเรื่องที่อยู่อาศัย เพราะตอนนั้นเธออยู่ใน กทม.เธอพยายามหาบ้านเช่าเพื่อเลี้ยงสุนัขและแมว แต่พอเขารู้ว่าเช่าเพราะเลี้ยงสัตว์หลายคนก็ปฏิเสธที่จะให้เช่า เธอทำงานเป็นเจ้าหน้าที่อยู่ที่โรงพยาบาลใน กทม.เงินเดือนไม่มากอาศัยขอซื้อโคลงไก่จากร้านขายก๋วยเตี๋ยวบ้างก็พอคลุกข้าวให้พวกเขากินบางเจ้าก็ให้ฟรีบางคนพอรู้ว่าเธอช่วยหมาแมวก็ช่วยเรื่องเงินบ้าง เธอรู้ว่าอยู่ใน กทม.เธอไม่ไหวแน่ จึงออกหาที่อยู่ใหม่ให้พวกเขา จนมาได้ที่ตรงนี้ เช่าที่อาศัยเขา ปลูกบ้านให้หมาแมวอยู่ จ้างคนดูแลให้อาหารทำความสะอาด เธอจะมาทุกอาทิตย์ ตัวไหนเจ็บป่วยก็ส่งรักษา ตอนนี้ค่าใช้จ่ายต่างๆมันมากเหลือเกินหนี้สินก็ล้านกว่า แต่เธอบอกว่าจะไม่ยอมให้พวกเขาอดตายถ้าเธอยังมีชีวิตอยู่..
    เพื่อนๆครับ ผมว่าไม่กี่คนหรอกครับที่ทุ่มเทชีวิตเพื่อสัตว์โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนอะไรทั้งนั้น หวังแค่เพียงให้พวกเขามีที่กินที่นอน ให้คนอีกหลายมองเห็นความสำคัญของหมาแมวถ้าไม่รักเขาจริงก็อย่าเลี้ยง พวกเราช่วยเป็นกำลังใจให้เธอด้วยนะครับอย่าให้เธอต้องสู้อย่างโดดเดี่ยวตามลำพังสงสารเธอครับ เมื่อวานผมช่วยเธอ ด้วยการซื้อ อาหารสุนัข-แมว พร้อมด้วยข้าวอีก20กระสอบ มอบเงินสดอีก 50,000 บาท รวมแล้วก็ 97,000 บาท
    เพื่อนๆครับ ช่วยเธอด้วยนะครับและอีกหลายร้อยชีวิตรอการช่วยเหลือ โอนเข้า บัญชี เธอเลยนะครับ ชื่อ บัญชี จิราธิวัฒน์ พิลาคง ธนาคาร กสิกรไทย เลขที่ 0842013838 ออมทรัพย์
    กราบขอบคุณในน้ำใจของเพื่อนๆทุกๆคนครับ เบอร์ติดต่อเธอครับ 095-5481672 จิ๋วครับ
    #เครื่องดื่ม คอมมานโด
    #น้ำดื่มตราสิงห์
    #อาหารเสริม เบต้าเฮิร์บ
    #ยาดมโพธิ์เฮิร์บ
    539223_n.jpg?_nc_cat=1&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=r-MIexzqNJgAX_84ccs&_nc_ht=scontent-kut2-2.jpg

508024_n.jpg?_nc_cat=1&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=bN3WYAqS-N8AX-eWM9l&_nc_ht=scontent-kut2-2.jpg

986807_n.jpg?_nc_cat=1&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=drozVsWTtbUAX_x4OUl&_nc_ht=scontent-kut2-2.jpg

665833_n.jpg?_nc_cat=1&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=YjCB7NYEvDIAX9IyiW0&_nc_ht=scontent-kut2-2.jpg

ที่มา:
    https://th-th.facebook.com/Bhin.fanclub?__cft__[0]=AZV0r8UixUiDKnvgo6v3StiPaml1dENuKsHfDzGqZLr-ho25Irwn9w91EuHKl1xqb44XbjKURO9Nkv-QtR7-79mbegd_Il8TExWiTcMnu_giDPIPsms_Aj-wovX1bKPpE0IlB2wGGN--6LdruM7ALvLpoejBEdt3ylzrMcDmA4z58A&__tn__=-UC,P-R

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอช่วย100บาทครับ สาธุ

3. ก็มันเป็นอย่างนั้น

ก็มันเป็นอย่างนั้น สมาชิก

จิตติมา ติ๊บโท๊ะ และครอบครัว ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุๆๆ