ประกวดแต่งหนังสือสอนพระพุทธศาสนาแก่เด็ก ประจำปีพุทธศักราช ๒๕๕๔

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย จันทร์เจ้า, 18 สิงหาคม 2010.

1. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ขอเชิญชวนทุกท่านที่สนใจร่วมกันแต่งหนังสือเพื่อ
    สอนพระพุทธศาสนาแก่เด็กในหัวข้อเรื่อง "เครื่องหมายของคนดี"
    ความยาวประมาณ ๒๕ ถึง ๓๐ หน้าโดยสำนวนที่ได้รับการคัดเลือก
    จะถูกนำขึ้นทูลเกล้าถวายเพื่อขอรับพระราชทานรางวัลจากพระบาทสมเด็จ
    พระเจ้าอยู่หัว และจัดพิมพ์เป็นหนังสือสำหรับพระราชทานในวันวิสาขบูชา
    โดยมีรายละเอียดในการเข้าประกวดตามแฟ้มเอกสารที่แนบมาครับ

(หมดเขตส่งผลงานภายในวันที่ ๑ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๓)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าสนใจมากเลยครับ

อยากรองเขียนดู ถึงภูมิธรรมเราจะน้อยแต่ก็ของรองดูครับ

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับผม